ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 19 เมษายน 2024, 03:24:01 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  เหรียญหลวงพ่อโม ที่หลวงพ่อกวยเสก ปี2520
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อโม ที่หลวงพ่อกวยเสก ปี2520  (อ่าน 15699 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:25:09 PM »

เหรียญหลวงพ่อหินหลังหลวงพ่อโมครับ หรือเรียกว่ารุ่นตาเกี้ย
คุณโอ๋ ชัยนาทบรรยายไว้ดีแล้ว ลองไปอ่านดูครับ
http://www.uamulet.com/showsoBoardDetail.asp?qid=6803 ท่านใดจะบรรยายเพิ่มเติมเชิญได้เลยครับ

* 100_1236.jpg (114.59 KB, 438x671 - ดู 3266 ครั้ง.)

* 100_1237.jpg (104.64 KB, 419x631 - ดู 2542 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:35:27 PM »

พี่เคราสวย..เจอตัวเป็นๆพอดีเลยกำลังออนไลน์ ยิงฟันยิ้ม ผมตอบกระทู้ได้บางกระทู้เองพี่เคราสวยตอบได้ทุกกระทู้หรือเปล่า.. ฮืม.. ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:39:22 PM »

เพิ่งเข้าแต่วันนี้ยังไม่ตอบใครนะครับหมอ..
เจ้าของกระทู้เขากำหนดได้นะว่าจะให้ใครเข้ากระทู้ได้หรือไม่

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:47:14 PM »

เหรอ..ไม่มั้ง ก็ผมลองเข้ากระทู้เก่าๆที่เคยตอบไว้ก็แจ้งเหมือนเดิมเหมือนเซิฟเวอร์มองไม่เห็น แจ้งประมาณ 1 บุคคลทั่วไปกับ 0 สมาชิก...งง..ไม่เชือลองดูดิงับ... ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:49:04 PM »

รอเดี๋ยว จะลองดูครับ

pichitpol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:53:34 PM »

ลองนาน อินเตอร์เนทหรืออินเตอร์หนืดนะนั่น..ลองที่กระทู้หลวงพ่อพร้าของคุณ nopadol ก็ล่ายพี่เคราสวย... ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:56:38 PM »

ผมเข้าได้นะตอบคุณtong25

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2007, 11:59:46 PM »

เข้าได้หมดนะครับหมอ
หมอโดนขึ้นบัญชีดำหรือเปล่า ยิงฟันยิ้ม

Colt Rampant
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 08:05:14 AM »

เข้าได้หมดนะครับหมอ
หมอโดนขึ้นบัญชีดำหรือเปล่า ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ ตกใจ ที่นี่มีบัญชีดำด้วยหรือนี่  ตกใจ
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 08:48:49 AM »

แล้วเหรียญพระพุทธรูปสุดท้ายในลิ้งค์ละครับหลวงพ่อได้เสกด้วยไหม ผมเพิ่งได้มาเหมือนกัน อยากทราบครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 09:15:22 AM »

เหรียญวัดโพงามผมไม่มีข้อมูลไว้ผ่านไปจะถามให้ครับคุณทอง25
ผมล้อหมอแกเล่นน่ะครับคุณโคลท์ มีหรือเปล่าต้องถามเวปมาสเตอร์ครับ ยิงฟันยิ้ม

Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 10:53:49 AM »

ผมไม่ได้ขึ้นบัญชีดำใครครับ ที่เข้าไม่ได้ต้องไปเช็ค Computer ทุกท่านนะครับ
ว่า Temp มันเต็มรึป่าว มีลบ cookies รึป่าว ถ้ามีเวลาพอน่าจะทำ Disk Cleanup เครื่องบ้างก็ดีครับ
เพราะเครื่องผมไม่เป็น และผมไม่เคย Logout เลย มันจำ Usernam และ pasword ไว้ตลอดครับ
ถ้าเป็นจริงๆปัญหาคงอยู่ที่เว็บบอร์ดติดต่อ Database ไม่ได้ครับ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

การล็อคกระทู้ทำได้ครับ เจ้าของกระทู้ก็ทำได้ครับ โดยเลือกดังที่ผมวงไว้ในรูปครับ แล้วรายการกระทู้จะแสดงรูปกุญแจการล็อคไว้ครับ

ต่อไปถ้ามีปัญหาจะลองให้ตอบแบบไม่ต้อง login ดูตลอดไป แต่มันก็ไม่ดีอีก เพราะใครจะอ้างเป็นใครก็ได้
ต้องคิดยาวๆครับ

ไปลองเช็ค Windows และ IE ที่ใช้ดูก่อนนะครับว่ามีปัญหารึป่าวครับ

ด้วยความเคารพครับ

* log_forum_topic.jpg (28.2 KB, 529x291 - ดู 2361 ครั้ง.)
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 02:57:06 PM »

ล้อเล่ง..อย่าคิดมากนะครับคุณธวัชชัย
ขอบคุณครับที่เข้ามาชี้แจง

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2007, 11:51:16 PM »

จะมีหลงมาแถวเชียงใหม่บ้างไหมครับเนี่ย ยิ้มกว้างๆ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2007, 09:55:05 PM »

น่าจะมีบ้างนะป๋า

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2007, 08:50:57 PM »

เหรียญนี้จองครับ.. ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2007, 09:07:33 PM »

พิธีนี้ มีพระเกจิ 9 องค์นั่งปลุกเสกครับ
1.หลวงพ่อกวย
2.หลวงพ่อเชื้อ
3.หลวงพ่อจวน
4.หลวงพ่อชม
แค่ 4 องค์นี้ กับ เหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อโม ก็เดี่ยว ๆ ได้แล้วครับ พุทธคุณแคล้วคลาด มหาลาภสักการะ ครับ

ตายงค์ ขายของอยู่ห้วยกรด เจอประสบการณ์หลายครั้ง คล้องเดี่ยว ๆ เลี่ยมทองอยู่ เล่าว่า สมัยขับมอเตอร์ไซค์รับจ้างอยู่กทม. เจอตำรวจตั้งด่านอยู่ ข้างหน้า จับมอ,ไซค์ทุกคันที่ผ่าน แกนึกถึงหลวงพ่อบอกว่าวันนี้ตังค์ไม่มีขออย่าให้โดนจับเลย แล้วขี่ผ่านไปเรื่อย ๆ ตำรวจไม่เรียกเฉยเลยครับ (เหมือนไม่เห็น) ใครอยู่กทม.จะรู้ว่าถ้าตั้งด่านเรียกทุกคัน สำหรับ มอเตอร์ไซค์

นายเว่า เด็กวันรุ่นห้วยกรด คล้องกับสายร่ม เหรียญตาเกี้ยองค์เดียว (สึกจนบางเลย) ซ้อนรถมอเตอร์ไซค์ไปเที่ยวงานสรรคบุรีกับเพื่อน มีเรื่องกับเด็กวันรุ่นสรรคบุรีในงาน ขากลับ ซ้อนรถกลับบ้าน กัน 3 คัน ผ่านตรงแยกโรงสี นายเว่าซ้อนรถคันแรกเจอวัยรุ่นมาดักตรงแยก โดนหวดกลางหลังดังตุ้บ เพื่อนรีบบิด รถหนี กับพวกตามหลังมาอีก 2 คัน พอถึงห้วยกรด เพื่อนที่ตามหลังมารีบมาดู ถามว่ามึงไม่ไปโรงพยาบาลหรือ นายเว่าบอกว่ามันเอาไม้หวดกูจุกเลย ไอ้เพื่อนมันบอก ไม้ห่าอะไร กูเห็นมันเอามีดดาบขาววั๊บ ยาวเป็นเมตรฟันหลังมึงเต็ม ๆ กูกะมึงตายแน่ ๆ และเพื่อนที่ขับตามมาก็เห็นเช่นกัน นายเว่า ดึงหลวงพ่อออกมาจากคอ ไหว้ท่วมหัวเลยครับ

มีอีกเยอะ สำหรับประสบการณ์เหรียญนี้ เจอผมเก็บหมด ยกเว้นแพง 5 5 5 5

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2007, 09:12:25 PM »

คุณโอ๋นั่นเเหละ
ต้องเอามาเเบ่งกัน เก็บคนเดียวหมดได้ไง ยิงฟันยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2007, 09:13:25 PM »

หลวงพ่อชม วัดไหนครับ
ใช่วัดเขาดิน อยุธยาหรือเปล่า

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2007, 09:17:11 PM »

หลวงพ่อชม วัดตลุกครับ คุณณรงค์มาพอดี ขอศึกษาหลวงพ่อเฒ่าปี 19 น่ะครับ ช่วยแยกพิมพ์หลวงพ่อเฒ่าปี 19 บล็อกลาก ไม่กลาก เท้าตุ่ม เท้า ยาว ปีไหนบ้างน่ะครับ อยากทราบจริง ๆ เลย คร้าบบบบ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์