หลวงพ่อดัด วัดท่าโบสถ์ ชัยนาท

(1/6) > >>

สำนักจันทร์:
คิดถึงตอนเรียนอยู่ชัยนาท ถ้าบอกว่าท่าโบสถ์ก็จะคิดถึงรถเมล์สีเหลืองออ๋ย สายชัยนาท-ท่าโบสถ์ คลาสิคดี หลวงพ่อดัดดังเฉพาะในพื้นที่ คนแถวนั้นว่าท่านเก่งนัก ผมก็ไม่ค่อยทราบเรื่องประวัติท่าน หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มช่วยชี้แนะด้วยครับ ท่านเป็นอีกหนึ่งรูปที่อยู่ในสายหลวงปู่ศุข ไม่แน่ใจว่าสืบทอดทางตำราหรือมีโอกาศเรียนกับหลวงปู่ศุขเอง นี่รุ่นแรกครับ

ปี ๒๕๑๓ ไม่แน่ใจก่อนหน้านี้มี ปี ๒๕๑๑ แบบหน้าเหมือนรุ่นแรกหรือเปล่า แต่แบบปี ๒๕๑๘ เจอบ่อยครับ

ปี ๒๕๑๘ แบบรุ่นแรกที่บอก

ถ้าเทียบปีจากหลังเหรียญ ท่านต้องเกิดปี ๒๔๕๓ อ่อนกว่าหลวงพ่อกวย ๕ ปี น่าจะเรียนสืบในสายหลวงปู่ศุขแบบหลวงพ่อมหาโพธิ์ มากกว่าครับแต่อย่างไรวิชาหลวงปู่ศุขที่สืบดูมีมากมายเหลือเกินซึ่งคนๆเดียวไม่มีทางจะเรียนหมด เอาแค่คัมภีร์ อิ อย่างเดียวคนปัจจุบันก็ไกลเกินเอื้อมแล้วครับ กรมหลวงชุมพรท่านมีพรสวรรค์ได้ อิ กับ ติ ส่วนหลวงพ่อโพธิ์ได้ อิ แต่ ติ ไม่จบครับ ส่วนที่เหลือ ปิ โส สูญไปแล้วครับ ส่วนวิชาปลีกย่อยอีกนับไม่ไหวครับ

tepbangbo:
องค์นี้แหละที่มาร่วมปลุกเสกพระหลวงพ่อเฒ่า เสมารุ่นแรก และสมเด็จหลังรูปเหมือน สุดยอดครับ ขอบคุณท่านเจ้าสำนักที่มีข้อมูลของลพ.ดัด ให้ชม ได้ยินแต่ชื่อไม่เคยเห็นของ :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป