ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 27 เมษายน 2024, 11:18:42 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  รวมภาพถ่ายหลวงพ่อกวย ในอิริยาบทต่างๆ
| | |-+  รูปเสกเเหวนตัวจริง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเสกเเหวนตัวจริง  (อ่าน 14694 ครั้ง)
chet008
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 07:31:17 AM »

คนบางคนเกิดมาเพื่อสร้างแต่คุณงามความดี นำเสนอสิ่งดีๆให้แก่สังคม โดยไม่หวังผมตอบแทน จนบางครั้งการนำเสนออะไรออกไปย่อมต้องมีข้อผิดพลาดบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ก็แก้ไขกันไปตามเหตุผล เหมือนคนที่ที่ไม่เคยทำชามแตก ก็เพราะเกิดจากท้องพ่อท้องแม่ยังไม่เคยถือชามนั่นแหละครับ ก็เพราะไม่เคย(แม้แต่จะคิด)ที่จะทำความดีนั่นแหละ ย่อมไม่เคยทำอะไรผิดพลาด
      แต่ยังมีคนอีกจำพวกหนึ่งซึ่งว่างมาก (ไม่รู้เกิดมาทำไม) วันๆไม่รู้จะทำอะไรที่สร้างสรรค์ เอาแต่คอยจับผิดชาวบ้าน เที่ยวประนามคนโน้น ว่าแดกคนนี้ จะด้วยอิจฉาริษยาก็เหลือเดา คือคอยจะชักใบให้เรือเสีย ทำให้คนเข้าใจไขว้เขว เพื่อทำลายให้ย่อยยับ ทำลายความน่าเชื่อถือ ป่วนไปทั่ว ใครมีอะไรมาพอไม่เข้าตาหรือได้ช่องจะเล่นงานก็โจมตีทันที พวกชอบกวนน้ำให้ขุ่น สร้างศัตรูไปเรื่อยๆด้วยความคะนอง โดยนึกว่ากูแน่กว่าใคร โดยเฉพาะบางครั้งถึงกับวิจารย์วัตถุมงคลของหลวงพ่อให้เสียหาย เท่ากับเป็นการปรมาดหลวงพ่อผู้ซึ่งเป็นพระผู้บริสุทธิ์ อาจจะโดยรู้เท่าไม่ถึงการ ทำไปโดยการคึกคะนองปาก(สุนัขๆ) คนพวกนี้ เป็นพวกมือไม่พายแต่ยังชอบเอา........(อวัยวะเบื้องต่ำ)....มาราน้ำ  อาจทำไปโยมีคน(บางกลุ่มที่เสียผลประโยชน์)เสี้ยมสอนมา ขอเตือนนะครับ ว่าเวรกรรมมีจริง ทำอะไรไว้ก็เตรียมตัวเตรียมใจรับกรรมไว้เถิด โดยเฉพาะการพูดอะไรที่เกี่ยวกะหลวงพ่อ โดนกันมานักต่อนักแล้ว ต้องไปทำพิธีขอขมากันวุ่นวาย หลวงพ่อท่านเป็นพระผู้บริสุทธิ์ ใครอย่าได้คิดบังอาจไปลบหลู่ท่านเด็ดขาด เดี๋ยวจะหาว่าขี้เหร่ไม่เตือน โกรธ ถ้าสร้างสรรค์อะไรไม่เป็นก็อย่าคิดเข้ามาทำลายเลยครับ  ขอร้องเถิดครับ คนในเวบนี้ส่วนใหญ่เค้ามีเจตนาดีเค้าคิดแต่สิ่งดีๆทำเพื่อหลวงพ่อกันทั้งนั้น ในประเทศไทยนี้ จะมีสักกี่เวบที่ทำแบบนี้ อย่าได้เข้ามามาปนเปื้อนกับสังคมที่มีแต่คนคิดดีเลยครับ
chet008
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 04:12:51 PM »

หลวงพ่อแสดงปาฏิหาริย์ให้ชมเป็นขวัญตา ยิงฟันยิ้ม

* anigif.gif (147.21 KB, 160x227 - ดู 1063 ครั้ง.)
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009, 12:46:45 PM »

ขอผมทั้งสองรูปได้ใหมครับ  จะเอาไปใส่กรอบบูชา    ผมปริ้นส์  ไปบูชาหลายบานแล้ว  อย่าเหน็บกันเลย  ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ  สูงตำอยู่ที่ทำตัว  ลูกศิษย์หลวงปู่  ควรจะรักกันมาก  ฯฯฯฯฯฯ   ครับ   ทุกสิ่งเป็นของสมมุติ  ครับ   สุดท้าย ได้ไว้  แค่ ธูป  ดอกเดียว ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง  สาธุฯฯฯฯฯฯฯฯ
berm
Full Member

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 01:11:54 AM »

ทะเลาะเรื่องไรครับเนี่ย  ???หัวข้อก็บอกแล้วว่าเป็นรูปเสกแหวนตัวจริง แล้วหลวงพ่อไม่ได้เสกตรงไหนเนี่ย ฮืม โอ้ยเห็นทะเลาะกันแล้วเง็ง รูปใครจะอัดก็ได้นิครับ ตอนลงปี07 ถ้าใครรู้ก็นำมาเปรียบเทียบได้นิครับ แต่ไม่มี แสดงว่าตอนนั้นไม่มีใครรู้ ใช่ไหมครับ
พอมาปีนี้มีคนเกิดรู้อะไรใหม่ๆมา ก็นำเสนอมาซิครับ ก็แค่นั้น ..... ฮืม ประชดประชันกันเพื่อความสะใจเท่านั้นเหรอครับ....หรือมีอะไรขัดใจกันรึป่าวครับ.....
ศิษย์ใหม่เง็งครับ ฮืม

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
berm
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 01:30:17 AM »

อีกอย่างตอนนั้น คุณสำนักจันทร์ก็ยังไม่มีรูปนี้ไว้ในครอบครองนิครับ บอกแค่ว่าได้เห็นรูปแล้ว แล้วจะก๊อปปี้จากคุณสำนักจันทร์ได้ไง  ฮืม ถ้าต่อไปมีคนที่มีรูปนี้โผล่มาอีก แล้วดันมีเด็กอีกคนโผล่มาข้างๆเด็ก แสดงว่าคุณสำนักจันทร์ก็อปปี้รูปของคนนั้นมาอีกทีใช่ไหมครับ สรุปแล้วยังไงแน่ครับ จะบอกว่ารูปคุณสำนักจันทร์เป็นรูปใบแรกที่ล้างออกมาเหรอครับ  ตรงไหนเป็นข้อสรุปว่าเป็นใบแรกที่ล้างออกมา???  เฮ้อ แล้วไงครับเนี่ย
ทะเลาะเพื่อหาข้อสรุปว่าอะไรครับเนี่ยะ แล้วคุณเวป เค้าทำผิดตรงไหนครับ  อยากให้เค้าขอโทษเรื่องอะไรครับ  ฮืม

ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
หน้า: 1 [2] พิมพ์