ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 10:41:19 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  พระสีวลีบูชา เนื้อดิน หลังเรียบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสีวลีบูชา เนื้อดิน หลังเรียบ  (อ่าน 10060 ครั้ง)
sidwat
Register Member
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 06:09:28 PM »

ผมขออนุญาตนะครับ ผมคิดว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตเลยครับ ทุกท่านมีความปรารถนาดีต่อเวบทั้งนั้นครับ คุณประสานอาจใช้คำพูดที่แรงไปหน่อยจริงๆ แต่ก็เหมือนที่คุณ nopadol บอกคำพูดในเวบบางครั้งก็อาจไม่ได้แสดงอารมณ์หรือความรู้สึกจริงๆก็ได้นะครับคุณ ATSAKORN น่าจะให้อภัยกันดีกว่าครับ

ในระยะยาวเวบของหลวงพ่อน่าจะมีลูกศิษย์เป็นสมาชิกมากขึ้นเรื่อยๆ ครับ ดังนั้นผมคิดว่ามาตรฐานเป็นสิ่งสำคัญมากครับ หากขาดมาตรฐานแล้ว ความเชื่อถือจะลดลง สุดท้ายเวบก็จะไม่มีใครสนใจ

ผมว่าที่พระหลวงพ่อมีความต้องการมากขึ้นเรื่อยๆก็มาจากความร่วมมือร่วมใจของสมาชิกทุกท่าน ที่ทำให้พระของหลวงพ่อมีมาตรฐาน และสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้นับถือหลวงพ่อมากขึ้น จึงกล้าที่จะเช่าหามาบูชา แม้ราคาจะเพิ่มขึ้นตลอด แต่ก็ไม่พ้นความศรัทธาจึงต้องหามาบูชาให้ได้ครับ

ผมคิดในเชิงบวกกับกระทู้แบบนี้นะครับว่าจะช่วยสร้างมาตรฐานที่ดีขึ้นให้เวบของลูกศิษย์หลวงพ่อครับ
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #41 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 06:13:42 PM »

ยินดีรับคำชี้แนะครับพี่sidwat.......
                                        ด้วยความเคารพครับ
CHALOTHON
Register Member
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #42 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 07:29:12 AM »

ยิ้มเท่ห์    ขอบคุณทุกท่าน...ที่ร่วมแสดงความคิดเห็น......ขอให้จบแค่นี้.....หากไครข้องใจต้องการพูดคุยกระทู้นี้อีกเชิญครับ....ผมเปิดเผยเบอร์อยู่ด้านล่าง ยิ้มเท่ห์

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์