ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 12:57:34 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย ร่วมปลุกเสก หรือ นอกวัด
| | |-+  วัดพระปรางค์ ผงหลวงปู่ศรี ที่รอคอยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วัดพระปรางค์ ผงหลวงปู่ศรี ที่รอคอยครับ  (อ่าน 7181 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 10:59:49 PM »

องค์นี้ครับที่ผมแสวงหา และทำให้หลายท่านรอชมกันอยู่
ขอบคุณท่านเจ้าสำนักที่ยอมปลดจากคอให้ผมครับ
ด้านหลังมีทองกระจายอยู่มากพอควรครับ.. ยิ้มกว้างๆ

* 107_27211.jpg (125 KB, 500x726 - ดู 3777 ครั้ง.)

* 107_27222.jpg (107.39 KB, 500x706 - ดู 2372 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 11:02:45 PM »

เทียบขนาดกับเนื้อดิน

* 107_2723.jpg (74 KB, 500x391 - ดู 2422 ครั้ง.)

* 107_2724.jpg (69.72 KB, 500x380 - ดู 2451 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
numnim4
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 11:08:01 PM »

ยินดีด้วยนะจ๊ะพี่เคราฉวย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
nop1962
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 11:58:03 PM »

สวยสมกับการรอคอยครับ....ยินดีด้วยครับพี่
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 12:37:17 AM »

ยินดีด้วยนะจ๊ะพี่เคราฉวย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณน้องสุดเท่ห์

สวยสมกับการรอคอยครับ....ยินดีด้วยครับพี่

ขอบคุณครับพี่นพ

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 08:41:49 AM »

ยอดจริง ๆ ครับรุ่นนี้ ผงล้วนหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์  ยิ้มเท่ห์
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 10:13:08 PM »

สวยงามขึ้นกล้องครับองค์นี้ ขั้นต่อไปต้องขึ้นคอ ลองอาราธนาดูสุดยอดครับลองสืบดูทุกๆท่านที่ได้รับไปดูครับพี่เอสว่าเยี่ยมขนาดไหน

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
needful
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 10:21:44 PM »

ยินดีด้วยครับ สมที่รอคอยครับ ทองกระจายเยอะมากครับ ยิงฟันยิ้ม

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 11:00:45 PM »

ยอดจริง ๆ ครับรุ่นนี้ ผงล้วนหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์  ยิ้มเท่ห์

แสดงว่ามีหลายองค์แล้วซิเสี่ยโอ๋.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สวยงามขึ้นกล้องครับองค์นี้ ขั้นต่อไปต้องขึ้นคอ ลองอาราธนาดูสุดยอดครับลองสืบดูทุกๆท่านที่ได้รับไปดูครับพี่เอสว่าเยี่ยมขนาดไหน

ครับท่านเจ้าสำนัก ต้องขึ้นคอครับ  ยิ้มเท่ห์

ยินดีด้วยครับ สมที่รอคอยครับ ทองกระจายเยอะมากครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับที่ชื่นชม  ยิ้ม

lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 11:43:29 AM »

ยินดีด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
r-nat
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 02:44:28 PM »

พระสวยมากครับ  ยินดีด้วย

ไม่แน่ใจว่าสร้างพร้อมกับพิมพ์หลังพระปรางค์หรือเปล่าครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 07:12:05 PM »

แสดงว่ามีหลายองค์แล้วซิเสี่ยโอ๋.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หวงจริงนะองค์เนี้ย  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 10:52:46 PM »

ยินดีด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่าสร้างพร้อมกับพิมพ์หลังพระปรางค์หรือเปล่าครับ

เป็นพิมพ์เดียวกัน แต่จะพร้อมกันหรือไม่นั้นยังต้องติดตามข้อมูลต่อไปครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะสร้างก่อนแต่ยังไม่มีหลักฐานยืนยันครับ

หวงจริงนะองค์เนี้ย  ยิงฟันยิ้ม

มีเหตุผลส่วนตัว ที่ต้องหวงมากครับเสี่ยโอ๋ ถึงเวลาแล้วจะรู้ครับ .. ยิงฟันยิ้ม

iamjun
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 11:05:18 PM »

แวะมาชมแล้วน่ะครับท่านเครา   พระสวยจริงๆครับ   ยิ้มกว้างๆ
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 11:40:04 PM »

นั่นไง ดูในโลโก้คุณจุ่นครับสวยจริง มีทองหุ้มมาด้วย งามมั่กมาก ตกใจ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 เมษายน 2008, 05:49:22 PM »

แวะมาชมแล้วน่ะครับท่านเครา   พระสวยจริงๆครับ   ยิ้มกว้างๆ

สวยสู้ท่านจุ่นไม่ได้จริงๆครับ

นั่นไง ดูในโลโก้คุณจุ่นครับสวยจริง มีทองหุ้มมาด้วย งามมั่กมาก ตกใจ

จริงจ้า

iamjun
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 11:01:11 AM »

ขอบคุณครับ

เป็นพิมพ์เดียวกัน แต่จะพร้อมกันหรือไม่นั้นยังต้องติดตามข้อมูลต่อไปครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะสร้างก่อนแต่ยังไม่มีหลักฐานยืนยันครับ

มีเหตุผลส่วนตัว ที่ต้องหวงมากครับเสี่ยโอ๋ ถึงเวลาแล้วจะรู้ครับ .. ยิงฟันยิ้ม
ยังไงก็เล่าให้ฟังบ้างน่ะครับ  ผมก็ไม่ค่อยทราบอะไรหรอกก็แห่เก็บตามพี่ๆน่ะครับ   ยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 12:48:00 PM »

คล้องเดี่ยวๆ องค์เดียวจะทราบด้วยตนเองครับท่านจุ่น.. ยิ้ม

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2008, 08:43:56 AM »

เห็นของจริงเล้ว เนื้อผงหลวงปู่ศรีอาจารย์ใหญ่ น่าบูชามากรับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
None
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 เมษายน 2008, 05:03:34 PM »

พี่เอส มาอีกแล้ว ของหาอยาก อยู่ในมือพี่เอสเยอะ ๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์