ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 04:16:23 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  รูปถ่ายหลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งาม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายหลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งาม  (อ่าน 4566 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2007, 11:26:49 PM »

หลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งาม รูปนี้ไม่ทราบว่าออกมาเมื่อไร
จะทันท่านหรือไม่ ต้องขออภัยครับ ไปเจอที่แผงพระเลยเช่ามาให้ชมครับ

* 107_11695.jpg (124.7 KB, 500x674 - ดู 1543 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
numnim4
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 09:33:34 AM »

เข้ามาชมด้วยคนครับท่านพี่ ยิงฟันยิ้ม

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 11:14:15 PM »

ขอบคุณครับคุณนิ่ม..

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 11:51:25 PM »

ผมไม่ค่อยได้เข้าเมืองเลยพักนี้ ไม่ค่อยได้อะไรใหม่ๆ อิจฉา ๆ  ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 11:53:50 PM »

ผมไม่ค่อยได้เข้าเมืองเลยพักนี้ ไม่ค่อยได้อะไรใหม่ๆ อิจฉา ๆ  ยิ้มเท่ห์

ไม่ต้องเข้ามาเอง ก็ยังหาได้นี่เสี่ย สายเยอะนะเดี๋ยวนี้  ยิงฟันยิ้ม

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2007, 11:58:44 PM »

ไม่ต้องเข้ามาเอง ก็ยังหาได้นี่เสี่ย สายเยอะนะเดี๋ยวนี้  ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ว่าไปนั่น ป๋าเอสก็  ยิงฟันยิ้ม
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2007, 01:28:32 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2007, 06:46:54 AM »

เจ้าอาวาสองค์ต่อมา อ.มัย อ.ทงยังไม่เคยสร้างครับ
                      ผมหลานหลวงตาป่วน

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2007, 01:26:12 AM »

เจ้าอาวาสองค์ต่อมา อ.มัย อ.ทงยังไม่เคยสร้างครับ
                      ผมหลานหลวงตาป่วน

แล้วรูปนี้ทันท่านไหมครับพี่..

CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 04:08:58 PM »

กลับบ้านได้มา 1 รูป เหมือนกันครับ

* a1.jpg (89.8 KB, 450x451 - ดู 1087 ครั้ง.)

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 04:11:47 PM »

ผมว่าต้องทันแน่เลย ไม่งั้นก็ไม่ใช่รูปท่านแน่เลยครับพี่

CHALOTHON
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 04:19:57 PM »

ยิ้ม        รูปนี้เป็นพรรษาแรกๆๆๆครับ.....หลวงพ่อกวยร่วมปลุกเสกด้วยหรือเปล่าต้องหาข้อมูลต่อครับ

anusorn
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มกราคม 2008, 05:18:50 AM »

รู้สึกว่าจะมีทั้งเก่าและใหม่นะครับต้องดูที่เนื้อกระดาษครับ พ่อผมนะหลานครับส่วนผมน่ะเหลน พ่อผมนะจะ60แล้วนะ แล้วคุณละ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มกราคม 2008, 12:55:49 AM »

รู้สึกว่าจะมีทั้งเก่าและใหม่นะครับต้องดูที่เนื้อกระดาษครับ พ่อผมนะหลานครับส่วนผมน่ะเหลน พ่อผมนะจะ60แล้วนะ แล้วคุณละ

ดูกระดาษว่าเก่าหรือใหม่ใช่ไหมครับ เอาเป็นว่า รูปนี้ถ้าทันท่านเสกประมาณ ปีไหน พอบอกได้ไหมครับคุณอนุสรณ์ ในถ้านะที่เป็นเหลนท่าน ถ้าเป็นพรรษาแรกๆน่าจะประมาณปีพ.ศ.ไหนครับ
ผมจะได้ประมาณกับเนื้อกระดาษถูกครับ  ผมไม่ได้เป็นลูกหรือหลานท่าน แต่ได้ยินว่าท่านเก่งมากก็นับถือท่านครับ
ถามว่าผมอายุเท่าไรหรือถามพี่ชโลทรครับ..

รูปหลวงพ่อที่ลงโชว์ผมก็ได้มาจากแผงพระที่สนิทกัน แกยกให้ผมฟรีๆเพราะเห็นผมชอบสาย อะปะจะคะครับ
ไม่เคยพบเห็นของจริงๆมาก่อนครับ เลยไม่ทราบ ว่าเก่าหรือใหม่ แต่มั่นใจว่าเป็นรูปหลวงพ่อป่วน ไม่ใช่เอารูปหลวงพ่ออื่นมาพิมพ์ชื่อท่านแน่ๆครับ
ยิ้ม

anusorn
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 มกราคม 2008, 01:46:55 AM »

ต้องขอโทษคุณพี่ด้วยครับข้อความของผมอ่านดูแล้วเหมือนมะนาวไม่มีน้ำเลย เรื่องอายุเนี่ยผมไม่สื่อออกมาอย่างนั้นครับ แค่อยากรู้ว่าพี่chalothonอายุประมาณเท่าไรครับเห็นบอกเป็น ครอบครัวหลวงตาป่วนนั้นใหญ่มากแค่อยากกะประมาณอายุครับ ข้อความมันสั้นและอ่านดูแล้วออกกวนครับต้องขอโทษคุณพี่คางเคราอีกครั้งนะครับฝากขอโทษคุณพี่chalothonด้วยครับ  เล่นmailกับพวกวัยรุ่นซะนานพอมาเจอสาระเขาหน่อยตายเลยผม ส่วนรูปผมจะหาข้อมูลมาให้เคยเห็นผ่านตาเหมือนกัน แต่เหรียญรุ่น1น่ะสุดยอดครับหลาวงตานะแก่ออกตัวเองเลยว่ายิงไม่ออกครับ คราวหน้าจะระวังตัวมากขึ้นครับข้อความผมจะโปร่งใส่กว่านี้ครับ
CHALOTHON
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 มกราคม 2008, 01:09:47 PM »

ผม48ปีครับ ยิ้ม

tepbangbo
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 มกราคม 2008, 12:30:14 PM »

หลวงปู่ป่วน เป็นครอบครัวใหญ่  มีหลานเยอะแยะ คุณอนุสรณ์เป็นเหลน นึกไม่ออกว่าเป็นบุตรของใคร
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 มกราคม 2008, 05:25:55 PM »

หลานหลวงพ่อป่วน สมัยเล่นเวปยู ก็เจอท่านนึง เป็นพระอยู่เเถวสัตหีบ เห็นมีพระหลวงพ่อป่วนหลายรุ่นเลย
ท่านยังบอกอีกว่า ในย่ามหลวงพ่อป่วน พกเหรียญรุ่นเเรกกับมีดหมอของหลวงพ่อกวยเป็นประจำครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tepbangbo
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 มกราคม 2008, 05:50:14 PM »

หลานหลวงพ่อป่วน สมัยเล่นเวปยู ก็เจอท่านนึง เป็นพระอยู่เเถวสัตหีบ เห็นมีพระหลวงพ่อป่วนหลายรุ่นเลย
ท่านยังบอกอีกว่า ในย่ามหลวงพ่อป่วน พกเหรียญรุ่นเเรกกับมีดหมอของหลวงพ่อกวยเป็นประจำครับ
ใช่ครับพี่ณรงค์ศักดิ์  ผมก็เห็นในเวปยู เป็นพระอยู่แถวสัตหีบ ผมพยายามติดต่อตามเบอร์โทรที่ลงไว้ ก็ติดต่อไม่ได้  นั่นก็บอกว่าเป็นหลาน   ผมเคยเห็นเป็นมีดอยู่ในย่ามจริงตอนนั้นผมยังไม่สนใจเรื่องพระเลยก็เลยไม่รู้ว่าเป็นของลพ.กวย 
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 มกราคม 2008, 11:18:29 AM »

ต้องขอโทษคุณพี่ด้วยครับข้อความของผมอ่านดูแล้วเหมือนมะนาวไม่มีน้ำเลย เรื่องอายุเนี่ยผมไม่สื่อออกมาอย่างนั้นครับ แค่อยากรู้ว่าพี่chalothonอายุประมาณเท่าไรครับเห็นบอกเป็น ครอบครัวหลวงตาป่วนนั้นใหญ่มากแค่อยากกะประมาณอายุครับ ข้อความมันสั้นและอ่านดูแล้วออกกวนครับต้องขอโทษคุณพี่คางเคราอีกครั้งนะครับฝากขอโทษคุณพี่chalothonด้วยครับ  เล่นmailกับพวกวัยรุ่นซะนานพอมาเจอสาระเขาหน่อยตายเลยผม ส่วนรูปผมจะหาข้อมูลมาให้เคยเห็นผ่านตาเหมือนกัน แต่เหรียญรุ่น1น่ะสุดยอดครับหลาวงตานะแก่ออกตัวเองเลยว่ายิงไม่ออกครับ คราวหน้าจะระวังตัวมากขึ้นครับข้อความผมจะโปร่งใส่กว่านี้ครับ

ขอโทษครับคุณอนุสรณ์ ผมเองก็เข้าใจผิด
ขออภัยที่วัยรุ่น..อย่างผมใจร้อนไปหน่อยเช่นกันครับ
อภัยให้กันฉันท์พี่น้องนะครับ
  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์