หลวงพ่อดัด วัดท่าโบสถ์ ชัยนาท

<< < (3/6) > >>

chainont:
..รุ่นนี้ครับ..ที่เค้าว่า ลพ.ดัด เสกจนหลังคาระเบิด หรือ ตู้เทียนชัยระเบิดกันแน่ ก็ไม่ทราบครับ..แต่ว่าเป็นรุ่นนี้ แน่นอน ของ ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์..

chainont:
..นี่ก็ เหรียญหลังพัดยศนะครับ..ปี 17..

chainont:
..รูปถ่าย ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ หลัง ลป.ฉาบ วัดคลองจันทร์ เลี่ยมปะกบกัน จากเจ้าของเดิม เค้าว่าท่านศักดิ์สิทธิ์ทั้งสององค์ และเป็นพระเกจิอาจารย์ชื่อดังเมืองหันคานะครับ..

chainont:
..เหรียญข้างพัดยศ ลพ.ดัด วัดท่าโบสถ์ เนื้อทองแดง ด้านหลัง มีรอยจาร มะ อะ อุ บางๆ ซื้อมาตอนแรก ไม่ได้ส่องนะครับ..(นิสัยของผม ไม่พกกล้องส่องพระ ซื้อพระตามแผง ก็ไม่เคยส่องก่อนเลย..เดี๋ยวเจ้าของแผง เค้าจะรู้ว่าเราพอเป็น)..กับมาบ้านลองส่องเล่นๆ ที่ไหนได้ ด้านหลัง เหรียญ จารลายมือ เต็มๆ และเป็นรอยจารเก่านะครับ..ไม่ใช่จารใหม่ๆ จากพ่อค้าครับ..

สำนักจันทร์:
นั่นไงเจอตัวจริงเข้าแล้ว ผมยังไม่มีเลยครับอยากได้ของเขาอีกแล้ว ขอบคุณคุณ chainont ครับที่ทำให้กระทู้นี้สมบูรณ์ครับ ช่วยๆกันดีจัง หลวงพ่อฉาบเก่งครับสายหลวงพ่อเดิม เก็บไว้เหมื่อนกันวันหน้าจะเอามาโพสแล้วอย่าลืมชมนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว