ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 07:17:22 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  นำความรุ่งเรือง โชคดี ปลดหนี้ ผ้ายันต์หลวงพ่อกวย อมตะเถระเเห่งบ้านเเค !!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 8 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นำความรุ่งเรือง โชคดี ปลดหนี้ ผ้ายันต์หลวงพ่อกวย อมตะเถระเเห่งบ้านเเค !!!!  (อ่าน 51645 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 11:04:58 PM »

พอดีได้อ่านเจอว่าทางเว๊ปจะจัดสร้างล็อกเก็ต หลวงปู่กวย  วันนี้ผมเลยลองนั่งออกแบบผ้ายันต์ ดู เป็นผ้ายันต์ ที่มียันต์ ด้านเมตตามหานิยม  เมตตามหาเสน่ห์ เป็นหลัก  ถ้า คุณTongn005 และเพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่าน  ว่าแบบผ้ายันต์นี้ใช้ได้ จะจัดพิมพ์  เพื่อให้บูชา นำเงินถวายหลวงปู่ ที่วัดก็ได้นะครับ  แต่ถ้าไม่โดนตา ผมกะว่าจะพิมพ์มาใช้เอง แล้วให้พระเกจิ สายหลวงปู่กวย เษกให้ ครับ  (อย่าว่ากันนะครับ ว่าทำเพื่ออะไร  แค่อยากได้ไว้ใช้  หาของเก่า ของ หลวงปู่ยาก มากครับ)

* aasasaaaaaOE_aaaaa01.jpg (133.93 KB, 596x842 - ดู 10766 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2007, 11:53:20 PM »

สวยจังเลยนะครับคุณหนึ่ง ศิลป์ไม่เบา อย่าลืมเผื่อผมสักผืน แล้วให้ อ.ตี๋ , หลวงพ่อพร้า ช่วยลงตามนัดหมาย  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 05:51:08 AM »

สวยงามจริงๆ
ถ้าทราบมาก่อนหน้าว่าออกเเบบเก่งอย่างนี้ ผมจะให้ยันต์ลายมือหลวงพ่อไปทำนานเเล้ว ลายมือหลวงพ่อสมัยก่อนๆที่ท่านบรรจงสวยมาก
ชมอีกครั้งภาพนี้สวยจริงๆครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
k.luck
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 07:00:05 AM »

สวยมากครับ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 07:30:21 AM »

รูปมารวิชัยนี่ หลวงพ่อถ่ายไว้เเค่สองรูปเท่านั้นครับ เจ้าของหวงมากๆ เลยขอไปก็อป ตัวจริงเขาเอาคืนไปเเล้ว ร้องไห้
อีกรูปไม่รู้ใครได้ไป ตอนมาเอากับหลวงพ่อ หลวงพ่อว่า ทำมาเเค่สองใบครับ
ปรกติหลวงพ่อจะนั่งสมาธิ เเต่มารวิชัย เพิ่งได้เห็นนี่เเหละครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 09:00:55 AM »

สวยมากครับเห็นแล้ว  ตกใจ

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 09:06:50 AM »

สวยดีครับ ออกแบบเก่งจริงๆ แต่ก็ต้องตรวจสอบเรื่องอักขระความถูกต้องของยันต์ด้วยนะครับ เผื่อจะมีผลกับคนใช้ ยิ้ม
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 09:16:03 AM »

สวยครับ พี่  ยิงฟันยิ้ม ปล. ถ้าเติม อะ ปะ จะ คะ นี่เอกลักษณ์อีกอย่างเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 02:39:28 PM »

ขอขอบคุณ ศิษย์หลวงปู่กวย ทุกท่าน ครับ

ถ้าศิษย์ท่านได้อยากได้ไว้ใช้  ลองยกมือขึ้นครับ จะได้ทราบจำนวน หรือไม่ ผมอาจจะ พิมพ์ ซัก 99 ผืน หรือ 199 ผืน ต้องสอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายร้านพิมพ์ดูก่อน

ส่วนเรื่องอักขระ ผมได้มาจากเวปเกี่ยวกับ อักขระเลขยันต์ ตัวอักขระน่าจะถูกต้องนะครับ และมีคาถาปลกเษกอยู่ด้วย แต่ก็ขอรบกวนผู้รู้ อักขระ แตกฉาน ส่องดูหน่อย ว่ามีตัวไหนต้องเปลี่ยนบ้าง ครับ

คุณ Tongn005 ผมขอ อักขระขอม  อะ  ปะ จะ คะ  และ ยันต์ประจำตัวหลวงปู่กวย ที่ชัดเจน รบกวนส่งให้ผมหน่อยครับ ที่ spiderman.super@hotmail.com จะได้ลงเพิ่มในผ้ายันต์ ขอบคุณมากครับ

ปล. ยันต์ประจำตัวหลวงปู่ ผมโหลดมาเล็กมากเลยทำไรไม่ได้เลย  ผมจึงใส่ไปในผ้ายันต์เป็น lay-out คร่าวๆไปก่อน

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 03:00:58 PM »

ยก 2 มือ ครับ  ยิ้ม
2 ผืน  ยิงฟันยิ้ม
4win
Newbie

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 06:50:54 PM »

ร่วมยกมือด้วยคน :-)
ส่งเมลล์ตัวยันต์ไปให้แล้วนะครับ
Colt Rampant
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 08:10:27 PM »

ยก 2 มือ ครับ  ยิ้ม
2 ผืน  ยิงฟันยิ้ม

ตามครับ ยิงฟันยิ้ม
nature
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 09:15:47 PM »

งดงาม มากๆครับ  ตกใจ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 09:24:18 PM »

เยี่ยมมากๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
chart
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2007, 09:47:13 PM »

สวยจริงๆครับ ยกมือด้วยหนึ่งคนครับ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2007, 01:40:15 AM »

ขอขอบคุณ สำหรับ ความคิดเห็นเรื่องผ้ายันต์ นะครับ

ผมได้ขยับ หงษ์ คู่ลงมาอีกหน่อย ตามคำแนะนำ  และได้ขยายยันต์ประจำตัวหลวงปู่ใหญ่ขึ้น 

แล้วได้ใส่  อะ  ปะ 
             จะ  คะ

อยู่ด้าน ซ้าย - ขวา แขน หลวงปู่   

ผมได้ทำเป็น 2 แบบ

1. มีสิงห์ อยู่ด้านล่าง

2. มีหนุมานเชิญธง  อยู่ด้านล่าง

แบบไหน โดนตา โดนใจ  โหวตได้เลยครับ  หรือเอา สองแบบ ก็ได้

ผมว่าจะจัดพิมพ์ ถวายวัด หรือ จะทำร่วมบุญยังงัย นั้น ผมจะขอปรึกษาหลายท่านก่อนนะครับ

ปล. ผ้ายันต์ ขนาด A4 (30 cm  x  21 cm) ติดบ้านได้ หรือ ใช้พกติดตัวได้

* aasasaaaaaOE_001aaaaa.jpg (137.1 KB, 595x842 - ดู 6237 ครั้ง.)

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2007, 01:42:06 AM »

ขอขอบคุณ สำหรับ ความคิดเห็นเรื่องผ้ายันต์ นะครับ

ผมได้ขยับ หงษ์ คู่ลงมาอีกหน่อย ตามคำแนะนำ  และได้ขยายยันต์ประจำตัวหลวงปู่ใหญ่ขึ้น 

แล้วได้ใส่  อะ  ปะ 
             จะ  คะ

อยู่ด้าน ซ้าย - ขวา แขน หลวงปู่   

ผมได้ทำเป็น 2 แบบ

1. มีสิงห์ อยู่ด้านล่าง

2. มีหนุมานเชิญธง  อยู่ด้านล่าง

แบบไหน โดนตา โดนใจ  โหวตได้เลยครับ  หรือเอา สองแบบ ก็ได้

ผมว่าจะจัดพิมพ์ ถวายวัด หรือ จะทำร่วมบุญยังงัย นั้น ผมจะขอปรึกษาหลายท่านก่อนนะครับ

ปล. ผ้ายันต์ ขนาด A4 (30 cm  x  21 cm) ติดบ้านได้ หรือ ใช้พกติดตัวได้

* aasasaaaaaOE_002aaaaa.jpg (140.04 KB, 595x842 - ดู 10516 ครั้ง.)

chart
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2007, 02:15:16 AM »

สิงห์กับหนุมาณอยู่คนละข้างจะดีไหมครับ ยิ้ม
นายบุญคุ้ม
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2007, 08:25:36 AM »

ผมขอไว้ใช้ด้วยคนนะครับ หาของหลวงปู่ยากมากเหมือนกัน  มีไว้ใช้ติดตัวตลอดจะได้ไม่อดไม่จนบ้าง รวยๆครับ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2007, 08:52:01 AM »

ยันต์ครู ลายมือหลวงพ่อครับ เปลี่ยนกับตัวบนศีรษะหลวงพ่อก็น่าจะดีนะครับ

* yankru.jpg (67.38 KB, 186x297 - ดู 6017 ครั้ง.)

หน้า: [1] 2 3 ... 8 พิมพ์