ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 02:45:41 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  นางกวักถอดพิมพ์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นางกวักถอดพิมพ์  (อ่าน 6659 ครั้ง)
kie068
Newbie
*

« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 12:26:57 AM »

นางกวักหลวงพ่อกวย ถอดพิมพ์หายาก....เก๊เยอะมากครับ...ทั้งเจตนาและไม่เจตนา ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

* kie683.jpg (133.68 KB, 670x721 - ดู 6137 ครั้ง.)

* kie684.jpg (117.11 KB, 695x719 - ดู 4549 ครั้ง.)
บอล อุทัย
Register Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 12:45:59 AM »

ผมว่าไม่เก๊หรอกครับ พระเกจิสุพรรณ ถอดกันไปถอดกันมา เลยเยอะครับ เจอผมเก็บหมด

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 07:41:47 AM »

นางกวักหลวงพ่อกวย ถอดพิมพ์หายาก....เก๊เยอะมากครับ...ทั้งเจตนาและไม่เจตนา ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าไม่เก๊หรอกครับ พระเกจิสุพรรณ ถอดกันไปถอดกันมา เลยเยอะครับ เจอผมเก็บหมด

คุณ kie068 พูดเหมือนกับรู้ข้อมูลการสร้างลึกๆของ นางกวักหลวงพ่อกวยดีว่า มีการทำกันกี่รุ่นกี่พิมพ์ มีเนื้ออะไรบ้าง  หลวงพ่อกวยทำเองหรือซื้อพระนับขายเป็นร้อยมาเสกแจก มีการทำเก๊ออกมาเมื่อไร แยกแยะของเก๊ที่มีเยอะมากนั้น แตกต่างกับของหลวงพ่อกวยอย่างไร ผมว่าดีนะครับ เล่าให้พวกเราฟังเป็นวิทยาทานจะขอบคุณมากเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
ส่วนผู้หมวด ball ก็คงจะรู้ข้อมูลและเหตุผลอะไรมาบ้าง ถึงว่าไม่มีเก๊ นางกวักของหลวงพ่อกวย ที่ว่า แท้ๆชัวร์ๆ สายตรงเขาขายกันแพงไหมครับ องค์ที่แพงมหาโหดมีคนซื้อจริงไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
  ที่จริงแล้วเป็นเรื่องดีนะครับ จะทำให้พวกเราได้ความรู้เพิ่ม มีข้อมูลก็บอกเล่าให้พวกเราฟังบ้างนะครับ ผิดถูกจริงเท็จของแหล่งข้อมูลเป็นอย่างใร นานไปคงรู้ได้ครับ เพียงแต่อย่าคิดว่าข้อมูลของตนต้องถูกต้องทั้งหมดเป็นใช้ได้ครับ พวกเราคิดวิเคราะห์กันเองครับ  ผมมีอยู่หลายองค์ครับ ผมจะได้แยกเป็นครับ ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ยิงฟันยิ้ม
kie068
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 10:18:36 AM »

ข้อมูลเพิ่มเติ่มครับ...นางท่านนี้ มีขนาดเล็กเท่าเหรียญบาทครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
เจตนาคือต้องการให้ดูเป็นของหลวงพ่อ
ไม่เจตนาคือทำเป็นพระนับร้อยงั้นๆเองไม่รู้ว่ามีที่หลวงพ่อถอดพิมพ์
เดินสนามเป็นต้องเจอทุกสนามครับ เยอะไหมล่ะ
ไม่แนะนำให้เก็บดินดิบ ดินเผาครับ
หน้า: [1] พิมพ์