ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 08:11:06 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  ความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องเเละความรู้ทั่วไป
| | |-+  *** พระพิมพ์นางพญาสมาธิเล็ก หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ***
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: *** พระพิมพ์นางพญาสมาธิเล็ก หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ***  (อ่าน 36523 ครั้ง)
aodbu
Register Member
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 กันยายน 2007, 01:05:29 PM »

แค่ได้มองยังชื่นใจ
ถ้าได้ขึ้นคอจะเป็นเช่นไรครับพี่สังขวานร

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 กันยายน 2007, 03:03:50 PM »

ม่ายรู้เป็นอะไร  ชอบจริงๆ จารเลข ๖   พี่สังขวานรคิดแบบผมไหมเอย ฮืม
สังขวานร
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2007, 02:51:38 PM »

สมบัติผลัดกันชมครับ คุณ aodbu  ยิ้มกว้างๆ
สังขวานร
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2007, 02:57:58 PM »

อ้างถึง
ม่ายรู้เป็นอะไร  ชอบจริงๆ จารเลข ๖   พี่สังขวานรคิดแบบผมไหมเอย  ฮืม

ผมจำไม่ได้แล้วครับ คุณtew.2007 ว่าเลข๖ ท่านย่อคาถาอะไรมา ดูเหมือนว่าผมจะชอบทุกองค์ที่หลวงปู่บุญท่านจารครับ โดยเฉพาะ ภะ คะ วา  ยิงฟันยิ้ม
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2007, 09:03:38 AM »

พี่สังขวานรครับ ....ผมมี่เรื่องสงสัยนะครับ  พระของคณาจารย์ ทั่วๆไป จะมีราคาเฉพาะรุ่นแรก  รุ่นต่อๆมา ราคาลดลงมาก เช่น หลวงปู่เพิ่ม เหรียญรุ่นแรก  หลักหมื่น - แสน  แต่รุ่น สุดท้าย หลักร้อย - พัน แต่ พระของหลวงปู่บุญมีราคาใกล้เคียงกันในทุกๆพิมพ์ อย่างพระชัยพิมพ์แต่ก่อนหลักหมื่น แต่เดี๋ยวนี้สวยๆ ต้องมีเงินแสน
สังขวานร
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2007, 06:45:53 PM »

พระของท่านติดลมบนแล้วครับ หลวงปู่บุญท่านดีนอกดีใน แถมมีลูกศิษย์แบบหลวงปู่เพิ่มดีหนุน หากเป็นหุ้นก็เป็นหุ้นบลูชิพ ราคาไม่ผันผวนมีแรงซื้อช้อนรับแน่นอนหากราคาตก สะสมพระแบบนี้ราคาสูงสักหน่อย แต่ไม่ต้องคอยลุ้นว่าจะร่วงเมื่อไรครับ  ยิงฟันยิ้ม
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2007, 08:56:18 AM »

พี่สังขวานรครับ  ผมชอบวัดกลางบางแก้วในการมีความคิด ถึงลูกหลานของเรา โดยการสร้างพิพิธภัณฑ์เก็บของเก่า สมัยหลวงปู่บุญ   หลวงปู่เพิ่ม   หลวงปู่เจือ  และวัตถุมงคลทุกรุ่นที่วัดได้จัดสร้าง ไว้ให้ลูกหลานได้ดูได้ศึกษา  ผมมีความคิดถ้ามีโอกาส   น่าจะรวบรวมวัตถุมงคลของหลวงพ่อเรา เป็นพิพิธภัณฑ์ เพือเชิดชูคุณงามความดีของหลวงพ่อเรา ซึ่งยิ่งนานๆไปลูกศิษย์ หลานศิษย์ จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
sitniti
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 10:04:44 PM »

พระของหลวงปู่บุญ เมตตามหานิยมสูงมาก โดยเฉพาะเนื้อผงผสมว่าน ผมเคยบูชาอยู่ครับ
สังขวานร
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 09:31:02 AM »

พระของหลวงปู่บุญ เมตตามหานิยมสูงมาก โดยเฉพาะเนื้อผงผสมว่าน ผมเคยบูชาอยู่ครับ
[/color][/size]

[size=13t]ตามประวัติบันทึกไว้ว่าพระเนื้อว่านของหลวงปู่บุญ มีส่วนผสมของพระผงสุพรรณที่แตกหักชำรุดจากคราวเปิดกรุ  ยิงฟันยิ้ม[/size]
poskorn
Full Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2007, 02:23:11 PM »

ติดตามกระทู้วิทยาทานจากพี่สังทุกกระทู้ ...

ต้องขอขอบพระคุณและเป็นกำลังใจให้นำเสนอสิ่งดีๆต่อไปนะครับ...

เป็นประโยชน์ต่อคนรุ่นต่อไปในการศึกษาและสะสมจริงๆครับ...

..."ทุกขตัว ทุกขถัวนัว"...

..."ให้ทุกข์แก่ท่าน ทุกข์นั้นถึงตัว"...
สังขวานร
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2007, 12:24:35 PM »

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์