ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 23 เมษายน 2024, 08:44:42 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  รูปถ่ายหลวงพ่อศรี ที่หลวงพ่อกวยร่วมเสก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายหลวงพ่อศรี ที่หลวงพ่อกวยร่วมเสก  (อ่าน 7904 ครั้ง)
BuiDK
Newbie
*

« เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2007, 11:33:30 PM »

รูปถ่ายหลวงพ่อศรีรุ่นนี้ ออกประมาณปี251..กว่าๆ เท่าที่ทราบมาหลวงพ่อกวยร่วมปลุกเสกด้วยครับ จริงๆแค่รูปหลวงพ่อศรีก็ศักสิทธิ์แล้ว นี่หลวงพ่อกวยยังร่วมเสก จะเข้มขลังขนาดไหน  ยิงฟันยิ้ม

* ss1.jpg (138.62 KB, 700x486 - ดู 4790 ครั้ง.)
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2007, 11:46:30 PM »

ยอดเยี่ยมครับ  ยิ้มกว้างๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2007, 05:56:44 AM »

เป็นของวัดชัณสูตร สิงห์บุรี มีเหรียญกลม พระเนื้อผงด้วย ออกปี๒๕๑๖
หลวงพ่อกวย เเละศิษย์สายหลวงพ่อศรีเสก
เป็นรูปหลวงพ่อศรี เเละหลวงพ่อขาว พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ประจำวัด
น่าใช้มากครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2007, 05:58:26 AM »

ยึดรูปไปลงข้อมูลตามฟอร์ม ยิงฟันยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2007, 08:51:25 AM »

สมัยที่อยู่แม่เมาะ เจอที่ลำปางภาพนึง มัวนึกอยู่ว่าหลวงพ่ออะไรน้า คุ้นๆ ยังนึกไม่ออกเลย เขาซื้อไปซะก่อน นึกได้ก็สายไปซะแล้วครับ
ดีใจด้วยครับ
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2007, 01:30:47 PM »

เป็นรูปที่น่าเก็บไว้บูชามากๆครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2007, 01:44:58 PM »

ยิงฟันยิ้ม..สบายดีนะครับพี่ปุยสะสมได้หลากหลายจริงๆแถมดูง่ายทั้งนั้น น่าจะลงยันต์ มามะ มามะ ด้วยนะครับ.... ยิงฟันยิ้ม
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2007, 12:02:43 AM »

ขอแจมรูปด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

* PICT0119.jpg (114.81 KB, 600x605 - ดู 2571 ครั้ง.)

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2007, 12:03:24 AM »

ได้มาเมื่อกลางวันนี้เองครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

* PICT0118.jpg (117.47 KB, 600x571 - ดู 2462 ครั้ง.)

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
zeed
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2007, 10:33:13 PM »

น่าสะสมมากๆ
KISANA
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2007, 11:45:02 AM »

เยี่ยมครับ น่าใช้ ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่ ภาพถ่ายหลวงพ่อศรี-หลวงพ่อขาว ปี2516 ส่วนลูกชายผมใช้เหรียญกลมเล็กอัลปาก้ากะไหล่เงิน ด้านหน้ารูปอาจารย์ชั้ว เจ้าอาวาสวัดชันสูตร(พระครูศรีจันทโสภิต) ด้านหลังรูปหลวงพ่อขาว ปี2516 เหมือนกัน เหรียญนี้บางคนคิดว่าด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อศรี เพาะรูปเหมือนหลวงพ่อศรีมากกก แต่ตัวหนังสือข้างล่างจะเขียนว่า " ศรีจันทโสภิต " จึงไม่ใช่รูปหลวงพ่อศรี  ถ้าเป็นรูปหลวงพ่อศรี ข้างล่างจะต้องเขียนว่า " ศรีวิริยะโสภิต" (พระครูศรีวิริยะโสภิต)
KISANA
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2007, 11:53:11 AM »

ยืมภาพคนอื่น .. มาให้ดู
   หน้าเหรียญ - หลังเหรียญ

* watchansut1.jpg (59.16 KB, 359x500 - ดู 2296 ครั้ง.)

* watchansut11.jpg (56.06 KB, 360x500 - ดู 2283 ครั้ง.)
BuiDK
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2007, 01:09:01 AM »

ขอบคุณ.... พี่ต้อย, พี่005, พี่คางเครา ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ  ยิ้ม
สวัสดีครับพี่pichitpol แหม... ผมมีสะสมนิดหน่อยเองครับ  ยิงฟันยิ้ม
สวัสดีครับคุณDIN_o2  ยินดีด้วยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณ.. คุณzeedที่แวะมาเยี่ยมชมครับ
ขอบคุณ... คุณKISANAสำหรับข้อมูล มีประโยชน์มากครับ
หน้า: [1] พิมพ์