ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 17 เมษายน 2024, 06:49:54 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  ความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องเเละความรู้ทั่วไป
| | |-+  ความจริงในเรื่อง "อยู่ยงคงกระพันชาตรี"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความจริงในเรื่อง "อยู่ยงคงกระพันชาตรี"  (อ่าน 14180 ครั้ง)
fluke.
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 12:29:13 PM »

กลับไปรื้อหนังสือพระเล่มเก่าๆ ก็เลยอ่านเจอปาฏิหาริย์พระเครื่องของหลวงพ่อเงิน แห่งวัดดอนยายหอม เพื่อยืนยันว่าเรื่องเกี่ยวกับ พุทธคุณ มีจริง ขอนำมาฝากพี่ๆ เพื่อนๆ ได้รับชมกันครับ..... ยิ้มเท่ห์

* p1.jpg (93.18 KB, 370x801 - ดู 10354 ครั้ง.)
fluke.
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 12:30:32 PM »

ยิ้มเท่ห์

* p2.jpg (54.09 KB, 350x253 - ดู 11162 ครั้ง.)
fluke.
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 12:36:50 PM »

เคยอ่านเจออีกว่า นักโทษประหาร ถูกยิงแต่ไม่เข้า กระทั่งเพชฌฆาตต้องบอกกับนักโทษว่า "มีของดีอะไรก็เอาออกเถิด ไม่งั้นจะทรมานเปล่าๆ "   นักโทษจึงคายพระหลวงพ่อเงินออกจากปาก..... ยิ้ม

* p3.jpg (60.73 KB, 370x399 - ดู 14954 ครั้ง.)
fluke.
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 12:39:34 PM »

ยิ้ม พุทธคุณเรื่อง คงกระพัน มหาอุตม์ หลวงพ่อเงิน แห่งวัดดอนยายหอม ท่านเก่งสุดๆ เหมือนกันครับ พี่ๆ เพื่อนๆ แชร์ประสบการณ์เล่าสู่กันฟังได้เลยครับผม...  ยิ้มเท่ห์

* p4.jpg (36.51 KB, 370x120 - ดู 11657 ครั้ง.)
wutthi
Jr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 03:40:57 PM »

โอ้โฮข้อมูลดีจริงๆเลยครับนับถือ  ต่อไปนี้คนที่ไม่เชื่อถือคุณพระจะได้ไม่หมิ่นประมาทผู้นับถือคุณพระอีกต่อไป ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ เจ๋ง
fluke.
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 03:45:37 PM »

โอ้โฮข้อมูลดีจริงๆเลยครับนับถือ  ต่อไปนี้คนที่ไม่เชื่อถือคุณพระจะได้ไม่หมิ่นประมาทผู้นับถือคุณพระอีกต่อไป[/b] ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ เจ๋ง
  ยิ้ม ใช่ครับ คุณ wutthi หมิ่นประมาทผู้นับถือคุณพระเนี่ยยังพอไหว แต่ไม่เชื่อถือคุณพระคุณเจ้านี่สิครับ น่าเศร้าใจ+วังเวงจริงๆ ..... ยิ้มเท่ห์
wutthi
Jr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 04:05:58 PM »

ประสบการณ์ที่ผ่านมาของผมตั้งแต่จำความได้จนปัจจุบันย่างเข้าวัย 51 ปีโชกโชนกับเรื่องคุณพระ แคล้วคลาด ปลอดภัย เมตตามหานิยม ประสบกับความสำเร็จในชีวิตมาจนบัดนี้ พระเครื่องกับคุณพระไม่เคยห่างจากตัวและจิตใจผมเลยแม้สักนาที ยกเว้นอยู่ในห้องนอนกับศรีภรรยา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง  บอกเคล็ดลับให้นะคุณ f เราไม่ขอพึ่งท่าน(คุณพระ)เลย ท่าน(คุณพระ)ก็ไม่ให้เราพึ่ง แล้วจะคล้องพระเครื่องกันทำไมให้หนักคอถ้าไม่รู้จักขอพึ่งท่านกลับมาหาว่าคล้องพระไม่เห็นมีพุทธคุณเลย วิธีเตรียมการขอพึ่งคุณพระสวดมนต์หรือระลึกถึงท่านทุกครั้งที่มีเวลาอย่างน้อยก่อนนำท่านคล้องคอ(หรือเขาเรียกอธิษฐาน)  ถ้าให้ดีเยี่ยมทำสมาธิภาวนาทุกครั้งที่มีโอกาสระลึกถึงคุณพระที่มีอยู่ติดตัวเราตลอดเวลาว่าท่านเป็นที่พึ่งของเราได้จริงตั้งแต่ยืน เดิน นั่ง นอน แม้แต่ขณะนั่งส้วม(ขี้)หรือนั่งรถยนต์ ถ้าท่านทำอย่างนี้ได้ผมขอรับรองท่านได้เห็นคุณพระท่านแน่ๆ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 04:12:33 PM »

ประสบการณ์ที่ผ่านมาของผมตั้งแต่จำความได้จนปัจจุบันย่างเข้าวัย 51 ปีโชคโชนกับเรื่องคุณพระ แคล้วคลาด ปลอดภัย เมตตามหานิยม ประสบกับความสำเร็จในชีวิตมาจนบัดนี้ พระเครื่องกับคุณพระไม่เคยห่างจากตัวและจิตใจผมเลยแม้สักนาที ยกเว้นอยู่ในห้องนอนกับศรีภรรยา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง
   ยิ้ม ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิดแค่ 27 ปี ของผม ยินดีที่ได้รู้จักและด้วยความเคารพครับ   ยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มกราคม 2008, 07:49:14 PM »

บอกเคล็ดลับให้นะคุณ f เราไม่ขอพึ่งท่าน(คุณพระ)เลย ท่าน(คุณพระ)ก็ไม่ให้เราพึ่ง แล้วจะคล้องพระเครื่องกันทำไมให้หนักคอถ้าไม่รู้จักขอพึ่งท่านกับมาหาว่าคล้องพระไม่เห็นมีพุทธคุณเลย วิธีเตรียมการขอพึ่งคุณพระสวดมนต์หรือระลึกถึงท่านทุกครั้งที่มีเวลาอย่างน้อยก่อนนำท่านคล้องคอ(หรือเขาเรียกอธิษฐาน)  ถ้าให้ดีเยี่ยมทำสมาธิภาวนาทุกครั้งที่มีโอกาสระลึกถึงคุณพระที่มีอยู่ติดตัวเราตลอดเวลาว่าท่านเป็นที่พึ่งของเราได้จริงตั้งแต่ยืน เดิน นั่ง นอน แม้แต่ขณะนั้งส้วมหรือนั่งรถยนต์ ถ้าท่านทำอย่างนี้ได้ผมขอรับรองท่านได้เห็นคุณพระท่านแน่ๆ
  ยิ้ม ขอบคุณมากครับ ผมจะนำไปปฏิบัติเป็นมงคลชีวิตครับ... ยิ้ม
so_sax
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มกราคม 2008, 01:56:43 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆๆครับ อ่านแล้วรู้สึกมีสติขึ้นมากครับ ยิ้มกว้างๆ
somsak
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2008, 08:37:38 AM »

ชอบมากสำหรับข้อมูลนี้ ขอบคุณครับ
tew.2007
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 02:15:25 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ขอบคุณมากครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 02:29:18 PM »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ... ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มกราคม 2008, 05:21:31 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ผมเองเวลาเข้าครัว ทำกับข้าวมีดบาดประจำ
แต่เวลาโดนมีดฟันธงแรงๆ ไม่เข้าครับหลายหนแล้ว
พระท่านก็ต้องให้เรารับกรรมบ้าง

แต่ถ้ากรรมหนักท่านคงช่วยเรา สาธุ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
fluke.
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 มกราคม 2008, 08:11:49 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ผมเองเวลาเข้าครัว ทำกับข้าวมีดบาดประจำ
แต่เวลาโดนมีดฟันธงแรงๆ ไม่เข้าครับหลายหนแล้ว
พระท่านก็ต้องให้เรารับกรรมบ้าง

แต่ถ้ากรรมหนักท่านคงช่วยเรา สาธุ
  ยิงฟันยิ้ม สวัสดีครับคุณ aodbu แหม ไม่เห็นเข้ามาตอบกระทู้ซะนานเลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม  ผมก็เป็นเหมือนกันครับประเภทอันโน้นบาดนิด อันนี้บาดหน่อย เป็นธรรมดา แต่ประเภทหนักๆ ไม่เคยเจอครับ ส่วนใหญ่ประสบการณ์จะเป็นแคล้วคลาดกับเมตตา ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมคร้าบบ...  ยิ้มกว้างๆ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 09:18:08 AM »

เรื่องพุทธคุณมีจริงครับ เหนียวจริงๆ น้องชายผมโดยมีดพร้า ฟันเข้าข้อมือ เต็มๆ แรงๆ เป็นรอยลึกยุบเลย
แต่ไม่เข้าครับ คนที่เห็นตอนโดนฟัน โห่ร้องกันเลย 555
fluke.
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 11:04:56 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณพี่ Tawatchai มากครับที่เข้ามาเยี่ยมชม  ยิ้มกว้างๆ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 05:40:23 PM »

ขอบคุณพี่ f ครับที่ยังจำผมได้ แบบว่าช่วงนี้ไปต่างจังหวัดทุกอาทิตย์เลยครับพี่
แต่ก็คิดถึงพี่ๆ ทุกคนเหมือนเดิมครับ ยิงฟันยิ้ม

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
fluke.
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 06:59:02 PM »

ขอบคุณพี่ f ครับที่ยังจำผมได้ แบบว่าช่วงนี้ไปต่างจังหวัดทุกอาทิตย์เลยครับพี่
แต่ก็คิดถึงพี่ๆ ทุกคนเหมือนเดิมครับ ยิงฟันยิ้ม
  ยิงฟันยิ้ม ขอบคณครับ แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 07:10:55 PM »

เรื่องพุทธคุณมีจริงครับ เหนียวจริงๆ น้องชายผมโดยมีดพร้า ฟันเข้าข้อมือ เต็มๆ แรงๆ เป็นรอยลึกยุบเลย
แต่ไม่เข้าครับ คนที่เห็นตอนโดนฟัน โห่ร้องกันเลย 555
   ยิ้ม ด้วยความเคารพนะครับพี่   เอ่อ... รบกวนถามนิดนึงครับว่าน้องชายของพี่ Tawatchai แขวนพระอะไรในตอนนั้นครับผม.........
หน้า: [1] 2 พิมพ์