ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 02:29:47 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  !! ลูกศิษย์หลวงพ่อกวยคนหนึ่งครับ (เหรียญที่พอมีอยู่บ้าง) !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! ลูกศิษย์หลวงพ่อกวยคนหนึ่งครับ (เหรียญที่พอมีอยู่บ้าง) !!  (อ่าน 12149 ครั้ง)
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2007, 03:40:13 PM »

สุดยอดจริงๆ ขอคารวะด้วยใจจริง ครับ

ศิษย์แพร่ง
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2007, 04:01:29 PM »

ขอบคุณมากครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อเหมือนกันครับ
chart
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2007, 09:35:10 PM »

ตกใจ อยากไปห้วยกรดจัง ยิ้มกว้างๆ  รูปในความเห็น#5 ผมเคยเจอที่ก.ท.ม. ด้วยพี่โอ๋ ยิงฟันยิ้ม
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2007, 11:27:47 PM »

กระทู้นี้บรรยากาศเหมือนเศรษฐีเขาคุยกัน ไอ้เรามันผู้น้อย ขอแอบเข้ามาชื่นชมกับเขาด้วยคนละกัน... จุมพิต.... ยิงฟันยิ้ม
nopadol
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 08:15:40 AM »

ยกให้เป็นเจ้ากรมรุ่น ๓ ไปเลย ยิ้มเท่ห์ มีเยอะแบ่งมาบ้างซิพ่อรูปหล่อ ยิงฟันยิ้ม
กล่อง ใส่เครื่องสำอางค์ คุ้นๆตามากเลย เห็นพี่ท่านไปไหนมักติดไปด้วยเสมอ...นึกว่าเปลี่ยนอาชีพเป็นช่างแต่งหน้า ยิงฟันยิ้ม
ของป๋าเล่นเป็นตะกร้าเลย ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 08:40:14 AM »

โห...แค่นี้ก็เยอะแล้วนะครับ.. เห็นเหรียญกะไหล่ทองหลวงพ่อโมแล้วอยากได้จัง..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 08:59:05 AM »

ตกใจ อยากไปห้วยกรดจัง ยิ้มกว้างๆ  รูปในความเห็น#5 ผมเคยเจอที่ก.ท.ม. ด้วยพี่โอ๋ ยิงฟันยิ้ม

คราวหน้าเจอเอามาฝากด้วยนะครับ ปล.สีผึ้งหลวงปู่หมุนจะหมดแล้วทำไงดี แหะ ๆ ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 09:01:37 AM »

กระทู้นี้บรรยากาศเหมือนเศรษฐีเขาคุยกัน ไอ้เรามันผู้น้อย ขอแอบเข้ามาชื่นชมกับเขาด้วยคนละกัน... จุมพิต.... ยิงฟันยิ้ม

แหม พี่หมอพูดเหมือน ผบ.ทบ.ที่บ้านเลย เค้าว่า ให้ไปนอนที่ห้องพระครับ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 09:03:20 AM »

ยกให้เป็นเจ้ากรมรุ่น ๓ ไปเลย ยิ้มเท่ห์ มีเยอะแบ่งมาบ้างซิพ่อรูปหล่อ ยิงฟันยิ้ม
กล่อง ใส่เครื่องสำอางค์ คุ้นๆตามากเลย เห็นพี่ท่านไปไหนมักติดไปด้วยเสมอ...นึกว่าเปลี่ยนอาชีพเป็นช่างแต่งหน้า ยิงฟันยิ้ม
ของป๋าเล่นเป็นตะกร้าเลย ยิงฟันยิ้ม

แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยังชอบหลังหนุมานที่คอพี่อยู่ตลอดนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 09:04:44 AM »

โห...แค่นี้ก็เยอะแล้วนะครับ.. เห็นเหรียญกะไหล่ทองหลวงพ่อโมแล้วอยากได้จัง..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

รุ่นประสบการณ์ครับ ผมก็เห็นที่ไหนไม่ได้เหมือนกันพี่ต๊ะ  ยิงฟันยิ้ม ค่อยจะอยากได้ครับ ตัดกิเลสไม่ค่อยขาด แหะ ๆ  ยิ้มเท่ห์
dondindum
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 09:33:07 AM »

เยี่ยมชมและศึกษาครับท่านพี่
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 09:36:17 AM »

เยี่ยมชมและศึกษาครับท่านพี่

ยินดีครับ สำหรับลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่านครับ
นาย โดมครับ
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 08:19:29 PM »

ถึงว่าเหรียญหลวงพ่อหายไปไหนหมด
ถึงได้หายากจัง
มาอยู่กับพี่ๆๆ2คนนี้เอง

ว่างๆโทรมาคุยกันนะครับ 087-8038414
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2007, 08:26:09 PM »

ถึงว่าเหรียญหลวงพ่อหายไปไหนหมด
ถึงได้หายากจัง
มาอยู่กับพี่ๆๆ2คนนี้เอง

หลวงพ่อท่านเมตตาน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
tungjai
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 03:43:34 PM »

รู้สึกว่าห้วยกรดน่าเที่ยวจังเลย คุณโอ๋นิมนต์ หลวงพ่อมาห้วยกรดหมดอย่านี้แล้วผมจะหาที่ไหมละครับ เพิ่งจะเริ่มสะสมซะด้วยซิ
ขำๆ นะครับ นานๆเข้ามาดู ได้เห็นแล้วรู้สึกตาร้อนๆ ว่างๆก็พามาเที่ยวตลาดสรรค์บ้างนะครับ ขอบคุณครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 08:27:46 PM »

รู้สึกว่าห้วยกรดน่าเที่ยวจังเลย คุณโอ๋นิมนต์ หลวงพ่อมาห้วยกรดหมดอย่านี้แล้วผมจะหาที่ไหมละครับ เพิ่งจะเริ่มสะสมซะด้วยซิ
ขำๆ นะครับ นานๆเข้ามาดู ได้เห็นแล้วรู้สึกตาร้อนๆ ว่างๆก็พามาเที่ยวตลาดสรรค์บ้างนะครับ ขอบคุณครับ

ไปทำงานหันคา ขับรถผ่านหน้าขุนสรรค์ ทุกวันเลยครับ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม ถ้าบอกที่ เย็น ๆ แล้วผมจะแวะเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
tungjai
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 02:08:38 PM »

คือผมทำงานอยู่กรุงเทพครับ แต่กลับบ้านเกือบทุกอาทิตย์
เคยเรียนที่รร.วัดคั้งคาว เพิ่งจะเริ่มสะสมหลวงพ่อกวย เมื่อก่อนเคยเห็นเยอะมากแต่ไม่ค่อยจะสนใจ ตอนนี้เข้าเลือดแล้วครับ
มีของสะสมของหลวงพ่อแค่ 3 ชิ้นเองครับ เป็นมรดกตกทอด เหรียญแจกแม่ครัว 2 เหรียญ และหนุมาน 1 เหรียญ
แค่นี้แหละครับ หายากมากเลยครับคุณโอ๋ สงสัยต้องโดนค่าวิชากับชั่วโมงบินอีกเยอะแน่เลย ถ้ามีโอกาสเจอกันขออนุญาตขอชมของคุณโอ๋สักครั้งนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ........
nop1962
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 05:27:25 PM »

อยากได้ตาเกี้ยกาหลั่ยเงินจัง...(ที่เลี่ยมอยู่ในกล่องอะครับ...กาหลั่ยทองที่ผมขาดคู่ครับ..เหงา)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 12:33:40 AM »

คือผมทำงานอยู่กรุงเทพครับ แต่กลับบ้านเกือบทุกอาทิตย์
เคยเรียนที่รร.วัดคั้งคาว เพิ่งจะเริ่มสะสมหลวงพ่อกวย เมื่อก่อนเคยเห็นเยอะมากแต่ไม่ค่อยจะสนใจ ตอนนี้เข้าเลือดแล้วครับ
มีของสะสมของหลวงพ่อแค่ 3 ชิ้นเองครับ เป็นมรดกตกทอด เหรียญแจกแม่ครัว 2 เหรียญ และหนุมาน 1 เหรียญ
แค่นี้แหละครับ หายากมากเลยครับคุณโอ๋ สงสัยต้องโดนค่าวิชากับชั่วโมงบินอีกเยอะแน่เลย ถ้ามีโอกาสเจอกันขออนุญาตขอชมของคุณโอ๋สักครั้งนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ........

ยินดีเสมอครับ สำหรับลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 12:34:49 AM »

อยากได้ตาเกี้ยกาหลั่ยเงินจัง...(ที่เลี่ยมอยู่ในกล่องอะครับ...กาหลั่ยทองที่ผมขาดคู่ครับ..เหงา)

เหรียญนั้นสภาพเดิม ๆ กระไหล่เงินสวยดูง่ายที่สุดที่ผมมีอยู่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์