ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 09:14:08 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  !! ท่านอาราธนาพระผงหลวงพ่อรุ่นไหนเป็นประจำครับ (มีผลโหวต)!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
โพลล์
คำถาม: เนื้อผง/เนื้อดิน ที่อาราธนาติดตัวตลอดขาดไม่ได้เลย มีไหมครับช่วยกัน ๆ
แหวกม่านอกใหญ่/สมาธิข้างเม็ด/ทรงเจดีย์   -23 (18%)
ปกโพธิ์หลังแม่ธรณี/หลังยันต์จม,นูน   -11 (8.6%)
สมเด็จหลังรูปหนังสือตรง/หนังสือโค้ง   -7 (5.5%)
สมเด็จหลังรูปเหมือนครึ่งองค์   -4 (3.1%)
สมเด็จหลังมะอะอุ   -4 (3.1%)
สมเด็จแดง   -11 (8.6%)
พระพุทธเจ้าในวิหาร   -2 (1.6%)
สมเด็จรุ่นบรรจุกรุ (เปิดกรุ12-4-37)   -2 (1.6%)
พระสิวลีทุกพิมพ์   -19 (14.8%)
สมเด็จวัดพระปรางค์ทุกพิมพ์   -7 (5.5%)
สมเด็จ/ซุ้มกอ/นางพญาวัดท่าทอง   -1 (0.8%)
สมเด็จออกวัดอื่น (หนองอีดุก/วัดศรีดาวเรือง ฯลฯ)   -9 (7%)
สมเด็จยุคแรก,พระผง/ดินเผาพิมพ์อื่น ๆ นอกเหนือจากโพล   -21 (16.4%)
ไม่มีเนื้อผง/ดินของหลวงพ่อเลย รอหลวงพ่อเมตตาอยู่จ้ะ   -7 (5.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 76

ผู้เขียน หัวข้อ: !! ท่านอาราธนาพระผงหลวงพ่อรุ่นไหนเป็นประจำครับ (มีผลโหวต)!!  (อ่าน 10810 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 08:55:55 PM »

แหวกม่านหลวงพ่อกวย ยังคงเป็นสุดยอดนิยมบูชา จริง ๆ ครับ  ยิ้มเท่ห์
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 08:56:20 PM »

แล้วพิมพ์ต้อไปอยู่หมวดไหนดี อิอิ ยิงฟันยิ้ม

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 10:55:26 PM »

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ
แหวกม่านยังคงครองตำแหน่งอาราธนาขึ้นคออยู่  ยิ้มเท่ห์

หากันมาแต่ไหน... ยิงฟันยิ้ม  ถึงมีคนคล้องเยอะน้า...

เห็นด้วยครับ  หากันมาแต่ไหนนะ  แบ่ง ๆ ผมกับพี่คางเคราใช้กันบ้างนะครับ   แลบลิ้น
chokchac
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 11:17:51 PM »

วันนี้จะมาโวตว่ามีเหรียญรุ่นสองแล้ว แต่คุณโอ๋ปิดหีบรับบัตรไปซะแล้ว เสียดายจังได้ช้าไปหนึ่งวัน
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 11:23:19 PM »

ไม่มีปิดครับ เพียงแต่โหวตได้ 1 ท่านต่อ 1 ครั้งเท่านั้นเอง ผลโหวตรับประกันว่าคนละ 1 องค์จริง ๆ ครับ  ยิ้มเท่ห์
mond
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2008, 05:25:23 AM »

ยิงฟันยิ้ม เอ้า ช่วยเสี่ยโอ๋ดันขึ้นมา ลืมพระเนื้อดินเนื้อผงแล้วหรือครับเสี่ย  ยิงฟันยิ้ม
numnim4
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2008, 06:01:24 PM »

ของผมตอนนี้อาราธนาสมเด็จแดงองค์เดียวเลยครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2008, 07:14:54 PM »

ของผมตอนนี้อาราธนาสมเด็จแดงองค์เดียวเลยครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

สมเด็จแดง ตอนนี้ผมยังไม่มีเลยครับ แหะ ๆ ยินดีด้วยครับพี่นิ่ม  ยิ้มเท่ห์
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 06:03:35 AM »

ผมสมเด็จโพธิ์หกเนื้อผงยุกแรกครับ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 07:34:54 AM »

คุณนิ่มแกเห่อ..ง่ะคุณโอ๋... ยิงฟันยิ้ม เมื่อก่อนสมเด็จแดงเดี๋ยวนี้เป็นพระตระกูลวัดหนองอีดุก... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
nopadol
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 08:27:11 AM »

คุณนิ่มแกเห่อ..ง่ะคุณโอ๋... ยิงฟันยิ้ม เมื่อก่อนสมเด็จแดงเดี๋ยวนี้เป็นพระตระกูลวัดหนองอีดุก... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
คุณนิ่มแกเห่อสุดๆ...แต่ผมหงอยสุดๆ...เพราะตอนนี้ได้แต่คล้องพุทธกวักที่เนื้อหาแบบหายากสุดๆ แต่ก็อยากได้ตะกูลหนองอีดุกสักองค์กร๊าบพี่หมอ ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 12:58:35 PM »

คุณนิ่มแกเห่อสุดๆ...แต่ผมหงอยสุดๆ...เพราะตอนนี้ได้แต่คล้องพุทธกวักที่เนื้อหาแบบหายากสุดๆ แต่ก็อยากได้ตะกูลหนองอีดุกสักองค์กร๊าบพี่หมอ ยิงฟันยิ้ม

มีพุทธกวักไม่หงอยหรอกพี่ ถ้าหงอยส่งมาให้ผม แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #32 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 01:22:07 PM »

ผมว่าพี่โอ๋ ทำโพล ขาดเหรียญนะโมตาบอดไปนะ  ผมเลยโหวตแค่2องค์เอง หุหุ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 04:33:28 PM »

ผมว่าพี่โอ๋ ทำโพล ขาดเหรียญนะโมตาบอดไปนะ  ผมเลยโหวตแค่2องค์เอง หุหุ

ไม่ขาดดอกครับ ผมทำแยกเนื้อดิน,ผง กับเหรียญโลหะ,รูปหล่อ,รูปเหมือน น่ะครับ เดี๋ยวไปหาดึงขึ้นมาก่อน สักครู่ๆ แหะๆ  ยิ้มเท่ห์
numnim4
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008, 05:47:35 PM »

อ๊ะ..อ๊ะ..ก้อของหายากนี่นา ยิงฟันยิ้ม ;Dก้อต้องเห่อเป็งธรรมดา...555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dแต่ที่มีอยู่ก้อไม่เท่าพี่โอ๋.พี่หมอ.พี่นพดล.และป๋าต้อยกะป๋าเคราดอกคับ.. ร้องไห้

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 10:22:32 AM »

ผง/ดิน ของหลวงพ่อก็ยอดเยี่ยมนะครับ  ยิ้มเท่ห์
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 11:41:07 AM »

ตอนนี้กำลังเ้ห่อเนื้อดิน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
visitpol
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 12:05:05 PM »

ไม่มีสักรุ่นเลยครับ รอหลวงพ่อมาโปรด ยินดีกับทุกท่านนะครับที่ได้ครอบครอง ยิ้ม
somchai
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 02:19:29 PM »

ผมแขวนทุกอย่างที่หลวงพ่อปลูกเสก (เท่าที่พอมีนะครับ) ผมมีสร้อยหลายเส้นสลับกันแขวนครับ  ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 04:10:59 PM »

เยี่ยมทั้งนั้นเลยครับ แหวกม่าน 17 องค์ พระเจ้า...แบ่งผมสักองค์นะครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์