ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 24 เมษายน 2024, 12:25:28 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  ความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องเเละความรู้ทั่วไป
| | |-+  รูปตะกรุด 3 ดอกครับพี่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปตะกรุด 3 ดอกครับพี่  (อ่าน 10976 ครั้ง)
พีพี
Register Member
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2008, 07:39:29 PM »

เพิ่งได้มาใหม่ รูปจริงสีจะเข้มกว่าถ่ายรูปครับ ยิงฟันยิ้ม

* P2090005.jpg (102.61 KB, 450x646 - ดู 1534 ครั้ง.)

* P2090006.jpg (112.99 KB, 450x718 - ดู 1421 ครั้ง.)

ผมรักในหลวง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2008, 07:47:06 PM »

เดิม ๆ เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
พีพี
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2008, 09:50:05 AM »

เมื่อคืนนั่งดูตะกรุด เป็นแบบจารมือด้านนอก เห็นลางๆ รู้ว่ามีตัว นะ นำหน้า 2 ดอก นะครับ

ผมรักในหลวง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2008, 10:53:23 AM »

เลี่ยมเก่าดีจัง

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
พีพี
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 06:58:12 AM »

ขอบคุณพี่โอ๋ และพี่คางเครา ครับ มีคนหามาให้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:42:06 AM »

ขอบคุณพี่โอ๋ และพี่คางเครา ครับ มีคนหามาให้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

เขาเอาเท่าไรครับ ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:44:54 AM »

เพิ่งได้มาใหม่ รูปจริงสีจะเข้มกว่าถ่ายรูปครับ ยิงฟันยิ้ม

สีเข้ม หมายถึงภาพเป็นภาพสีใช่ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 08:02:49 AM »

เมื่อคืนนั่งดูตะกรุด เป็นแบบจารมือด้านนอก เห็นลางๆ รู้ว่ามีตัว นะ นำหน้า 2 ดอก นะครับ

รู้ว่ามีตัว นะ นำหน้า 2 ดอก นะครับ ลังเล
ผมว่ากลิ่นทะแม่งๆ นะครับ  ของคนอื่นเขาไม่มีตัว นะ นำหน้ากันซักคนครับ  ยิงฟันยิ้ม
เห็นของแต่ละคน ของเขามีจาร อิกะวิติ พุทธะสังมิ และยันต์พุทธซ้อน ไม่เห็นมีตัว นะ นำหน้าสักกะดอกเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอถ่ายภาพให้ชมรอยจารใกล้ๆบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
     ภาพการจารตะกรุด แต่ละดอก ที่ผมลองลอกจากของคนอื่นๆออกมาให้ดูว่า ไม่มีตัว นะ นำหน้าเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

* ptk 003.jpg (109.67 KB, 900x543 - ดู 1404 ครั้ง.)
nopadol
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 09:01:25 AM »

เขาเอาเท่าไรครับ ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
somsak
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 09:11:36 AM »

เข้ามาชมอย่างเดียว ดูไม่เป็นครับ
พีพี
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 09:24:02 AM »

รู้ว่ามีตัว นะ นำหน้า 2 ดอก นะครับ ลังเล
ผมว่ากลิ่นทะแม่งๆ นะครับ  ของคนอื่นเขาไม่มีตัว นะ นำหน้ากันซักคนครับ  ยิงฟันยิ้ม
เห็นของแต่ละคน ของเขามีจาร อิกะวิติ พุทธะสังมิ และยันต์พุทธซ้อน ไม่เห็นมีตัว นะ นำหน้าสักกะดอกเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอถ่ายภาพให้ชมรอยจารใกล้ๆบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
     ภาพการจารตะกรุด แต่ละดอก ที่ผมลองลอกจากของคนอื่นๆออกมาให้ดูว่า ไม่มีตัว นะ นำหน้าเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

รูปที่เห็นนี้เป็นรูปตะกรุด 3 ดอก (รุ่นแรกขอเรียกอย่างนี้แล้วกัน) เป็นภาพสีครับ ไม่ใช่รูปที่เพิ่งออกให้บูชาที่วัดเมื่อ 2 ปีก่อนครับ เลยจารไม่เหมือนกันครับ ป๋า  ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
top56
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 09:26:07 AM »

ผมชอบแต่รูปสีเข้มแบบนี้ครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
vanchai
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 10:59:21 AM »

ได้มาแรงหรือเปล่าครับ....ทำไมผมจะหาได้กับเขามั่งน่า....จะเอามาแกะดูอักขระข้างในเพื่อเป็นวิทยาทานแก่พี่ ๆ น้อง ๆ ใน web สักกะหน่อย....ยิ่งเป็นของหลาน ลพ.ที่คุณ tongn เคยนำมาลงให้ดูยิ่งดี..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

p.s ข้อมูลจะได้กระจ่างกันเสียที....
พีพี
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 12:38:18 PM »

ได้มาแรงหรือเปล่าครับ....ทำไมผมจะหาได้กับเขามั่งน่า....จะเอามาแกะดูอักขระข้างในเพื่อเป็นวิทยาทานแก่พี่ ๆ น้อง ๆ ใน web สักกะหน่อย....ยิ่งเป็นของหลาน ลพ.ที่คุณ tongn เคยนำมาลงให้ดูยิ่งดี..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

p.s ข้อมูลจะได้กระจ่างกันเสียที....
  ได้มา ราคาทุน + ค่ารถ 500 เงินทองเป็นของนอกกายหาใหม่ได้ แต่จารมือแบบเนี้ยหายากจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ เคยเห็นกระทู้เก่า คุณ tongn เคยคลี่รุ่นนี้ดู จารยันต์ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ นะชาลีติ ไว้  ยิ้มเท่ห์

ผมรักในหลวง
sidwat
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 05:47:04 PM »

ยินดีด้วยครับ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:31:09 PM »

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=2318.0
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:32:30 PM »

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=2962.0
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:36:56 PM »

ได้มา ราคาทุน + ค่ารถ 500 เงินทองเป็นของนอกกายหาใหม่ได้ แต่จารมือแบบเนี้ยหายากจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ เคยเห็นกระทู้เก่า คุณ tongn เคยคลี่รุ่นนี้ดู จารยันต์ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ นะชาลีติ ไว้  ยิ้มเท่ห์

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=3993.0
กระทู้ที่ว่า จารยันต์ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ นะชาลีติ ผมหาไม่เจอครับ ยิงฟันยิ้ม
numnim4
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:43:56 PM »

เข้ามาศึกษาด้วยคนนะครับ ยิ้มเท่ห์

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 07:49:50 PM »

รูปที่เห็นนี้เป็นรูปตะกรุด 3 ดอก (รุ่นแรกขอเรียกอย่างนี้แล้วกัน) เป็นภาพสีครับ ไม่ใช่รูปที่เพิ่งออกให้บูชาที่วัดเมื่อ 2 ปีก่อนครับ เลยจารไม่เหมือนกันครับ ป๋า  ยิงฟันยิ้ม

ภาพเป็นภาพสี จารตะกรุดก็ไม่เหมือนกัน เอาแล้วง่ะ รูดซิบปาก  ยิงฟันยิ้ม รูดซิบปาก
ทุ่งนาแดนนี้คงร้างไปอีกนาน ข้าเองก็เหลือจะทาน เพราะมันแสนสุดจะเศร้า เห็นนาที่ร้างนั้นมีมีแต่ฟางแทนรวงข้าว เห็นเคียวที่เกี่ยวเน็บติดเสา เล่นเอาใจเราสะท้อน รูดซิบปาก ยิงฟันยิ้ม รูดซิบปาก
หน้า: [1] 2 พิมพ์