ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 24 เมษายน 2024, 06:39:24 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  รวมภาพสิ่งของหายากต่างๆของหลวงพ่อกวย
| | |-+  ไล่สิ่งชั่วร้าย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่สิ่งชั่วร้าย  (อ่าน 22845 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 12:18:18 AM »

คาถาหรือโองการ ของหลวงพ่อกวย ใช้สวด หรือทำน้ำมนต์รด ไล่สิ่งชั่วร้าย วิญญาณ คุณไสย คุณคน เสนียดจัญไรต่างๆ
ลักษณะคล้ายมนต์ธรณีสารของหลวงพ่อ ท่านจดบันทึกไว้ด้วยดินสอ

การใช้ภาษาของหลวงพ่ออาจอ่านยาก เเละเข้าใจยาก บางครั้งต้องค่อยๆเเกะ ทำความเข้าใจ

ล่างสุด มีคาถาพ่นของหลวงพ่อด้วยครับ

* ong-garn1.jpg (148.9 KB, 700x442 - ดู 11008 ครั้ง.)

* ong-garn2.jpg (137.64 KB, 700x577 - ดู 10604 ครั้ง.)

* ong-garn3.jpg (138.88 KB, 700x574 - ดู 10447 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 12:24:27 AM »

ขอบคุณครับพี่ ยอดเยี่ยมครับ  ยิ้มกว้างๆ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 07:52:00 AM »

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ครับพี่
mond
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 10:42:23 AM »

ขอบคุณมากครับ จริงๆลายมือหลวงพ่อสวยนะครับ ยิ้มเท่ห์
somsak
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2008, 12:49:01 PM »

เยี่ยมมากครับ
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 02:10:53 PM »

ช่วยพิมพ์รายละเอียดพระคาถาทั้งหมด  แล้วช่วยโพสต์   ให้ใหม่ได้ไหมครับ  ยากเรียน  วิชาครับ
Eman
Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 03:14:03 PM »

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ ถอดลายมือหลวงพ่อและช่วยพิมพ์อกมาเพื่อที่จะได้อัยเชิญไว้ใช้คุ้มกันภัย และเป็นศิริมงคลแก่ตัวเองครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
CaSaNoVa
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 07:57:08 PM »

สุดยอดเหนือยอดคับ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 10:48:16 AM »

ช่วยลบเว็บตัวเหลือง    ของวัดในคำธิบายให้ด้วยครับพยายามถอดอยู่ยากเรียนจริงครับ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 09:11:10 AM »

ขอความกรุณาคุณพี่ ที่ลงข้อความไล่สิ่งชั่วร้าย  ช่วยกรุณาถอดข้อความแล้วโพสต์  ใหม่ได้ไหมครับ  อยากเรียนจริงฯฯฯฯครับ  จากลูกศิษย์ หลวงปู่ครับ  หนุ่มครับ
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 10:22:57 AM »

อยากเรียนด้วยครับ คุณต้อย ช่วยถอดมาเป็นภาษาเยอรมัน เอ้ย.. ภาษาไทย ลงให้ลูกศิษย์เรียน อีกทีเหอะครับ

ขอบคุณครับ

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
man08
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 11:44:21 AM »

ยิงฟันยิ้ม เ็ห็นด้วยครับ อยากเรียนเหมือนกันครับ อาจารย์ tongn005 ช่งยลงให้หน่อยครับ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 06:19:17 PM »

ผมขออนญาตถอดเป็นภาษาอ่านง่ายๆ บทเเรก เป็นคาถาหรือโองการสั้น น่าจะใช้ทำน้ำมนต์ ไล่ผี ถอนคุณ ไล่สิ่งชั่วร้าย อาถรรพ์ต่างๆ ตัวคาถามีดังนี้ครับ

นะโม นมัสการ ข้าพเจ้าจะขอบังคมขึ้นเหนือเกสาเกล้า ข้าพเจ้าจะขออาราธนาถึงคุณพระพุทธองค์เจ้าทั้ง๕พระองค์ อันทรงนามกรณ์ ชื่อว่าพระกุกกสันโท พระโกนาคะมะโน พระพุทธกัสสโปพุทโธ พระพุทธศรีศากะยะมุนีโคดม ชายะๆ
     อิติปิโส ภะคะวา ข้าพเจ้าจะขออาราธนาถึงคุณพระศรีอาริยะไมตรี ขอเดชะพระบาระมีพระโพธิญาณ ข้าพเจ้าจะขออาราธนาถึงคุณพระพุทธ จงมาช่วยปราบมารยักษ์ร้ายไพรี ทั้งฝูงปีศาจราชฑูต ทั้งฝูงผีภูตเเละผีพราย ทั้งผีเปรตอสูรกายเเละมารยา กระทำให้เกิดโรคราคาอันตราย อาวุธทั้งหลายให้เเคล้วคลาด ทั้งสิงห์สัตว์อันร้ายกาจ ทั้งอุบาทว์เเละจัญไร ทั้งคุณเเละไสย อันเขาใช้มาทั้งเบื้องต่ำเเละเบื้องบน ทั้งคุณผีเเละคุณคน ทั้งภาพยนต์เเละอาถรรพ์ อันเขาฝังไว้หนทางเเละประตู ขอเดชะพระสัพพัญญูเจ้า จงมาช่วยทำลายให้พ่ายเเพ้ด้วยอำนาจวิชาข้าพเจ้า ข้าพเจ้าจะขออาราธนาถึงคุณพระสงฆ์อันทรงศีลาบริสุทธิ์ มานั่งตั้งพิศที่ตักน้ำอันมีโบสถ์ สวดพระมนต์จับด้ายมงคล วงบ่อน้ำได้สามชั้น ข้าพเจ้าจะล้างซึ่งโทษทันอันตราย ด้วยบาปพกรรมทั้งหลาย คือกายกรรม วาจากรรม นโนกรรม ด้วยเจ้าตัวได้กระทำมาเเต่ปางก่อนเเละหนหลัง ด้วยใจของเขานั้น ตั้งต่อขอให้หาย  สารพัดเคราะห์ สารพัดโศก สารพัดโรค สารพัดภัย สารพัดเสนียดจัญไร อย่าได้เข้ามากล้ำกราย
พุทธังจักราภัง ธัมมังจักราภัง สังฆังจักราภัง ลงเเคล้วคลาดออกไปเสียยังขอบเขตจักรวาล อะหังวันทามิ ประสิทธิเม พุทธังสิทธิ ธัมมังสิทธิ
สังฆังสิทธิ เเก่กู สวาหาย

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 06:22:22 PM »

ส่วนบทล่าง เป็นคาถาพ่น พ่นได้สารพัดอย่าง ตัวคาถาว่าดังนี้

โอมสิทธิการ ครูอาจารย์จึงให้กูหักเอาพระภูเขา พระฤาษีปู่เจ้าเธอจึงให้กูมาพ่นดาว ดาวนั้นก็เคลื่อน กูจะพ่นเดือน เดือนนั้นก็ตก กูจะสูญฝี ฝีนะลูก ลูกนั้นก็หาย ( เป็นสิ่งไร ออกชื่อสิ่งนั้น)  เดชะครูปติญายให้ไว้เเก่กู ด้วยน้ำมนต์กูออกจากปาก น้ำหมากกูออกจากหัวใจ อมนะโมพุทธัสสะ อมนะโมธัมมัสสะ อมนะโมสังฆัสสะ ไสยะถีทังหุโลๆสวาหะ สวาหาย นะกลึง โมทอน พุทธคลอน ธาเคลื่อน ยะเลื่อน พุทธหลุด คัจชะอะมุมหิโอกาเสติ
     พ่นด้วย ประจุขาด พ่นสารพัดได้ทุกอย่าง

tongn005
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 06:24:10 PM »

สังเกตว่า คาถาท่านจะลงด้วยสวาหาย

สวาหาย เป็นคำปริศนามาจากที่ใด อ่านได้ตามลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7962.0

fluke.
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 07:04:49 PM »

ยิ้ม สาธุ เยี่ยมมากๆ ครับพี่ ขอเซฟเก็บไว้ท่องนะครับ .... ยิ้ม
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 02:59:18 PM »

ขอบคุณ มากครับ  สำหรับ คำแปล  ผมขอเสนอแนะนะครับบางคำ นะครับ  น่าจะเป็นพรายพยนและอาถรรพ์
กูจะสูญฝีนรก   ฝีนรกนั้นก้อหาย   ผมไม่ขอเก่งไปกว่าครูอาจารญ์นะครับ  ผมอยากเรียนไว้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์แค่นั้น  พอดีเกิดมา  รกพันคอ  เป็นหมอได้  กราบขอบพระคุณแทบเท้า  องค์หลวงปู่ เฒ่า และ หลวงปู่กวย   ครับผม
tongn005
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 11:22:22 AM »

คำว่า ภาพยนต์ ถูกเเล้วครับ

อีกคาถา หลวงปู่ก็เขียนไว้คำเดียวกัน ภาพยนต์ คือภาพที่เคลื่อนไหวได้ ทำนองภาพหลอก ภาพหลอนต่างๆ ที่เกิดจากมนต์ดำครับ ยิ้ม

* magic1.jpg (105.54 KB, 500x592 - ดู 10504 ครั้ง.)

Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 08:32:36 AM »

ช่วยกรุณาลงข้อความใหม่ ได้ไหมครับ  เปิดข้อมูลได้2 บรรทัดเองครับ
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 01:26:08 PM »

เมื่อวันศุกร์  26 มิ ย.2552  ขาผมเริ่มบวมแดงและปวด  ไม่ได้สังเกตุ   มาเห็นตอนนั่งสวดมนต์ พิจารณาคลำดู เริ่มปวดร้อน มากขึ้น  นึกถึงหลวงปู่ เลย กลางตำราเรียบร้อย  ลงไปเอาปูนแดง พร้อมมีดหมอ  ของปู่ ด้ามเป็น พระเวสสุวรรณ  จุดธูป  ว่าไปตามตำราเลยครับ   สูญ  หาย ครับ  กราบขอบพระคูณ หลวงปู่ และ  พี่ ฯฯฯฯที่ เอื้อเฟื้อ  ตำราครับ  อยากเรียน อีก ครับ ตำราถอนก้างและกระดูก บทนี้ ช่วยกรุณา ลง ให้เต็มได้ไหมครับ  อยากเรียนครับ  หนุ่ม  ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์