ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 08:59:49 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  ความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องเเละความรู้ทั่วไป
| | |-+  23ธันวา 50 ช่วยไปเลือกตั้ง กันหน่อยนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 23ธันวา 50 ช่วยไปเลือกตั้ง กันหน่อยนะครับ  (อ่าน 2718 ครั้ง)
chet008
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 11:01:46 AM »

รักเมืองไทย รักคนไหน ก็ไปเลือกกันนะครับ นอนอยู่บ้านเฉยๆไม่ได้ทำให้บ้านเมืองเราดีขึ้นหรอกนะ ในฐานะที่เราเกิดมาเป็นคนไทย ต้องพร้อมใจกันออกไปเลือกตั้ง อย่าให้ผีมาใช้สิทธิ์ของเราได้นะครับ

* Ch_wallpp_monkeyx1024-4.jpg (70.11 KB, 628x617 - ดู 396 ครั้ง.)
chet008
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 11:38:14 AM »

ความเหมือนที่บังเอิญ

* 226213_002g.jpg (51.16 KB, 466x622 - ดู 418 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 05:01:04 PM »

อยากได้แบบพัฒนาแล้วเห็นผลครับ ไม่ชอบขายฝันแล้วทำไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2007, 10:38:39 PM »

ไปแน่นอนครับ  ยิงฟันยิ้ม 
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2007, 08:02:39 AM »

ใครได้เป็นนายกก็โกงทั้งนั้นแหละครับ ได้ประชาธิปไตยตั้งแต่ปี 2475 ก็เริ่มโกงชาติมาโดยตลอด ผมว่าล้มรัฐธรรมนูญคืนอำนาจให้ในหลวงดีกว่า 60 กว่าปีที่ท่านครองราชมาท่านทำเพื่อประชาชนตลอด นักการเมืองมีแต่ทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น พระมหากษัตริย์ปกครองประเทศอย่างสงบสุขมาหลายร้อยปี ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ปี 2475 ขอประชาธิปไตยกัดกันตั้งแต่วันแรกที่ได้รับเลยไม่เคยพัฒนาโกงยังไงก็ยังงั้นมีแต่ตระกูลเดิมๆ ตั้งแต่รุ่นพ่อจนมาถึงรุ่นลูก คืนอำนาจให้ในหลวงเถอะดีที่สุด เลือก ส.ส. มากี่ทีก็โกงเบื่อจัง
chet008
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2007, 08:25:14 AM »

มีบางคนพูดว่า ที่บ้านเมืองเราวุ่นวายไม่รู้จบสิ้น โกงกินกันมาตั้งแต่พระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่7ถูกบังคับให้มอบอำนาจให้ประชาชนจนท่านต้องไปตรอมพระทัยและสิ้นพระชนม์ในต่างแดน ช่างน่าอนาจสิ้นดี ประเทศไทยจึงเหมือนถูกสาปให้เป็นอย่างทุกวันนี้ เพราะไปแย่งอำนาจการปกครองมาจากกษัตริย์ซึ่งรักษามาตั้งแต่อดีตกาล นี่แหละเป็นเวรกรรมที่มองกันเห็นๆ ลูกหลานไทยทุกวันนี้จึงแก่งแย่งวุ่นวาย โกงกินกันอย่างไม่รู้จบสิ้น เฮ้อ.....เค้าบอกให้เลือกคนดีๆๆใครล่ะที่ดี(จริงๆ) บางที่หัวหน้าพรรคดี  ไอ้ลูกน้องบัดซบมันก็โกงอีก แล้วจะให้ทำไง มองดูแล้ว ก็มีแต่ไอ้หน้าเก่าๆ ผลัดเปลี่ยนหน้ากันขึ้นมา กระสันต์อยากจะมารับใช้ชาติกันทั้งนั้น ก่อนการเลือกตั้งก็ยอมเที่ยวยกมือไหว้ประหลกๆวกับเราเป็นพ่อมันก็ไม่ปาน แต่พอมันได้เป็นใหญ่ขึ้นมาแล้วสิ ทีนี้แหละ แม้แต่หัวก็ไม่เห็น เป็นงี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว จนชินชา บางคนก็เข้ามาขายชาติอีก บางคนก็ดีแต่พูด พูดเพ้อเจ้อในสิ่งที่ทำไม่ได้  แต่ไงก็ตาม ต้องออกไปใช้สิทธิ์กันนะครับ ไม่เลือกใครก็ส่งบัตรเลือกตั้งเปล่าๆก็ยังดี อย่าให้พวกปีศาจมาเอาชื่อเราไปใช้โกงได้ก็แล้วกัน
ลูกศิษย์วัดบ้านแค
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2007, 08:35:36 AM »

จริงๆๆครับเสี่ยโอ๋ไม่อยากเห็นคนขายฝัน อยากเห็นรูปธรรม พรุ่งนี้ยังไงผมไปเลือกแน่นอน แต่จะไม่เลือกพรรคขายฝันแน่นอน เช่นกันครับ เพราะว่าประเทศไทยไม่ใช่ของเด็กเล่น ประเทศชาติจะแย่อยู่แล้วนะครับ ช่วยกันแสดงพลังเงียบหน่อยครับ
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2007, 09:14:24 PM »

ไปครับ นั่งรถกลับมาโคราชเลยครับ สปิริตแรงครับ ถือโอกาสมาเดินเล่นสนามพระแถวบ้านด้วย ยิ้ม
chet008
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 08:40:09 AM »

หัวหน้าพรรคประชาธิปัตดันไปตั้งสโลแกนว่า "ประชาชนต้องมาก่อน" เลยเหมือนเป็นลางร้าย พรรคพลังประชาชนเลยมาก่อนจริงๆ แต่ผมว่ายังไง ๆหัวหน้าพรรคพลังฯก็ตั้งรัฐบาลไม่สำเร็จ เพราะมีเรื่องยุ่งๆต้องสางอีกเยอะ ไหนจะต้องเคลียร์ตัวเองอีกหลายเรื่อง คดีหลายๆคดีก็ยังคาศาลอยู่ ผมว่าที่สุดแล้ว นายอภิสิทธิ์ จะต้องจัดตั้งรัฐบาลได้ แต่เสถียรภาพจะไม่มั่นคงคงเนื่องจากมีหลายพรรคเกินไป ไหนจะต้องแบ่งเค๊ก(เก้าอี้รัฐมนตรี)กันให้ลงตัวอีกและสุดท้าย....ก็จะอยู่ไม่ครบเทอม เพราะบ้านเมืองจากนี้ไปจะวุ่นวายอีกมากมาย ภายในปี2551 ผมไม่ได้เก่งกาจอะไรหรอก จำขี้ปากนักวิเคราะห์เค้ามาน่ะ หุหุ พวกเราเหล่าศิษย์หลวงพ่อกวยก็อย่าไปวิตกอะไรมากนัก ปวดโหลกเปล่าๆนะ คอยดูไปเรื่อยๆและทำใจนิ่งๆไว้ ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง อย่างที่พ่อสอน ใช้จ่ายด้วยความระมัดระวัง แค่นี้ชีวิตก็เป็นสุขแล้วคร๊าบบบบบบ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2007, 09:28:14 AM »

ไปเลือกตั้งมา เลยเอาOTOP อ.ศรีประจันต์ จ. สุพรรณ  มาฝาก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์