ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 11:52:14 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  ทางวัดออกล็อกเก็ต รายได้ซื้อคอมพิวเตอร์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทางวัดออกล็อกเก็ต รายได้ซื้อคอมพิวเตอร์  (อ่าน 3017 ครั้ง)
พีพี
Register Member
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2008, 11:10:04 AM »

เมื่อวานได้ไปวัดหลวงพ่อมาครับ ตอนนี้ที่วัดได้ออกล็อกเก็ต มารุ่นหนึ่ง (สวยมากครับ) บรรจุมวลสารมากมายของหลวงพ่อ อาทิ เกศา ผงจินดามณี ผงพุทธคุณ จีวร  และอื่น นิมนต์หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปลุกเสกให้เป็นพิเศษครับ จัดสร้างเพียง 35 องค์ ตอกเบอร์ทุกองค์ ทำบุญองค์ละ 3,000 บาท รายได้นำไปซื้อเครื่องคอมพิวเตอร์ให้โรงเรียน ครับ ตอนนี้คงเหลือไม่กี่องค์  หากใครอยากได้รีบติดต่อไปนะครับ จองพระก่อน ชำระเงินวันไปรับพระ (เดี๋ยวจะหาว่ารู้แล้วไม่บอกต่อ)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมรักในหลวง
jontak
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 06:22:34 AM »

ผมก็ไปจองแล้ว 2 องค์ ครับงามแต้ ๆ ใครพลาดจะเสียใจเพราะมีมวลสารครบสูตรปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิมวัดพระขาว อยุธยา แค่เกศาก็สุดคุ้มแต่มีทั้งจีวร ผงจินดามณี ผงพุทธคุณ และผ้ากำมะหยีที่ใช้ปูร่างศพหลวงพ่อกวยในโลงแก้วเดิมด้วยครับ เห็นแล้วสวยอย่างบอกใครเดี๋ยวมีคนขโมย ผมพึ่งกลับมาจากวัดครับ ตอนนี้เหลือประมาณ 5 องค์สุดท้ายแล้วครับอยากได้สงสัยต้องโทร.จองครับเลขเดี่ยวหมดแล้วเลือกแต่เลข 2 หลักครับมีคนจองเป็นเจ้าภาพเยอะเลยครับ งานนี้เรียกว่าได้ทั้งบุญได้ทั้งของที่มีค่าประจำใจของเราเลยครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยนะครับ
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 09:18:56 AM »

ไม่ต้องโทรไปที่วัดแล้วนะครับ หมดแล้วครับ ผมโทรไปเมื่อเช้า ไม่เหลือแล้วครับ เศร้า
srimora
081-8136236
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 09:33:49 AM »

ยังเหลือ 1องค์ครับ หมายเลข 9 เปิดประมูลวันงาน หลวงพ่อบอกมา
เปิดราคา 10000 ครับ
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 10:48:00 AM »

อนุโมทนาด้วยครับ
ได้มาแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมกันบ้าง ยิ้ม

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 11:35:00 AM »

คนสุดท้ายที่เอาคือผมเอง เมื่อวานประมาณบ่าย 2 โมง จองอันสุดท้าย  ยิงฟันยิ้ม เบอร์ 30 พอดีด้วย
top56
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 12:39:55 PM »

โชคดีจังครับ พี่โต ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jontak
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 08:10:03 PM »

ไม่เป็นไรครับเราช่วยกันทำบุญคนละเล็กละน้อยก็ได้บุญเช่นกันครับ เดี๋ยวรอดูวันงานผ้าป่าอาจมีคนใจถึงเสนอร่วมบริจาคในการประมูลคงได้สมใจนึกแน่ครับ  แต่ถ้าไม่เพียงพอผมยอมสละอีกองค์ไว้ประมูลเข้าวัดของผมเบอร์ 6 นะครับ โบราณเขาว่า 6 กับ 9 ตัวเดียวกัน อันนี้ไม่ได้ใบ้หวยนะครับ เพื่อหลวงพ่ออาจารย์ของเราทำได้อยู่แล้วครับ ไว้งานผ้าป่าเจอกันร่วมบุญร่วมกุศลนะครับ ศิษย์ผู้น้องขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์