ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 07:39:45 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  ความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องเเละความรู้ทั่วไป
| | |-+  มีคำถามที่อยากให้พี่ ๆ ผู้เชี่ยวชาญช่วยกันตอบหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามที่อยากให้พี่ ๆ ผู้เชี่ยวชาญช่วยกันตอบหน่อยครับ  (อ่าน 3860 ครั้ง)
kunchatree
Register Member
Sr. Member

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 03:38:25 PM »

พี่ ๆ จะมีเทคนิคอะไรที่จะทำให้คนที่เราเข้าไปคุยด้วย ยอมแบ่งพระของหลวงพ่อให้บ้างน่ะครับ  ขอหลาย ๆ เทคนิคหน่อยนะครับ  เอาไปเป็นวิทยาทาน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
JOKER
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 03:45:08 PM »

เอ..เวลาไปจีบสาวเขาเริ่มยังไงนะ....น่าจะแม้นๆกันนะ..ฮี่ๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 07:20:55 PM »

ต้องมองมาที่ตัวเรา ถ้าเราจะให้หรือแบ่งอะไรให้คนอื่น เค้าจะต้องเป็นอย่างไรก็อย่างนั้นหล่ะครับ ครือ ๆ กัน โอเชมั้ย  ยิ้มเท่ห์
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 09:13:37 PM »

" ความคุ้นเคย เป็นญาติอย่างยิ่ง " พระพุทธพจน์ ที่ผมนำมาปฎิบัติ ถ้าจะให้เขาเมตตาเรา ต้องหมั่นไปเยี่ยม ไปหา พร้อมกับ ศึกษานิสัยเขา แล้วปรับตัวเราเข้าหา ต่อไปทางก็สะดวกแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
goodman
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 09:35:33 PM »

ยิงฟันยิ้ม พูดยากครับ ศรัทธาจริงๆหลวงพ่อท่านมักเมตตาครับ
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 07:34:41 AM »

ถ้าเป็นศิษย์หลวงพ่อด้วยกันไม่ยากหรอกครับ ศิษย์หลวงพ่อมีแต่คนดีๆทั้งนั้น สำคัญที่ต้องจริงใจ ผมตอนเล่นหลวงพ่อกวยใหม่ๆ ก็ไม่รู้เรื่องอะไรหรอกครับ ไปเจอศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่งแกเห็นว่าเรานับถือหลวงพ่อจริงๆแกก็เลยแบ่งให้ ตั้งแต่ได้รูปถ่ายอันแรกมาก็ขึ้นคอแล้วตั้งแต่นั้นมา หลวงพ่อก็ชักนำให้มาพบเจอแต่คนดีๆ ได้มาเจอเวปนี้ ได้มาพบลูกศิษย์หลวงพ่อได้ความรู้ได้ปัญญา จากนั้นผมก็ได้เก็บพระหลวงพ่อเรื่อยๆ ทั้งที่ครั้งแรกเห็นพระหลวงพ่อกวยในหนังสือพระฉบับหนึ่งเป็นพระวัดหนองอีดุก อยากได้อฐิษฐานในใจ หลวงพ่อท่านศักสิทธิ์ จริงคำอฐิษฐานก็เกิดผลจริงแต่สัจจะต้องทำให้ได้ ข้อห้ามต่างๆ พระของท่านถ้าอยู่กับคนดีก็จะดียิ่งๆขึ้นไป ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 08:11:15 AM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับคำแนะนำ   ยิ้มเท่ห์
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 11:39:38 AM »

ยิงฟันยิ้ม จีบลูกสาวได้พระทั้งกรุ(ถ้าสำเร็จ) ยิ้มกว้างๆ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
nopadol
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007, 10:14:52 AM »

ยิงฟันยิ้ม จีบลูกสาวได้พระทั้งกรุ(ถ้าสำเร็จ) ยิ้มกว้างๆ
แบบนี้ง่ายกว่าครับ คุณชาตรี ลองดูเถอะแล้วเห็นผลชัวร์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007, 12:12:08 PM »

เป็นวิธีที่มีประสิทธิภาพสูงสุด และก็อันตรายที่สุด เสี่ยงลูกปืนครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
top56
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2007, 01:09:46 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2007, 08:31:36 PM »

มอมเหล้าครับ
ผมหมดไปหลายกลม ยังไม่ยอมให้เลย
เซ็งจริงๆ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 08:35:48 AM »

มอมเหล้าครับ
ผมหมดไปหลายกลม ยังไม่ยอมให้เลย
เซ็งจริงๆ

อันน่าน่าจะเวิร์ค  เด็ด ๆ ไม่เสี่ยงลูกปืนด้วย

ใครทานเหล้ายกมือขึ้นนนนนน    ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2007, 02:12:36 AM »

ความจริงใจเป็นที่ตั้งครับ ถามตรงๆ พูดตรงๆ อย่างนอบน้อมถ่อมตน
มีรุ่นไหนอยากได้รุ่นไหน พูดไปตรงๆ หากเขาไม่หวงก็คงไม่นาน
แต่ถ้าดูว่าเขาหวงอย่าเซ้าซี้.. เปลี่ยนเรื่องคุยไปพระองค์อื่นหรือเรื่องอื่นครับ
ถามเขาว่าสะสมพระอะไรที่ชอบบ้าง เผื่อเรามี เราเอาไปให้เขาก่อน อย่ารอให้เขาเอ่ยปากขอ
ให้เขาก่อนยิ่งดี มิตรจิตมิตรใจ  คนสะสมพระหลวงพ่อไม่ใช่คนใจร้ายหรอกครับ 
สำคัญว่า อย่าอวดโอ่ว่าเจ๋ง ให้เขาหมั่นไส้ซะก่อนเท่านั้นเอง  จะอดแต่แรกเลย

โดยส่วนตัว..ที่ผมเห็นคุณชาตรีเป็นอยู่ นี่ก็น่ารักดีแล้วครับ คงไม่ยากหรอกครับ
ถ้าไม่ใช่ของรักของหวงจนเกินไป เขาคงแบ่งให้คุณครับ..

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2007, 08:47:53 AM »

ความจริงใจเป็นที่ตั้งครับ ถามตรงๆ พูดตรงๆ อย่างนอบน้อมถ่อมตน
มีรุ่นไหนอยากได้รุ่นไหน พูดไปตรงๆ หากเขาไม่หวงก็คงไม่นาน
แต่ถ้าดูว่าเขาหวงอย่าเซ้าซี้.. เปลี่ยนเรื่องคุยไปพระองค์อื่นหรือเรื่องอื่นครับ
ถามเขาว่าสะสมพระอะไรที่ชอบบ้าง เผื่อเรามี เราเอาไปให้เขาก่อน อย่ารอให้เขาเอ่ยปากขอ
ให้เขาก่อนยิ่งดี มิตรจิตมิตรใจ  คนสะสมพระหลวงพ่อไม่ใช่คนใจร้ายหรอกครับ 
สำคัญว่า อย่าอวดโอ่ว่าเจ๋ง ให้เขาหมั่นไส้ซะก่อนเท่านั้นเอง  จะอดแต่แรกเลย

โดยส่วนตัว..ที่ผมเห็นคุณชาตรีเป็นอยู่ นี่ก็น่ารักดีแล้วครับ คงไม่ยากหรอกครับ
ถ้าไม่ใช่ของรักของหวงจนเกินไป เขาคงแบ่งให้คุณครับ..

รักพี่สุด ๆ ฝากตัวเป็นน้องอย่างเป็นทางการเลยแล้วกัน   ยิงฟันยิ้ม

สบายดีนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์