ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 03:08:31 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 4781 ครั้ง)
mungon
Full Member

« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2008, 11:57:27 PM »

เพิ่งได้เข้ามาเว็บนี้ได้ประมาณปลายปีที่แล้ว ได้ความรู้เกี่ยวกับพระทางชัยนาทเยอะเลยครับ เพราะปกติก็ศรัทธาพระทางสายนี้อยู่แล้ว  โดยเฉพาะอย่างยิ่งหลวงพ่อกวย ท่านเป็นพระเกจิองค์แรกที่ผมฝันถึงท่าน และผมเชื่อว่าท่านมาหาผมจริงๆ ผมฝันถึงท่านเมื่อประมาณ 10 กว่าปีก่อน สมัยนั้นวัตถุมงคลของท่านกำลังดังมาก มีหนังสือพระเขียนถึงท่านหลายฉบับ โดยเฉพาะ นะโม ที่ คุณเฒ่า สุพรรณ เขียน แล้วจู่ๆวันหนึ่งผมก็ฝันถึงท่าน ในความฝัน ผมกับน้องชายเดินผ่านกำแพงเข้าไปในวัดแห่งหนึ่ง  น้องชายบอกว่าสงสัยจะเป็นวัดโฆสิตาราม  ในใจผมก็เลยคิดว่าถ้าเป็นวัดโฆสิตาราม ก็จะเดินตามหาหลวงพ่อกวย แล้วก็ไปเจอกุฏิไม้เก่าๆหลังหนึ่งใต้ถุนสูง  ผมกับน้องชายก็เดินไต่บันไดขึ้นไป พบพระภิกษุรูปหนึ่ง รูปร่างผอม ผิวพรรณสะอาดสะอ้าน ท่านนั่งอยู่บนยกพื้นไม้กระดาน กำลังพิมพ์พระเครื่องหรือกำลังปลุกเสกอยู่ก็ไม่ทราบ ผมเห็นถาดสังกะสี มีพระที่พิมพ์แล้วหลายองค์อยู่รอบๆท่านเต็มไปหมด ท่านเหลือบตามามองผมและน้องชายแวบหนึ่ง หน้าตาท่านไม่ยิ้มแย้มเลย ออกจะดุด้วยซ้ำ แล้วท่านก็พูดเสียงห้วนๆว่า “มีธุระอะไร”ตอนนั้น ผมสำนึกรู้ทันทีว่าท่านคือหลวงพ่อกวย ในใจรู้สึกปิติตื้นตันมาก น้ำตาไหลออกมาเอง ผมทรุดตัวลงไปนั่งกราบท่าน  แล้วอะไรก็ไม่รู้ทำให้ผมตอบท่านไปว่า “ผมอยากบวชกับหลวงพ่อครับ”  พอพูดไปอย่างนั้น  สังเกตเห็นใบหน้าท่านมีรอยยิ้มขึ้นมาทันที แล้วท่านก็พูดว่า “ดี..ไปตามกรรมการวัดมา” น้องชายผมก็เดินออกจากกุฏิไปตามที่ท่านสั่ง  ตอนนั้นผมรู้สึกว่ามีคนมากันเยอะ ญาติพี่น้องผมก็มากันหลายคน ข้างนอกก็มีเสียงคนเตรียมงานโกลาหลไปหมด   หลวงพ่อหยิบห่อกระดาษหนังสือพิมพ์ให้ผมห่อหนึ่งเป็นกระดาษหนังสือพิมพ์พับทบกันหลายชั้น แล้วท่านก็บอกว่า “ให้มึง”  ผมหยิบห่อกระดาษ ไม่รู้ข้างในมีอะไร ส่งให้ญาติไป  ตอนนั้นหลวงพ่อกำลังเตรียมโกนผมให้ผมอยู่ ท่านลับมีดโกนกับหินลับมีด ผมก็นั่งพนมมือถอดเสื้อออก นุ่งผ้าขาวม้าผืนเดียว มีคนเอาน้ำมารดอาบให้ผมตัวเปียกโชกไปหมด  หลวงพ่อก็ใช้มีดโกน โกนผมให้ผม    ระหว่างที่หลวงพ่อโกนผมอยู่นั้น  ท่านก็หันไปพูดกับญาติๆ ที่อยู่รอบๆตัวผม ท่านบอกว่า “งวดนี้ หวยออก 55”  ผมได้ยินน้องชายพูดกันว่า “เอ หรือหลวงพ่อจะหมายถึง เลขห้าสองตัว สองห้าซะละมั้ง”   พอหลวงพ่อได้ยินอย่างนั้นท่านก็ไม่ว่าอะไร แต่ท่านส่งเสียง ฮึ ออกมาคำหนึ่ง ..
mungon
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 12:00:00 AM »

ในความฝันผมได้เห็นท่านถนัดตามาก และหลายมุมมอง เพราะปกติผมจะเคยเห็นแต่รูปถ่ายของท่าน ซึ่งเป็นรูปถ่ายใบหน้าตรงทั้งสิ้น  แต่ในความฝันผมเห็นหลวงพ่อในหลายด้าน และหลวงพ่ออยู่ใกล้ตัวผมมาก ผมสังเกตใบหน้าของท่านเห็นว่า คางของหลวงพ่อค่อนข้างจะแหลมและยื่นออกมาเล็กน้อย ริมฝีปากหลวงพ่อบางเม้ม แววตาท่านแข็ง หน้าตามีตบะเดชะมาก ศรีษะท่านค่อนข้างโหนกทั้งด้านหน้า(หน้าผาก)และด้านหลัง(ท้ายทอย) (จริงเท็จอย่างไรไม่รู้ เพราะไม่เคยเห็นองค์จริงหลวงพ่อ แต่ผมจำท่านได้ติดตาจากความฝัน)  ผมฝันเพียงแค่นี้ ตื่นมายังจำความฝันนี้ได้มิลืมเลือน จากนั้นอีกสองสามวันก็สั่งบูชาพระของหลวงพ่อที่ศูนย์พระเครื่องแดง สุพรรณ เป็นพระสมเด็จ พิมพ์อกใหญ่หลังยันต์เนื้อปรกโพธิ์ ปี13 ราคา 2,000 บาท (ราคาในเวลานั้น)โอนเงินไปเรียบร้อย ไม่กี่วันก็ได้รับพัสดุไปรษณีย์  ผมเปิดกล่องออกมาก็ต้องขนลุก เพราะเจอห่อกระดาษหนังสือพิมพ์เหมือนอย่างที่ผมได้รับจากมือหลวงพ่อในความฝัน คือทางศูนย์พระเครื่องเอาพระห่อด้วยกระดาษหนังสือพิมพ์ หลายๆชั้น ป้องกันพระแตกหักเสียหาย  และที่ผมซาบซึ้งใจมากคือ ผมได้พระมาฟรี สมกับคำที่หลวงพ่อบอกว่า ให้มึง เพราะจู่ๆผมก็ได้เงินมาฟรีๆ 2,000บาท ในเย็นวันนั้นเลย คือตอนนั้นมีคนมาจ้างทำงาน เป็นจ็อบพิเศษ แต่พอดีเจ้านายรู้เข้า เลยบอกว่าถ้าใครลางานในวันนั้นก็ลาออกไปได้เลย ผมก็เลยไม่ได้ไปทำงานที่รับมา แต่โทรบอกเพื่อนที่ว่างอยู่ให้ไปทำแทน  งานเสร็จ เพื่อนให้เงินกินเปล่าเป็นค่าติดต่องาน ให้มา 2,000 บาทเท่าราคาพระ ทั้งๆที่ผมไม่ได้เรียกร้องอะไรจากเพื่อนเลย 
mungon
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 12:02:09 AM »

...เพราะคิดว่าเราก็ไม่ได้ไปทำงานกับเขา แต่เพื่อนให้เงินมาเฉยเลย  ที่สำคัญผมเชื่อว่าผมได้เจอกับหลวงพ่อจริงๆ  ถึงแม้จะเป็นแค่ในความฝัน เพราะในอีกไม่กี่วันหวยออก หวยงวดนั้นเลขท้ายสองตัวออก 55 เป๊ะๆ อย่างที่หลวงพ่อบอก แต่ผมดันไปซื้อ 25 ตามที่น้องชายทักในความฝัน หวยออกมาผมซึมไปหลายวัน แล้วงวดต่อมา เลขท้ายสามตัว หมุนสี่ครั้งดัน ออก 455 (หรือ 255 ผมก็ไม่แน่ใจเพราะนานมากแล้ว)  เหมือนหลวงพ่อจะให้โอกาสแก้ตัว  แต่ผมก็ไม่ได้ตาม  วันหวยออกผมแทบเป็นลม เสียดายที่ไม่ได้ลาภ ทั้งๆที่หลวงพ่อเมตตาให้มาแท้ๆ ผมแขวนสมเด็จหลังยันต์อยู่หลายปี สภาพพระก็มีกร่อนตามขอบพระ มีชำรุดบ้าง  บางคนขอดูพระ แล้วว่าเป็นพระอะไรใหม่ๆไม่รู้จัก บางทีก็นึกอายเขา แล้วก็มีหลายช่วงที่ถอด เปลี่ยนไปแขวนองค์อื่นตามสมัยนิยม  ส่วนน้องชายผมแขวนเดี่ยวพิมพ์แหวกม่าน เนื้อผงอิทธิเจสีขาว ปี 21 เลี่ยมทองแขวนมาเป็น 10 ปีแล้วไม่เคยเปลี่ยนพระเลย นับว่าใจเด็ดมาก มันบอกว่าองค์เดียวก็พอแล้ว แล้วก็จริงอย่างว่า เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรรจ์มาก ทั้งเรื่องแคล้วคลาดอุบัติเหตุ รถยนต์ มอเตอร์ไซค์ เรื่องงานการ ทุกรูปแบบมันเจอมาหมด  ทุกวันนี้มันมีชีวิตอยู่ได้เพราะแหวกม่านองค์น้อยนี้องค์เดียวจริงๆ แต่ก่อนน้องชายผมทำงานส่งเอกสาร ขี่มอเตอร์ไซค์ มันเล่าว่าบางทีรถเหยียบทราย ลื่นกำลังจะล้ม นึกถึงหลวงพ่อ มอเตอร์ไซค์ที่เอียงอยู่ ตั้งขึ้นมาเลย เหมือนมีมือมาจับพยุงไม่ให้ล้ม  ต่อมามันได้เลื่อนขั้น ได้ขับรถหกล้อส่งของ  บางทีไปมีเรื่องกับตำรวจ ถูกเอาปืนขู่ก็มี มันท้าบอกให้ตำรวจยิงเลย ตำรวจที่ถือปืนเหมือนโดนนะจังงังทำอะไรไม่ถูก มันเลยขับรถออกมาเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  ตอนนี้น้องชายผมสบายแล้ว ทำงานในห้องแอร์ อยู่ฝ่ายคุมสโตร์เงินเดือนก็ขึ้นทุกปี มีโบนัสด้วย งานก็ไม่ลำบากเหมือนก่อนๆ
mungon
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 12:24:27 AM »

....แต่ทุกวันนี้ ก็นำพระองค์ที่หลวงพ่อให้มา นำมาแขวนอีกแล้ว ร่วมกับเหรียญปัจเจ  เพราะรู้จากในเว็บนี้ ว่ารวมสุดยอดพระเกจิอาจารย์ร่วมเสก ไว้จะถ่ายรูปนำมาโชว์ให้ดูกันครับ
  จริงๆแล้วผมก็เก็บพระทางสายนี้ไว้พอประมาณ เช่น หลวงปู่เย็น หลวงปู่ปรง (เคยไปกราบท่านที่วัดทั้งสององค์)
ยังเคยจูงพยุงหลวงปู่เย็น เมื่อคราวที่ท่านเพิ่งหายอาพาธ ออกจากโรงพยาบาล ท่านออกมาเดินออกกำลังที่หลังวัด  ตอนนั้นผมบูชา พ.พาน จากตู้วัตถุมงคล  แล้วพบหลวงปู่กำลังเดินออกกำลังอยู่  พอท่านเห็น ท่านก็กวักมือเรียกแล้วเสกพ.พานที่บูชามาให้อีกครั้ง ผมเลยได้เดินพยุงหลวงปู่ และได้คุยกับท่านอยู่พอสมควรเรื่องที่ท่านอาพาธ แล้วท่านก็ถามว่าม้วนกระดาษในมือน่ะรูปใคร  ผมตอบไปว่าเป็นรูปหลวงพ่อกวย ไปบูชามาจากวัดโฆสิตาราม ท่านบอกว่า รู้จักกันดี ท่านกวยเก่งแต่ไม่ชอบคุย วันนั้นจำได้ว่าสนทนากับหลวงปู่เย็นท่านหลายอย่าง และซาบซึ้งในความเมตตาของท่านมาก และถือเป็นบุญอย่างใหญ่หลวงในชีวิตที่ได้สัมผัสกับพระอริยสงฆ์อย่างใกล้ชิดขนาดนี้
.....รู้สึกดีใจมากครับที่เจอเว็บนี้  และได้รู้จักกับลูกศิษย์ที่ถือว่าเป็นเสมือนพี่น้องกัน  วันนี้ออกจะยืดยาวสักหน่อย ต้องขออภัยด้วยครับ แล้วก็ขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ  จบดื้อๆแบบนี้เลยละกัน.. ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 01:24:00 AM »

ยอดเยี่ยมมากครับ เอาอีกนะครับ ชอบ ๆ และยินดีต้อนรับครับ
อารมณ์ดีดีก็ โชว์พระบ้างนะครับ  ยิ้มเท่ห์
mond
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 05:41:29 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยอดเยี่ยมจริงๆครับ เล่ารายละเอียดที่คุยกับหลวงปู่เย็นสิครับ
อยากฟังเรื่องที่พูดถึงหลวงพ่อกวยครับ ยิงฟันยิ้ม
fluke.
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 10:17:12 AM »

ยิ้ม ฟังเรื่องนี้แล้วแน่นอนจริงๆ สาธุ สาธุ ครับ...... ยิ้ม
somsak
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2008, 11:49:07 AM »

ชอบครับ และขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008, 10:40:41 PM »

อ่านเเล้วตื้นตันใจกับศิษย์หลวงพ่อ คุณมีบุญมากนะครับ ในฝันได้สัมผัสกับหลวงพ่อเเบบใกล้ชิดขนาดนั้น
ผมฝันเห็นได้เเต่ห่างๆหลวงพ่อเท่านั้นเอง พูดก็พูดกับผมเเค่ เออ
ไว้จะเล่าให้ฟังครับ

อีกอย่าง น้องชายคุณนับถือท่านจริง รักท่านจริง เเละเขาเป็นคนใจถึง คนสู้คน หลวงพ่อท่านชอบคนเเบบนี้ ใจถึง ใจนักเลง สมัยก่อนที่ท่านเลี้ยงหมาไว้เยอะ ใครมาหาท่าน ต้องผ่านด่านหมาท่านก่อน เวลาหมาเห่า ท่านห้ามใครดุหรือไล่หมาท่านเด็ดขาด ถ้าใครกลัว ท่านจะดุว่า หมามึงยังกลัว เเล้วมึงจะไปสู้คนได้ยังไง

ขอบคุณที่ถ่ายทอดประสบการณ์ให้ได้ฟังกันครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
mungon
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2008, 11:09:01 PM »

เพิ่งเข้าไปดูกระทู้รวมรูปถ่ายหลวงพ่อ
ดูไปก็น้ำตาไหลไป... ร้องไห้
เพราะผมเพิ่งเคยเห็นรูปหลวงพ่อในมุมต่างๆที่มีคนถ่ายไว้
ทั้งด้านหน้า ด้านข้าง ฯลฯ
แล้วรูปก็เหมือนกับที่ผมฝันเห็นท่านเลยครับ
เพราะในฝันผมเห็นท่านอย่างใกล้มากๆ
ผมเชื่ออย่างสนิทใจว่าท่านมาโปรดผมจริงๆ
สาธุ กราบแทบเท้าหลวงพ่อ...
mungon
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 12:07:28 AM »

..แล้วก็ได้ปะติดปะต่อ ความทรงจำจากความฝัน
ด้วยภาพถ่ายจริงที่มีผู้รวบรวมไว้
ขอบคุณมากๆครับ กับรูปถ่ายที่ทรงคุณค่าเหล่านี้
ทำให้ผมรู้ว่าในความฝันครั้งนั้น
ผมได้ไปที่วัดและพบกับหลวงพ่อจริงๆ

* Luangpor.JPG (20.04 KB, 450x247 - ดู 689 ครั้ง.)
mungon
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 12:09:44 AM »

ตอนนี้ที่ยังไม่ได้ทำก็คือ..
บวช..ที่วัดหลวงพ่อ..
 ร้องไห้

* Luangpor-3.jpg (47.41 KB, 312x464 - ดู 659 ครั้ง.)
mond
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 05:04:53 AM »

เอ...เรื่องที่คุณเล่ามานี้ คลับคล้ายคลับคลาแฮะว่าได้ยินมาแล้วจากที่ไหน
เคยลงหนังสือที่ไหนรึเปล่าครับ แบบฝันว่าไปบวชกับหลวงพ่อนี่ คุ้นมากๆเลยครับ
ถ้าไม่เคยลงหนังสือ ขอเรียนถามว่าเคยอยู่ บ.ซีวีดี รึเปล่าครับ

ขออภัยที่ละลาบละล้วงนะครับ
mungon
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 08:35:09 AM »

ไม่เคยลงหนังสือครับ
แต่เคยเล่าให้คุณ เฒ่า สุพรรณฟัง
ไม่รู้ว่าคุณเฒ่า สุพรรณเขียนถึงหรือเปล่าครับ
บริษัทซีวีดีก็ไม่เคยอยู่ครับ
แต่เคยอยู่บริษัท อาร์เอส /แกรมมี่
ตอนนี้ทำงานธนาคารครับ ยิ้มเท่ห์
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 02:57:29 PM »

ยิ้มเท่ห์      ยินดีต้อนรับครับ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
chet008
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008, 07:11:29 PM »

คุณมังกรครับ คุณเป็นคนที่โชคดีมากๆเลยนะครับ ที่ฝันเห็นหลวงพ่อ มีคนไม่กี่คนหรอกครับที่จะฝันเห็นหลวงพ่อ
somchit
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008, 06:48:22 AM »

ได้ฟังเรื่องที่พี่มังกรเล่าประทับใจมากครับ สุดยอดจริงๆผมเองก็เคยมีประสบการณ์กับตัว เมื่อก่อนเคยคล้องพระหลายองค์ เปลี่ยนเรื่อย แต่พอมาเจอกับตัวเองเลยคล้องของหลวงพ่อติดตัวคลอด เวลาไปไหนเหมือนมีหลวงพ่ออยู่ใกล้ๆ รู้สึกอบอุ่นมากเลย มีรูปถ่ายของหลวงพ่อ กับปรกโพธิ์ปี 39 รักมากๆคิดถึงหลวงพ่อทีไร เหมือนน้ำตามันจะไหล เสียดายไม่มีโอกาสได้ไปกราบตอนท่านยังอยู่ ตอนนั้นยังเด็กอยู่และก็ไม่รู้ว่าวัดหลวงพ่ออยู่ที่ไหน แต่ยังภูมิใจที่หลวงพ่อท่านเมตตาผม
หน้า: [1] พิมพ์