ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 03:26:54 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รวมภาพเเละข้อมูลพระเก๊
| | |-+  แจ้งเตือนรูปถ่ายหลวงพ่อกวย มีคนแอบอ้างตราวัดครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนรูปถ่ายหลวงพ่อกวย มีคนแอบอ้างตราวัดครับ  (อ่าน 7046 ครั้ง)
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 03:48:31 PM »

ผมทราบมาว่ามีผู้นำภาพถายหลวงพ่อกวย รุ่นอนุสรณ์ 100ปี  ที่วัดโฆษิตารามออกให้บูชานั้น มีพวกแผงพระแถบท่าช้าง ท่าพระจันทร์ ถ่ายภาพก๊อปปี้ซ้ำและทำตรายางปลอมเลียนแบบ ซึ่งรุ่น100ปี้นี้ มีตราเป็นรูปยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้าแบบเดียวกับเหรียญรุ่นแรกเท่านั้น แผงพระดั่งกล่าวใช้ตรายางวัดโฆษิตารามซึ่งปลอมขึ้นมาแล้วปั๊มลงบนภาพไม่ได้ผ่านการปลุกเสกแต่อย่างใด  จึงขอศิษย์หลวงพ่อกวยทุกๆท่านพิจารณาก่อนที่จะเช่าบูชา (แต่ถ้าไม่ซีเรียสเพราะเห็นว่าเป็นภาพครูอาจารย์ก็ตามแต่ศรัทธาครับ)
CHALOTHON
Register Member
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 08:37:14 AM »

ยิ้ม     ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ยิ้มเท่ห์

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
somsak
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 10:06:48 AM »

ขอบคุณครับ
JOKER
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 10:44:30 AM »

ปลอมแล้วขายได้  ยังไงท่านพวกปลอมก็ปลอมออกมาอยู่ดี
แก้ไม่ตก  ขอบคุณครับสำหรับการแจ้งเตือน
นาย โดมครับ
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008, 08:53:45 PM »

ขอบคุณครับ
น่าจะมีรูปให้ดูนะครับ

ว่างๆโทรมาคุยกันนะครับ 087-8038414
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008, 10:40:37 PM »

คือว่า...แผงพระนี้ไปๆมาๆระหว่างท่าช้าง..ท่าพระจันทร์  และ  ย่านเยาวราชครับ... สังเกตุง่ายมากครับ เจ้าคนนี้จะมีหลวงปู่กาหลง(เก๊ๆ)เยอะมากก้อราวๆสัก4-5 องค์ในพิมพ์เดียวกันครับ...เมื่อก่อนเขาปล่อยหลวงพ่อกวยแท้บ้าง เก๊บ้าง... พอดีเพื่อนผมได้รูปเล็กอนุสรณ์100ปี (น่าจะไม่ได้ออกจากวัดนะครับ...คิดว่าก็อปปี้มาเป็นขนาด4x6มากกว่า) ขายให้ตานี่ไป....แกก้อเลยจ้างร้านอัดภาพแถวท่าพระจันทร์ถ่ายออกมาเป็นขนาดใหญ่ แล้วเอาตราวัด(ปลอมโดยจ้างเขาทำปลอมอีกทีนึงให้เหมือนของเดิม) สมเด็จเก๊บางองค์พวกก้อปั๊มตราวัด(ปลอม)สีแดงๆแล้วอ้างว่าออกจากวัด..ทันหลวงพ่อ...จึงขอเตือนทุกท่านครับให้พิจารณาสีหมึกด้วยครับ
bonpitlok
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 04:15:27 AM »

ขอบุคณครับ  ยิงฟันยิ้ม
อยากเห็นรูปเหมือนกันครับ เผื่อเจอจะได้รู้ทันครับ
prachumpan
Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 08:05:43 AM »

คือว่า...แผงพระนี้ไปๆมาๆระหว่างท่าช้าง..ท่าพระจันทร์  และ  ย่านเยาวราชครับ... สังเกตุง่ายมากครับ เจ้าคนนี้จะมีหลวงปู่กาหลง(เก๊ๆ)เยอะมากก้อราวๆสัก4-5 องค์ในพิมพ์เดียวกันครับ...เมื่อก่อนเขาปล่อยหลวงพ่อกวยแท้บ้าง เก๊บ้าง... พอดีเพื่อนผมได้รูปเล็กอนุสรณ์100ปี (น่าจะไม่ได้ออกจากวัดนะครับ...คิดว่าก็อปปี้มาเป็นขนาด4x6มากกว่า) ขายให้ตานี่ไป....แกก้อเลยจ้างร้านอัดภาพแถวท่าพระจันทร์ถ่ายออกมาเป็นขนาดใหญ่ แล้วเอาตราวัด(ปลอมโดยจ้างเขาทำปลอมอีกทีนึงให้เหมือนของเดิม) สมเด็จเก๊บางองค์พวกก้อปั๊มตราวัด(ปลอม)สีแดงๆแล้วอ้างว่าออกจากวัด..ทันหลวงพ่อ...จึงขอเตือนทุกท่านครับให้พิจารณาสีหมึกด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ มีรูปไหมครับอยากเห็นครับ
หน้า: [1] พิมพ์