ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 01:18:04 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  !! เบี้ยผม เล่นแบบนี้เลยครับ ไปถามค่าเลี่ยมใช้ทองบาทนึงแน่ะ !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! เบี้ยผม เล่นแบบนี้เลยครับ ไปถามค่าเลี่ยมใช้ทองบาทนึงแน่ะ !!  (อ่าน 6135 ครั้ง)
prim
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 11:14:08 AM »

เยี่ยมครับ พี่Ohchainat ส่วนปลัดหลวงพ่อยิดสนใจเดี๋ยวกลับบ้านจะไปดูให้ครับ พร้อมกล่องแบบทีผมแจมในกระทู้ป๋าต้อยอ่ะครับ
top56
Register Member
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 01:03:06 PM »

พี่ติ้วครับ มีเหลือเผื่อน้องสักตัวไหมครับผมยังไม่มีเบี้ยใช้เลย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 01:09:25 PM »

เยี่ยมครับ พี่Ohchainat ส่วนปลัดหลวงพ่อยิดสนใจเดี๋ยวกลับบ้านจะไปดูให้ครับ พร้อมกล่องแบบทีผมแจมในกระทู้ป๋าต้อยอ่ะครับ

ฝากด้วยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 07:32:04 PM »

อ้าว...อ้าว...ซุ่มอะรายกาน...สองท่านนี้.... ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2007, 08:16:49 PM »

อ้าว...อ้าว...ซุ่มอะรายกาน...สองท่านนี้.... ยิงฟันยิ้ม
นิดหน่อยครับนิดหน่อย ไม่เหมือนบิ๊ก ๆ ทางเหนือเปลี่ยนกันทีน้อง ๆ ตาลุกเป็นไฟ  จุมพิต ยิงฟันยิ้ม

mond
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2007, 08:42:55 PM »

เฮ้อ ป๋าโอ๋มีไปหมดทุกอย่างเลย  ยิงฟันยิ้ม น่าอิจฉามั่กๆ... ยิ้ม

คุณ tew.2007 ครับ ไม่ทราบว่าพอแบ่งผมซักตัวได้มั๊ยครับ
ไปอ่านใบฝอยแล้วอยากได้มากๆ เพราะว่า น้องผมเป็นโรคเกี่ยวกับการชาตลอด
เป็นโรคเกี่ยวกับไขสันหลังน่ะครับ เลยอยากได้ไปลองให้น้องผมใช้ดู
ได้ยินเกี่ยวกับเบี้ยหลวงปู่มานานแล้ว แต่ไม่กล้าไปเสาะหาเพราะได้ยินว่าปลอมมาจากวัดเลยทีเดียว
(ถ้าข้อมูลผมผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับที่พูดตรงๆ เพื่อนผมไปวัดมา ได้เห็นพระลูกวัดกับฆารวาส
เถียงกันเรื่องผลประโยชน์เรื่องเงินๆทองๆเลยไม่กล้าเช่าหาของจากที่วัดเลยครับ)

ถ้าได้จากคุณtew.2007 โดยตรงผมไว้ใจครับ ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน ราคาแจ้งมานะครับ
หรือมีเงื่อนไขอะไรก็ลองบอกมาได้ ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงผมรับข้อเสนอ
ไม่ได้หวังว่าน้องผมใช้แล้วจะหายขาด ขอแค่นานๆกำเริบซักครั้งก็พอใจแล้ว
ตอนนี้น้องผมอาการกำเริบปีละ2-3ครั้ง ต้องไปแอดมิดรับยาสเตียร์รอยด์
ตอนนี้รับยาจนกระดูกบางหมดแล้ว เศร้า สเตียร์รอยด์มันกัดกระดูกครับ

ถ้าไม่มีปัญหา ที่อยู่ผมนะครับ
ชัย เพิ่มภักดีสกุล
147 ซ.เจริญนคร28 ถ.เจริญนคร แขวงบางลำภูล่าง
เขตคลองสาน กทม.10600

รอคอยนะครับ ขอบคุณ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 08:41:29 AM »

ขอบคุณมากครับคุณติ้ว...เห็นน้ำใจคุณติ้วรู้สึกซาบซึ้งมากครับ... ยิ้มเท่ห์
เบี้ยที่จะส่งให้ผมนั้น...ผมขอรบกวนส่งให้ คุณmond เถอะครับ เพราะอยากให้อยู่กับคนที่ต้องการใช้จริงๆมากกว่าครับ

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ ยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 08:49:40 AM »

ขอเรียนนิดหนึ่งว่า ผมเป็นศิษย์ สายทำเบี้ย  เข้าเฉพาะกลางคืน เช้าทำงาน08.00 - 17.00 ครับ  ดังนั้นเรื่องพระเครื่อง เรื่องผลประโยชน์ อะไรทำนองนั้น ผมจะไม่รู้เลย มีบางวันหลวงปู่ไม่มีกิจนิมนต์ ก็จะไปหาข้าวที่กฎิหลวงปู่เจือ เลี้ยงท้อง บ่ายโมงก็กลับมาทำงาน ใครจะทำพระเสริม  เบี้ยจะปลอม หรือเหมา แล้วขายราคาแพง อันนี้ผมไม่ทราบ แต่ถ้าเจอก็ควรระวัง แต่ที่อ่านในกระทู้เวปเพื่อนบ้านก็พอมีข้อมูลบ้าง แล้วผมจะเรียนต่อศิษย์หลวงปู่เจือ รุ่นเก่า ให้ทราบแล้วหาทางแก้ไขนะครับ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 08:53:28 AM »

ขอบคุณมากครับคุณติ้ว...เห็นน้ำใจคุณติ้วรู้สึกซาบซึ้งมากครับ... ยิ้มเท่ห์
เบี้ยที่จะส่งให้ผมนั้น...ผมขอรบกวนส่งให้ คุณmond เถอะครับ เพราะอยากให้อยู่กับคนที่ต้องการใช้จริงๆมากกว่าครับ

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ ยิ้ม

เบี้ยคนละแบบ ครับพี่นพดล   ของพี่เน้นสวยงาม  ของพี่mond เน้นใช้งาน ต้องถักเชือกลงรักดำ ครับ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 08:57:46 AM »

เฮ้อ ป๋าโอ๋มีไปหมดทุกอย่างเลย  ยิงฟันยิ้ม น่าอิจฉามั่กๆ... ยิ้ม

คุณ tew.2007 ครับ ไม่ทราบว่าพอแบ่งผมซักตัวได้มั๊ยครับ
ไปอ่านใบฝอยแล้วอยากได้มากๆ เพราะว่า น้องผมเป็นโรคเกี่ยวกับการชาตลอด
เป็นโรคเกี่ยวกับไขสันหลังน่ะครับ เลยอยากได้ไปลองให้น้องผมใช้ดู
ได้ยินเกี่ยวกับเบี้ยหลวงปู่มานานแล้ว แต่ไม่กล้าไปเสาะหาเพราะได้ยินว่าปลอมมาจากวัดเลยทีเดียว
(ถ้าข้อมูลผมผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับที่พูดตรงๆ เพื่อนผมไปวัดมา ได้เห็นพระลูกวัดกับฆารวาส
เถียงกันเรื่องผลประโยชน์เรื่องเงินๆทองๆเลยไม่กล้าเช่าหาของจากที่วัดเลยครับ)

ถ้าได้จากคุณtew.2007 โดยตรงผมไว้ใจครับ ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน ราคาแจ้งมานะครับ
หรือมีเงื่อนไขอะไรก็ลองบอกมาได้ ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงผมรับข้อเสนอ
ไม่ได้หวังว่าน้องผมใช้แล้วจะหายขาด ขอแค่นานๆกำเริบซักครั้งก็พอใจแล้ว
ตอนนี้น้องผมอาการกำเริบปีละ2-3ครั้ง ต้องไปแอดมิดรับยาสเตียร์รอยด์
ตอนนี้รับยาจนกระดูกบางหมดแล้ว เศร้า สเตียร์รอยด์มันกัดกระดูกครับ

ถ้าไม่มีปัญหา ที่อยู่ผมนะครับ
147 ซ.เจริญนคร28 ถ.เจริญนคร แขวงบางลำภูล่าง

รอคอยนะครับ ขอบคุณ

ขอโทษครับ พี่mond  น้องพี่ผู้หญิงหรือผู้ชาย  ถ้าผู้ชาย จะส่งเบี้ยถักลงรักดำให้  ถ้าผู้หญิงจะส่งเบี้ยเงิน ไปให้  ขอส่งเป็นของขวัญปีใหม่นะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 09:02:04 AM »

พี่ติ้วครับ มีเหลือเผื่อน้องสักตัวไหมครับผมยังไม่มีเบี้ยใช้เลย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ของคุณtop56 รับปากว่าจะทำให้ นะครับแต่ช้าหน่อยนะครับ ( พี่ๆ 4 คนไม่รู้ว่าทำทันปีใหม่หรือเปล่า  ถ้าเลยปีใหม่อย่าโกรธกันนะครับ )ขอโทษด้วยที่เมื่อคืน ไม่ได้ไปนั่งคุยด้วย พอดีต้องตีเบี้ยไร้ตะเข็บให้หลวงปู่ 2 ตัว ก็เกรงใจที่ไม่ได้ต้อนรับ มากับผู้หลักผู้ใหญ่ด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
top56
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 01:19:02 PM »

ของคุณtop56 รับปากว่าจะทำให้ นะครับแต่ช้าหน่อยนะครับ ( พี่ๆ 4 คนไม่รู้ว่าทำทันปีใหม่หรือเปล่า  ถ้าเลยปีใหม่อย่าโกรธกันนะครับ )ขอโทษด้วยที่เมื่อคืน ไม่ได้ไปนั่งคุยด้วย พอดีต้องตีเบี้ยไร้ตะเข็บให้หลวงปู่ 2 ตัว ก็เกรงใจที่ไม่ได้ต้อนรับ มากับผู้หลักผู้ใหญ่ด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับพี่ ช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรครับวันหลังถ้ามีโอกาสจะไปกราบหลวงปู่อีกครับ หลวงปู่ใจดีมาก ไปเห็นแล้วสงสารท่านครับ กิจนิมนต์ก็เยอะกลับมายังต้องทำเบี้ยอีก ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
mond
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 06:50:59 PM »

ขอบคุณมากครับ ทั้งคุณนพดล และคุณ tew.2007
ซึ้งน้ำใจมากจริงๆครับ ศิษย์หลวงพ่อเปี่ยมน้ำใจครับ

น้องผมเป็นผู้หญิงครับ ตอนนี้รักษาทางวิทยาศาสตร์การแพทย์
ได้ผลระดับนึง ต้องขอพึ่งทางพุทธคุณดูบ้างล่ะครับ ขอแค่อีกส่วนนึง
ก็พอใจแล้ว อย่างที่บอกครับ ขอแค่ซักปี2ปีกำเริบผมก็พอใจมากแล้ว

ขอบคุณอีกครั้งนะครับทั้ง2ท่าน ยิ้ม
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2007, 09:07:13 AM »

รับทราบแล้วครับ คุณmond  ประมาณวันอังคารหน้า ผมจะส่งเบี้ยหุ้มเงินไปให้นะครับ (  ต้องเอาไปเลี่ยมพลาสติกก่อนครับ ) ขอที่อยู่ให้ผมด้วย ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mond
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2007, 12:15:33 PM »

ที่อยู่ผมครับคุณ tew

รบกวนฝากเรียนถามหลวงปู่ด้วยนะครับว่า กรณีแบบของน้องผมนี่
ต้องใช้อย่างไร ใช้คล้องคอใช่รึเปล่าครับ ต้องอาราธนายังไง

อ้อ...ขอที่อยู่คุณ tew กับคุณ นพดล ด้วยครับ
มีของขวัญปีใหม่เล็กๆน้อยๆฝากไปให้ครับผม

ขอบคุณมากๆครับ
chunyeah
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 09:00:50 PM »

เรียนคุณ tew ครับ

ผมฝากบูชาด้วย ๑ ตัวนะครับจะไปเองก็ไม่สะดวกซะที

ที่อยู่ วราวิทย์ รัตนพฤติกุล
4/351 ชั้น 6/27 อาคาร P2 เมืองทองธานี ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด
นนทบุรี 11120 tel. 089-110-3554

ป.ล. ถ้าเอาเบี้ยไปเลี่ยมแบบไหนจะสวยกว่าครับ แบบเปลือย หรือแบบถัก

ขอบคุณมากๆครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์