ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 03:14:11 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  ผ้าขอด มีอะไรพิเศษ อยากให้ชมกันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าขอด มีอะไรพิเศษ อยากให้ชมกันครับ  (อ่าน 7762 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2007, 11:35:05 PM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจ มีอะไรจะเอามาช่วยกันศึกษากันต่อ ขอบคุณอีกครั้ครับ ยิ้มเท่ห์

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
ขุนนนท์
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 06:03:00 AM »

ได้แต่เข้ามาชม  ความรู็ไม่มีไม่รู้จะตอบอย่างไรขอบคุณครับ

ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด
    เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง
numnim4
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2007, 11:17:41 AM »

ผมก็ไม่มีความรู้ครับ ได้แต่ชม แล้วก็อยากได้ อย่างเดียวอ่ะครับ ตกใจ

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2007, 12:04:07 AM »

ขอบคุณ คุณขุนนนท์กับคุณนิ่มครับ ไปเจอข้อความของอาจารย์เฒ่าเอามาเสริมหน่อยครับ

* DSCN6926.JPG (73.04 KB, 500x375 - ดู 628 ครั้ง.)

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
JOKER
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 08:36:15 AM »

เอาเป็นว่ามีคนชมก็แล้วกันครับท่าน....โดยมากไม่ค่อยมีผู้ชำนาญเท่าไรใครจะกล้าตอบ...,มาตรฐานที่เป็นรูปธรรมยังมีน้อยมาก....โดยมากก็เค๊าว่ากันทั้งนั้นแหละครับ...บางทีที่มาที่ไปดีมากแต๋....ดันเก๊ซะนี่
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 01:49:51 PM »

ครับคุณโจ๊ก ขอบคุณครับ เรื่องรางแนวนี้ก็แบบนี้แหละครับ ต้องเข้าใจและทำใจครับ

fluke.
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 06:29:23 PM »

ยิ้มกว้างๆ เคยได้ยินมาครับว่า เครื่องรางของขลังประเภท ตะกรุด  ( และผมว่าน่าจะรวมถึงเครื่องรางที่ต้องม้วนต้องพับ) โดยมากหลวงพ่อที่ปลุกเสกจะมีการลงคาถากำกับไว้ เพื่อให้อาคมในเครื่องรางนั้นยังคงอยู่ ซึ่งเราไม่ควรไปคลี่ออกหรือแกะออก อ่ะคับ พี่ๆ คิดเห็นประการใดมั่งคับ  ส่วนผ้าขอดนี่พุทธคุณเป็นแบบป้องกันภัย แบบที่ว่าถ้าจะมีภัยแล้วผ้าขอดจะรัดเตือน ใช่ป่าวคับผม....
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 09:36:39 PM »

สวัสดีครับคุณ f เท่าที่สืบค้นมาลักษณะนี้เรียกผ้าขอดไปได้กลับได้ทำให้กับคนที่ต้องการความคุ้มครองอย่างสูงตามประวัติหลวงพ่อทำให้กับทหารอาสาไปรบลาวในครั้งที่สองไปหาหลวงพ่อ หลวงพ่อเห็นว่าไม่สมควรไปอีกแต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ทำผ้าขอดแล้วนำมาขอดบรรจบกันจะได้กลับมาอย่างปลอดภัยครับ
 ส่วนที่มีประสปการณ์เตือนภัยเป็นแหวนแขนครับ เตือนภัยจะรัดต้นแขน ถ้าถึงฆาตจริงๆรัดขาดเปรี้ยเลย มีประสปการณ์ในสงครามลาวเช่นเดียวกัน

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #28 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 09:49:24 PM »

เเค่คาถาโองการมหาทมื่น ที่ผมจุดธูปขอเรียนกับหลวงพ่อสมัยเด็กๆ เวลามีเรื่องไม่ดี ยังเตือนภัยได้เลย ขนหัวลุกซู่ รู้สึกตึงๆหัว คือว่าเราเรียนจนขึ้น จำได้ขึ้นใจเลยครับ
เเล้วของที่หลวงพ่อเสกไว้จะขนาดไหน ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 มกราคม 2008, 08:18:13 AM »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ คุณ samnakjan และพี่ tongn005
หน้า: 1 [2] พิมพ์