ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 03:38:45 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  รวมภาพถ่ายหลวงพ่อกวย ในอิริยาบทต่างๆ
| | |-+  รูปเสกเเหวนตัวจริง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเสกเเหวนตัวจริง  (อ่าน 14599 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2007, 02:18:49 PM »

รูปเสกเเหวนพิรอดตัวจริง จากศิษย์หลวงพ่อ อนุญาตให้นำมาเผยเเผ่ครับ ยิ้ม

* sekwaen12-1.jpg (123.64 KB, 400x588 - ดู 5771 ครั้ง.)

* sekwaen12.jpg (145.77 KB, 500x735 - ดู 5735 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2007, 09:10:18 PM »

ขอบคุณครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2007, 11:19:31 PM »

นี่ ได้เห็นรูปจริงแล้วครับ บานนี้มีบานเดียวใช่ไหมครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
tongn005
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มกราคม 2008, 06:18:25 PM »

ใช่ครับคุณต้อม เจ้าของหวง ไม่ขายด้วย ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มกราคม 2008, 04:19:30 PM »

มีวาสนาที่ได้ดู ยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 09:20:38 AM »

ข้อมูลแน่นมากเลยเหมือนกันเปะ...
ยืมรูปท่านสำนักจันทร์มาคับ

* DG1.jpg (123.32 KB, 537x800 - ดู 5119 ครั้ง.)
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 09:46:50 AM »

ข้อมูลแน่นมากเลยเหมือนกันเปะ...
ยืมรูปท่านสำนักจันทร์มาคับ

ขอโทษ  นะครับ

ฟิล์ม ต้นฉับบ  มี อันเดียว (แน่ ครับ  เพราะ 2 รูป มุมเดียวกันเป๊ะ) ครับ

แต่เจ้าของจะอัดกี่ รูป  หรือ  ใคร  ยืมไป อัด  ก็ไม่มีใคร  อาจจะทราบได้

ใครทันอยู่ใน เหตุการณ์ตอนถ่าย บ้าง

ทาง เวป  พยายาม  หาข้อมูล มาลง  เพื่อ ให้คน ที่ ศรัทธา  หลวงปู่กวย  ได้ ศึกษา

บอกหลายครั้ง แล้ว ครับ  ว่า  ข้อมูล  มาจากหลายที่

คุณชาลี  พยายาม จะเอา อีก รูป ของ คุณ ต้อม (สำนักจันทร์)  มาหักล้าง ว่า มีหลายรูป

ขอให้เข้าใจ  ความหมาย  ด้วยว่า  ที่บอกว่า รูป ตัวจริง  น่ะ  หมายถึง  รูปที่  เป็น รูป ที่ หลวงปู่กวย  เษก แหวน จริงๆ

เข้าใจง่ายๆ ก็น่าจะดี นะครับ 

ผมว่า สมาชิกทุกท่าน ใน นี้  มี ความรู้  ความสามารถ ทุกท่าน จึงเข้าใจ การทำงาน  ของ เวป มาสเตอร์  ครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 06:20:01 PM »

เมื่อข้องใจก็จัดให้อะคับ
รูปแรกรูปของคุณสำนักจันทร์แบบเต็มๆเปรียบเทียบกับรูปของคุณ

* BB43.jpg (148.39 KB, 705x488 - ดู 4898 ครั้ง.)
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 06:26:01 PM »

รูปที่สองเมื่อตัดภาพของคุณสำนันจันทร์ให้มีขนาดไล่ๆกันกับของคุณ
สังเกตุภาพบนและล่างของคุณสำนักจันทร์จะมีเด็กนั่งหันหน้ามองกล้องอยู่ แต่รูปของคุณภาพเด็กได้ถูกลบหายไป
และสังเกตุอีกครั้งตรงข้างกระโถนจะเห็นหัวเข่าของเด็กอยู่บางส่วนที่ถูกลบไม่หมด อะคับ
ซึ่งเป็นการยืนยันว่ารูปของคุณได้ COPYมาจากคุณสำนักจันทร์    ชัดเจนไหมอะคร้าบ

* BB44.JPG (147.32 KB, 1020x737 - ดู 4948 ครั้ง.)
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 06:30:53 PM »

แค่นี้พอไหมอะคร้าบและ ต้องอธิบายอะไรเพิ่มเติมอีกไหม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 07:18:44 PM »

รู้ว่าไม่ใช่รูปเดิม ก็บอกมาเลยครับ ว่ารูปที่นำมาไม่ใช่รูปเดิมนะครับ รูปเดิมเป็นแบบนี้ แล้วอธิบายเหตุผลมาประกอบ เสร็จแล้ว ทางเวปก็จะดำเนินการแก้ไขให้ถ้าถูกต้อง

เหมือน รูปพระพุทธชิยราชที่บอกว่าวัดแถวซอยจรัญ อะไรนั่นมีเยอะมาก ก็ถ่ายรูปเอามาแบ่งปันความรู้กันถ้าจริง จะได้แก้ไขกัน

ไม่ใช่ประชดประชัน ตามที่พิมพ์มาให้อ่านกัน สังเกตุเห็น หลายกระทู้แล้ว เชื่อว่า เวปมาสเตอร์ที่นี่มีเหตุผลมากพอครับ

และอีกอย่างหนึ่ง ข้อมูลต่าง ๆ  ที่พยายามเสาะหามานั้น ยากลำบากนัก คนเล่นหรือ สมาชิก แค่ คลิ๊กเม้าท์ ก็ได้อ่านได้รู้ข้อมูลแล้ว ไม่ต้องนั่งรถนั่งรา เดินตากแดดตากลม สอบถามคนโน้น สอบถามคนนี้ จริงบ้าง เท็จบ้าง ก็ต้องนำมาตรวจสอบ มาหาเหตุผล ก่อนจะลง แถม ลงมาก็ไม่ได้จะเอามาขาย จะเอามาปล่อย หรือ มานั่งหลังไมค์ หรือทำขึ้นมาเพื่อจะขายของเสียเมื่อไหร่ เงินไม่มีเข้าสักกะบาท เป็นผม เจอแบบนี้นะ..... เจ๋ง

เข้าใจหน่อยเถอะครับ เวปนี้ตั้งแต่เปิดมาไม่ได้ไปในเชิงพุทธพาณิชย์เลย ตรงข้าม หนังสือบางฉบับ หนังสือบางเล่ม ต้องเสียตังค์ซื้อมาอ่าน เจอพระเก๊ พระที่อื่น พระทำทีหลังแล้งยังเอามาลง ไม่เห็นจะเสียหายอะไรเลย หรือแม้แต่พระยังเปิดร้านขายพระเลย แต่เวปนี้ เข้ามาดูเข้ามาอ่านกันฟรี ๆ โดน เข้ามาประชดประชันบ้าง มาว่าแดกบ้าง คิดเอาหน่อยครับ ใครหน้าไหนไม่เคยเช่าไม่เคยเก็บของเก๊บ้างครับขอชมหน่อย ของแบบนี้ใจใหญ่ ใจกว้างผิดก็บอกผิด ผิดเพราะอะไร ก็ว่ากันไป ลูกผู้ชายต้องเปิดหน้าเล่นกัน เห็นอะไรไม่ถูกก็บอกกันตรง ๆ ไปเลยครับ อกสามศอกทั้งนั้น  ขยิบตา
TK22
Jr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 08:29:50 PM »

เป็นกำลังใจให้เวปมาสเตอร์ครับ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 09:34:21 PM »

แค่นี้พอไหมอะคร้าบและ ต้องอธิบายอะไรเพิ่มเติมอีกไหม

ผมดูจากการที่คุณโพสต์ มา พยายามจะตั้งตัว เป็นหลักให้ พระ ในสาย หลวงปู่กวย

แต่ควรจะมีน้ำใจ  ใจกว้าง ยอมเสียสละ เป็นผู้ใหญ่ ควรให้น้องๆ นับถืออย่างเต็มภาคภูมิ

ผมสงสัย มานาน  ว่า ทำไม เวป ข้างเคียง คุณไม่เข้าไป ประชดชัน ถ้าคุณ อยากเป็น หลัก ใน สาย หลวงปู่

หรือ เพราะว่า เวป นั้น ก็ เป็น อู่ข้าว อู่น้ำ  ของคุณ

ผมไม่รู้ใครไปขัดขา  เรื่อง ขายพระ ของพวกคุณ  แต่ไม่ควร มาทำแบบนี้ กับ เวปวัด  ที่ เป็น เวป  ของ หลวงปู่กวย โดยตรง

ผมเห็นหลายๆครั้ง  ที่เรื่องดีๆ เอาลง เวป อื่น ก่อน  แต่ เรื่องไม่ ดีเอา มาลง เวป วัดก่อน

เห็นปากบอก รักนับถือ  หลวงปู่กวย กันจัง  แต่ พอข้างหลัง ก็ ขายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างเดียว

(ผมก็เข้าใจนะ ว่าอาชีพขายพระ อย่างพวกคุณ ทำกำไร งามๆๆ  แต่อย่า มาป่วน ในเวป เลย  สายอื่น เข้ามาชม เค้าจะหัวเราะเยาะเอา

จะเสียศรัทธา กับ องค์ หลวงปู่กวย ซะป่าวๆ  ครับ)

พอขายเสร็จ ก็ไปทำบุญ เพื่อแก้เคล็ดไม่ให้ มีอัน ล่มจมกัน  ตามที่ คนขายรุ่นก่อนๆ ประสบมา

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
tongn005
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 09:36:36 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจทางเวป
ขอบคุณคุณหนึ่ง
ขอบคุณคุณโอ๋มากๆ

ศิษย์รุ่นพี่บางท่าน ก็เป็นห่วงเรื่องนี้เหมือนกัน เเละก็โทรมาพูดคุยให้กำลังใจ ท่านรู้ด้วยว่า มีบางบุคคล เเละบางกลุ่ม ที่จ้องจะก่อกวนหรือทำลายความน่าเชื่อถือเวปนี้ เเต่สิ่งที่เราทำไป มีคนเข้าใจบ้าง ทางเวปก็ดีใจเเล้ว

ทางเวปจะพยายามทำให้ดีที่สุดต่อๆไปครับ ยิ้ม

chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 09:47:06 AM »

ผมดูจากการที่คุณโพสต์ มา พยายามจะตั้งตัว เป็นหลักให้ พระ ในสาย หลวงปู่กวย

แต่ควรจะมีน้ำใจ  ใจกว้าง ยอมเสียสละ เป็นผู้ใหญ่ ควรให้น้องๆ นับถืออย่างเต็มภาคภูมิ

ผมสงสัย มานาน  ว่า ทำไม เวป ข้างเคียง คุณไม่เข้าไป ประชดชัน ถ้าคุณ อยากเป็น หลัก ใน สาย หลวงปู่

หรือ เพราะว่า เวป นั้น ก็ เป็น อู่ข้าว อู่น้ำ  ของคุณ

ผมไม่รู้ใครไปขัดขา  เรื่อง ขายพระ ของพวกคุณ  แต่ไม่ควร มาทำแบบนี้ กับ เวปวัด  ที่ เป็น เวป  ของ หลวงปู่กวย โดยตรง

ผมเห็นหลายๆครั้ง  ที่เรื่องดีๆ เอาลง เวป อื่น ก่อน  แต่ เรื่องไม่ ดีเอา มาลง เวป วัดก่อน

เห็นปากบอก รักนับถือ  หลวงปู่กวย กันจัง  แต่ พอข้างหลัง ก็ ขายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างเดียว

(ผมก็เข้าใจนะ ว่าอาชีพขายพระ อย่างพวกคุณ ทำกำไร งามๆๆ  แต่อย่า มาป่วน ในเวป เลย  สายอื่น เข้ามาชม เค้าจะหัวเราะเยาะเอา

จะเสียศรัทธา กับ องค์ หลวงปู่กวย ซะป่าวๆ  ครับ)

พอขายเสร็จ ก็ไปทำบุญ เพื่อแก้เคล็ดไม่ให้ มีอัน ล่มจมกัน  ตามที่ คนขายรุ่นก่อนๆ ประสบมา

แยกให้ออกอย่าหลงประเด็นหัวข้อกระทู้นี้มันเรื่องอะไรมาคุยเรื่องรูปกันดีกว่า ส่วนเรื่องการซื้อขายกฏของเวปนี้ก็มีอยู่ใครมาขายในเวปนี้คุณก็จัดการไปอย่ามาลูบหน้าปะจมูก
และเวปอื่นจะมีการซื้อขายกันอย่างไรนั้นมันเป็นเรื่องของเขาไม่เกี่ยวกับผมและไม่เกี่ยวกับเวปนี้ จัดการเวปของคุณทำเวปของคุณให้ดีให้ถูกต้องก็พอแล้ว
คุณก็พูดเองว่าเวปนี้เป็นเวปวัดเป็นเวปของหลวงพ่อโดยตรง แต่ข้อมูลของคุณเลอะเทอะแบบนี้ไม่อายบุคคลอื่นเขาเข้ามาดูหรือ
ลดอีโก้ลงบ้างและรับฟังคนอื่นเขาบ้างใครที่เข้ามาเสนออะไรมาแย้งอะไรที่ไม่เป็นตามความคิดเห็นของคุณก็ว่า เขามาป่วน
พวกคุณถูกตลอด ...
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 09:54:14 AM »

ขอบคุณครับ ถ้าติเพื่อก่อ ก็ยินดีรับฟังครับ  ยิ้ม
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 11:32:50 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจทางเวป
ขอบคุณคุณหนึ่ง
ขอบคุณคุณโอ๋มากๆ

ศิษย์รุ่นพี่บางท่าน ก็เป็นห่วงเรื่องนี้เหมือนกัน เเละก็โทรมาพูดคุยให้กำลังใจ ท่านรู้ด้วยว่า มีบางบุคคล เเละบางกลุ่ม ที่จ้องจะก่อกวนหรือทำลายความน่าเชื่อถือเวปนี้ เเต่สิ่งที่เราทำไป มีคนเข้าใจบ้าง ทางเวปก็ดีใจเเล้ว

ทางเวปจะพยายามทำให้ดีที่สุดต่อๆไปครับ ยิ้ม
ส่วนคุณก็เหมือนกันหัดยอมรับความจริงเสียบ้าง ไม่ต้องเอาใครมาอ้างหลอก..
ยังต้องเจอกันอีกกระทู้หน้า อะคร้าบ...
TK22
Jr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 12:37:19 PM »

เมื่อเรามีข้อมูลฯที่ถูกต้อง ก็น่าจะมาโพสต์บอกกล่าวทักท้วงด้วยความสุภาพ
เพราะเวปมาสเตอร์ทำเวปฯเพื่อหลวงพ่อฯ เพื่อศิษยานุศิษย์ทุกคน โดยไม่มีผลประโยชน์ตอบแทน
เวปมาสเตอร์ใช่ว่าจะรอบรู้ทุกเรื่อง คนเรา ถ้าไม่ทำก็ไม่ผิด...
อย่าให้สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้เลยครับ
chaly
Full Member

CHALY

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 05:15:54 PM »

เมื่อเรามีข้อมูลฯที่ถูกต้อง ก็น่าจะมาโพสต์บอกกล่าวทักท้วงด้วยความสุภาพ
เพราะเวปมาสเตอร์ทำเวปฯเพื่อหลวงพ่อฯ เพื่อศิษยานุศิษย์ทุกคน โดยไม่มีผลประโยชน์ตอบแทน
เวปมาสเตอร์ใช่ว่าจะรอบรู้ทุกเรื่อง คนเรา ถ้าไม่ทำก็ไม่ผิด...
อย่าให้สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้เลยครับ
ขอบคุณที่มาช่วยเสริมข้อมูลอะคับ ว่าแต่...
มีข้อความไหน  กระทู้ไหน ที่ผมกล่าวคำไม่สุภาพ
ขนาดนำรูปมาเปรียบเทียบให้ดู ยังไม่ยอมรับ ยังบอกว่า มาแกล้ง..มาป่วนอีก
สังคมจะน่าอยู่นะคับถ้ารู้จักเอ่ยคำว่า...ขอโทษและยอมรับความจริงในข้อผิดพลาดต่างๆที่เกิดขึ้น
tongn005
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 10:34:45 PM »

จะมาอีกกี่กระทู้ ก็มาเลยครับ ไม่ได้สะทกสะท้านอะไร ถ้าเก่งมาก มีปัญญามาก ทำเวปเองเลยสิครับ เวปคุณจะได้เป็นเวปที่มีข้อมถูกต้องที่สุด จะได้เป็นที่พึ่งเเก่ศิษย์ทั่วไป ผมเเละหลายๆท่านจะได้ไปขออาศัยหาความรู้บ้าง ทำเวปเร็วๆนะครับ ขออนุโนทนาล่วงหน้านะครับ ยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์