ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 06:15:15 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ขอลงบ้างครับ..รูปหาเสียงสุนทรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลงบ้างครับ..รูปหาเสียงสุนทรครับ  (อ่าน 3422 ครั้ง)
gunta
Register Member
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 09:24:13 AM »

ผมมีรูปหาเสียงสุนทรบูชามาได้ซักพัก... แต่ก็ยังไม่รู้ว่ารูปที่มีอยู่เก๊แท้อย่างไร..พอดีเห็นพี่ tongn005 ลง เลยจุดประกายอยากนำรูปลงให้เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยดูหน่อยครับ..รูปนี้เป็นอย่างไรบ้าง..ผ่านไม่ผ่านครับ ผมเองยังไม่มีโอกาสได้เห็นรูปจริงๆ รูปอื่นเลยไม่แน่ใจว่าแท้ๆ จริงๆ เป็นอย่างไรครับ..

พี่ๆ เพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไร...วิจารณ์ได้เต็มที่นะครับ... จะได้เป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่จะเช่าหารูปรุ่นนี้ต่อไป
  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

* suntornTA1.jpg (130.24 KB, 800x1158 - ดู 480 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 09:36:43 AM »

เพิ่มรูปขยายครับ...

* zoomsuntornTA1.jpg (147.9 KB, 800x954 - ดู 460 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
gunta
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 09:38:17 AM »

เพิ่มรูปต่อ... พี่ๆท่านใดจะให้เพิ่มรูปส่วนไหนเพิ่มบอกได้นะครับ..ขอบคุณครับ

* zoomsuntornTA2.jpg (140.43 KB, 800x817 - ดู 523 ครั้ง.)

* zoomsuntornTA3.jpg (125.98 KB, 1111x605 - ดู 461 ครั้ง.)

gunta
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 04:52:36 PM »

อ่า....กระทู้เงียบเชียบบบ... หรือว่าของเราไม่ดีหว่า..อิอิ ดีไม่ดียังไงบอกได้เต็มที่พี่... ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นคร้าบบบ  ร้องไห้

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 05:01:37 PM »

ไม่ดีเเน่ครับ เเต่ถ้าให้ผม จะดีมากๆเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 06:36:06 PM »

แสดงว่ากลัวความเงียบ ป่ะ..ไป ยิงปืนกับผมเดี๋ยวสอนให้ไม่คิดค่าสอนรับรองผลโด้ย คิดค่าตัวเป็นรูปหลวงพ่อ... จุมพิต.... ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 06:42:18 PM »

แหล่มเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 06:48:30 PM »

....  ผมชอบขอบรูปมากเลยครับคุณกันตา.....

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
ballyhouse2
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กันยายน 2007, 07:30:21 PM »

สาธุถ้ามีวาสนาขอให้ผมได้ซักรูปเถอะเจ้าประคู้ณ ยิงฟันยิ้ม
ของพี่guntaสวยมากๆครับ ยิ้มเท่ห์
gunta
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 08:28:33 AM »

อ่า..คอยยังชั่ว...ผมเป็นคนขี้เหงาอ่ะครับ..อิอิ

ขอบคุณพี่ tongn005 ครับที่ช่วยมาเปิดกระทู้..เอ้..ตกลงดีไม่ดี..ถ้าของไม่ดีผมทำใจให้พี่ต้อยอันเป็นที่เคารพไม่ได้หรอกครับ..อิอิ

ขอบคุณคุณหมอพิชิตพลที่เข้ามาเยี่ยมชมเสมอครับ.. หุหุ..อยากฝึกยิงเหมือนกัน..ถ้าคุณหมออยู่ใกล้ๆ จะได้ไปขอคำแนะนำ..แต่เล่นปืนก็ต้องใช้เงินเยอะเหมือนกัน จะยืมพ่อ พ่อก็คงไม่ให้แน่ๆ เลย..อิอิ

ขอบคุณคุณโอ๋ครับ... ถ้ารูปนี้แท้ชัวร์ผมก็ว่าแหล่มเลยจริงๆ คร้าบบบ

ขอบคุณพี่พงษ์เวชมากนะครับ..ผมก็ชอบพวกรูปถ่ายเหมือนกันครับ... เวลามองภาพท่านทำให้ระลึกถึงท่านได้ชัดเจนมากขึ้น ยิ่งมองดวงตาท่านยิ่งรู้สึกดีครับ..

ขอบคุณคุณ ballyhouse2... ยังไงก็ของให้คุณ ballyhouse2 สมหวังไวๆ นะคร้าบบ

teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 08:34:25 AM »

แสดงว่ากลัวความเงียบ ป่ะ..ไป ยิงปืนกับผมเดี๋ยวสอนให้ไม่คิดค่าสอนรับรองผลโด้ย คิดค่าตัวเป็นรูปหลวงพ่อ... จุมพิต.... ยิงฟันยิ้ม

คุณหมอครับสอนผมมั่งสิ อยากยิงๆ

ยินดีด้วยนะครับคุณต๊ะ โล่งอกเลยนะ  ยิงฟันยิ้ม
gunta
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 08:45:36 AM »

ขอบคุณครับคุณโต...ก็โล่งอกขึ้นครับ..แต่ยังไงวันหลังจะขอไปชมของแม่ยายคุณโตหน่อยครับ..อิอิ อยากเห็นๆ  ยิ้มกว้างๆ

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 08:59:18 AM »

สวยสมบูรณ์ครับ ยิงฟันยิ้ม
gunta
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 09:39:18 AM »

ขอบคุณป๋า toi ครับที่แวะมาเยี่ยมชม... ยิ้มกว้างๆ

tongn005
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 11:33:00 AM »

รูปเเท้ๆ สวยๆเเบบนี้หายากเเล้วครับพี่ต๊ัะ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
gunta
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 01:25:33 PM »

ขอบคุณพี่ต้อยอีกครั้ง...ที่ช่วยมาให้ความกระจ่างอีกครั้ง..อิอิ ในชีวิตมีรูปบูชาที่ท่านทันแค่ใบนี้แหละครับ... อีกรูปก็เป็นรุ่นใหม่ไม่ทันท่าน แต่ชอบมากเพราะรูปใหญ่และภาพชัด เช่าจากวัดเมื่อ 2-3 ปีก่อน..ขอบคุณอีกครั้งครับ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

sidwat
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 01:31:20 PM »

สภาพนี้ยอดเยี่ยมมากเลยครับ
gunta
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 กันยายน 2007, 01:49:12 PM »

อ่า...ดีใจจัง..พี่ sidwat ก็มา..ขอบคุณคร้าบบบ  ยิ้มกว้างๆ

aodbu
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 กันยายน 2007, 06:04:31 PM »

ปี 37 วัดออกราคาไม่กี่บาท ผมไม่ได้เก็บไว้
ตอนนี้อยากเจอโดเรมอนมากเลยครับพี่ต๊ะ ยิงฟันยิ้ม

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
หน้า: [1] พิมพ์