ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 08:54:58 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  ไม้ไผ่ + อะ ปะ จะ คะ นานๆจะได้เครื่องรางซะที
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้ไผ่ + อะ ปะ จะ คะ นานๆจะได้เครื่องรางซะที  (อ่าน 8092 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2007, 09:03:28 AM »

คงต้องรอนานแน่ โจทย์ยากมากเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2007, 09:23:33 AM »

ขอบคุณครับคุณเอก  ผมนึกว่าหลวงพ่อมุ่ยท่านก็ใช้ อะปะจะคะ ด้วย
เพราะตอนนี้ผมกำลังสนใจว่าเครื่องรางที่ใช้ ยันต์ตัวนี้จาร นอกจากหลวงพ่อกวย หลวงพ่อป่วน หลวงพ่อเจ้ยและอีกสองสามองค์ที่ใช้ยันต์นี้ที่พวกเราพอทราบกันอยู่แล้ว  จะมีพระสายอื่นและยุคอื่น ที่อาวุโสกว่าก่อนหน้านี้ ใช้ยันต์นี้อีกไหมพอดีผมกำลังสะสมเครื่องรางที่ใช้ยันต์นี้อยู่ บางชิ้นดูอายุแล้วเก่ามากจนสงสัยอายุการทำว่าเป็นยุคไหนครับ ..แต่ผมจะลองหากุมารกวักมาตัดหน้าท่านเจ้าสำนักมาแลกตะกรุดให้ได้นะ.. แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม ผมเลี้ยงเด็กไม่ค่อยเป็นซะด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
เอกดนตรีสยาม
Sr. Member

อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2007, 03:48:44 PM »

ได้ข้อมูลเพิ่มกับตระกรุดดอกนี้ครับโดยน้องเจ้าผมคนที่ได้มาพยามยามถามเจ้าของเดิมว่า ทำจากอะไร ใช้อย่างไร เขาบอกมาว่าเป็นตระกรุดยอดไม้ไผ่ ใช้ห้อยคอ เพราะคนได้มาเป็นลุงของเจ้าของเดิมอีกที ลุงได้มาราวปี  2505  ผมขอเดาครับ วัสดุที่นำเอามาทำคือยอดไผ่เน้นความเป็นยอดแล้วให้ห้อยคอคงเสกด้วยพุทธคุณและมีองค์พระด้วย ผมไม่เคยเห็นยันต์ อะปะจะคะ เป็นตระกรุด คาดเอวเลย นอกจากนำผ้ายันต์มาถักเป็นพิรอดแขนเท่านั้น ส่วนไม้ไผ่จะหักหันไปในทิศมงคลหรือไผ่ช้างข้ามหรือเปล่า นี่ก็ต้องเดากันครับ สรุปคือของชิ้นนี้เอาเคล็ดความเป็นมงคลคือเป็นยอด ผู้ครอบครองอีกหน่อยจะเป็นยอดคน เป็นเจ้าคนนายคน ... ผมก็ว่าไปนั่น.. ยิงฟันยิ้ม....แต่จริงๆแล้วหลวงพ่อท่านทำของที่ใช้แล้วเจริญรุ่งเรืองทั้งนั้นเลยนี่ครับ....ก็สมกับคำว่า ผู้ทรงไว้ซึ่งความรุ่งเรือง
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2007, 12:35:44 AM »

งั๊นไม่ผิดเลยที่จะกล่าวคำว่า"สุดยอด" ใช่ไม๊ครับพี่เอก

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
เอกดนตรีสยาม
Sr. Member

อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2007, 01:12:27 AM »

อืม...ก็ต้องรอประชามติครับ ......หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เคยตำผงพระโดย กลับด้านสากเอาด้านมือจับกลับไปตำ เพื่อเอาเคล็ดความเป็นยอดเนี่ยล่ะครับ มีรูปถ่ายผมต้องหารูปในหนังสือเก่าๆมาให้ชมกัน ......
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 03:04:25 PM »

ช่วยดูทีเหมือนของคุณเอกดนตรีสยามใหมครับ ไม้ไผ่ อะ ปะ จะ คะ เพิ่งได้มา ยิ้ม ยิ้ม

* 1.jpg (53.89 KB, 800x213 - ดู 423 ครั้ง.)

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 03:06:00 PM »

ซูมๆครับ ยิ้มเท่ห์

* 2.jpg (73.06 KB, 800x357 - ดู 388 ครั้ง.)

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 04:51:58 PM »

มีแต่ของหายากนะครับ..........สวยจริงๆๆ....ชอบมากด้วย

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 11:30:38 PM »

ตอนนี้ต้อขอแรงป๋าต้อย กับพี่หมอ ช่วยพิจารณาตัว ปะ ทำไมเหมือน ธะ ช่วยพี่ pun หน่อยครับ

สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2008, 08:34:06 AM »

ขออภัยครับตัว จะ นะครับที่บอกเหมือน ธะ

pun
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008, 10:44:50 AM »

ขออภัยครับตัว จะ นะครับที่บอกเหมือน ธะ
ตอนนี้ต้อขอแรงป๋าต้อย กับพี่หมอ ช่วยพิจารณาตัว ปะ ทำไมเหมือน ธะ ช่วยพี่ pun หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ  ถ้าพี่คนไหนรู้ช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 [2] พิมพ์