ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 08:31:32 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  !! แสนเดียวครับ...!! สนไหม ๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! แสนเดียวครับ...!! สนไหม ๆ  (อ่าน 14329 ครั้ง)
somsak
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 09:27:27 AM »

สุดยอดไปเลยครับ
พรบารมีสามสิบทัศ
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 10:21:23 AM »

ตกใจ เห็นแล้วตาร้อนผ่าว.......เยอะจริงๆ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 11:52:19 AM »

สุดยอดไปเลยครับ

ชอบเหมือนกันใช่ไหมครับ  ยิ้มเท่ห์

ตกใจ เห็นแล้วตาร้อนผ่าว.......เยอะจริงๆ

รักและเคารพหลวงพ่อครับ เลยเยอะหน่อย แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
needful
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 12:50:04 PM »

สุดสุด.....เลยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

ตกใจนึกว่าเป็น เหรียญเดียวกัน คือวันนี้มีรุ่นแรกเข้า ตีไว้หนึ่งแสนเอง นึกว่าพี่โอ๋ได้ไปซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม

แหะ ๆ แค่จ่ายหลังรูปหนังสือโค้งไปหมื่นกว่า ก็จี๊ด ๆ แล้วครับ อยากเจอรุ่นแรกเหมือนกันครับ แต่ไม่เจอเลย  ยิงฟันยิ้ม

สุดยอดเลยครับ

ขอบคุณพี่ช้างมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

อยากเห็นหลังรูปรุ่นสองครับ มีเวลาว่างถ่ายรูปมาให้น้องๆชมบ้างนะครับ

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
dondindum
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 01:41:26 PM »

คำาเดียวครับ  สุดยอด
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 03:20:36 PM »

มิอาจเอื้อม เห็นเเล้วหนาวจริงๆครับ เสี่ยโอ๋ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 05:13:16 PM »

อยากเห็นหลังรูปรุ่นสองครับ มีเวลาว่างถ่ายรูปมาให้น้องๆชมบ้างนะครับ

เดี๋ยวจัดให้ครับ แหะ ๆ สององค์แล้วครับสมเด็จหลังรูป  ยิงฟันยิ้ม

คำาเดียวครับ  สุดยอด

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

มิอาจเอื้อม เห็นเเล้วหนาวจริงๆครับ เสี่ยโอ๋ ยิ้ม

รุ่นสามกับเดิมบางเบาไปใช่ไหมครับ เดี๋ยวเปลี่ยนเป็นแหวกม่านกับปรกโพธิ์ได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม จุมพิต
bignaeng
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 08:56:23 PM »

เป็นใบ้ไปเลยเรา  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 09:37:51 PM »

เป็นใบ้ไปเลยเรา  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ไม่ขนาดนั้นมั้งครับ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
suppanut-m
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 12:30:24 PM »

อย่างนี้สิน่ะเค้าเรียกว่าศรัทธาของจริง  สุดยอดครับพี่  ผมได้แต่หวังว่าหลวงพ่อจะมาโปรดผมบ่อยๆบ้าง แหะๆๆ
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 12:42:52 PM »

มูลค่าทางจิตใจสูงกว่าครับ พระเครื่องหลวงพ่อชุดนี้ให้อะไรดีดีมากกว่านั้นเยอะครับ แค่สามเดือนก็มากกว่าแสนนึงแล้ว กราบหลวงพ่อครับ..../\....สาธุ

สนครับ คุณโอ๋  ผมจะผ่อนส่งให้ เดือน ละ 1,000 บาท นะ โอเค ป่าว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
None
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 12:58:15 PM »

ยิ้มกว้างๆ สุดยอดๆ นักสะสมครับ คุณโอ๋  ตกใจ
None
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 01:01:43 PM »

ช่วงนี้ผม พักหน่อย แต่ ไปสะสม หลวงปู่ทวด อาจารย์ นอง หลวงพ่อ เกษม กับ หลวงพ่อคูณมากขึ้นครับ  นับถือ สามท่านนี้มานาน
เลยไม่ได้เก็บ พระหลวงพ่อ เลย แต่ก็เก็บพระเนื้อผงไว้เสมอๆ ถ้าเจอ หายาก ถูกๆ  ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 03:53:43 PM »

อย่างนี้สิน่ะเค้าเรียกว่าศรัทธาของจริง  สุดยอดครับพี่  ผมได้แต่หวังว่าหลวงพ่อจะมาโปรดผมบ่อยๆบ้าง แหะๆๆ

พระหลวงพ่อกวย ประสบการณ์แรงครับ เจอหลายหนย่อมบังเกิดศรัทธาที่แรงครับ  ยิ้มเท่ห์

มูลค่าทางจิตใจสูงกว่าครับ พระเครื่องหลวงพ่อชุดนี้ให้อะไรดีดีมากกว่านั้นเยอะครับ แค่สามเดือนก็มากกว่าแสนนึงแล้ว กราบหลวงพ่อครับ..../\....สาธุ

สนครับ คุณโอ๋  ผมจะผ่อนส่งให้ เดือน ละ 1,000 บาท นะ โอเค ป่าว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ไม่มีปัญหาครับ ขอโฉนด 2 ไร่ในเมืองสักใบ แถมดอกเบี้ยร้อยละ 2 ต่อเดือนได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ สุดยอดๆ นักสะสมครับ คุณโอ๋  ตกใจ

ช่วงนี้ผม พักหน่อย แต่ ไปสะสม หลวงปู่ทวด อาจารย์ นอง หลวงพ่อ เกษม กับ หลวงพ่อคูณมากขึ้นครับ  นับถือ สามท่านนี้มานาน
เลยไม่ได้เก็บ พระหลวงพ่อ เลย แต่ก็เก็บพระเนื้อผงไว้เสมอๆ ถ้าเจอ หายาก ถูกๆ  ยิ้มกว้างๆ

แหะ ๆ สะสมอยู่ไม่มีสายเองครับ  ยิงฟันยิ้ม ของพี่พอได้แล้วครับ แบ่งน้อง ๆ บ้าง แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม

ballyhouse2
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 08:55:34 PM »

ลดได้เท่าไหร่ครับพี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008, 09:11:59 PM »

ลดได้เท่าไหร่ครับพี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใครมีพระหลวงพ่อแท้ ๆ มีแต่เพิ่มอย่างเดียวครับ ไม่มีลด เพราะหลวงพ่อบอกว่า "ไม่ให้เจ็บ ไม่ให้จน ไม่ให้ต่ำกว่าคน ไม่ให้จนกว่าเขา" ครับ ยิงฟันยิ้ม ความจริงนี่ไม่ได้ปล่อยนาเอามาโม้เท่านั้น 5 5 5 5   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 04:17:33 PM »

ใครมีพระหลวงพ่อแท้ ๆ มีแต่เพิ่มอย่างเดียวครับ ไม่มีลด เพราะหลวงพ่อบอกว่า "ไม่ให้เจ็บ ไม่ให้จน ไม่ให้ต่ำกว่าคน ไม่ให้จนกว่าเขา" ครับ ยิงฟันยิ้ม ความจริงนี่ไม่ได้ปล่อยนาเอามาโม้เท่านั้น 5 5 5 5   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผม แซว คุณโอ๋ เล่นๆ ครับ คุณ ballyhouse2

คุณโอ๋  เค้า....................เหนียว ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ที่ว่าเหนี่ยว หมายถึง  เข้ากรุ คุณ โอ๋ เมื่อไหร่ หมดสิทธิ์ ออกเลย จำวัดที่ ห้วยกรด หมด  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เฮ้อ ! เพื่อนๆ เลยเหนื่อย หาของยาก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2008, 06:13:10 PM »

ผม แซว คุณโอ๋ เล่นๆ ครับ คุณ ballyhouse2

คุณโอ๋  เค้า....................เหนียว ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ที่ว่าเหนี่ยว หมายถึง  เข้ากรุ คุณ โอ๋ เมื่อไหร่ หมดสิทธิ์ ออกเลย จำวัดที่ ห้วยกรด หมด  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เฮ้อ ! เพื่อนๆ เลยเหนื่อย หาของยาก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แต่มั่นใจได้อยู่อย่างหนึ่ง คือ ถ้า มาอยู่ที่ผมแล้วรับรองว่าไม่ไปไหนแน่ครับ หากวันหน้ามาขอคืน ก็คุยกันได้งัยครับ ดีกว่าไปที่อื่นแล้วตามหาไม่เจอ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
spsn
Newbie

« ตอบ #38 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 01:20:45 PM »

แหะ ๆ แค่จ่ายหลังรูปหนังสือโค้งไปหมื่นกว่า ก็จี๊ด ๆ แล้วครับ อยากเจอรุ่นแรกเหมือนกันครับ แต่ไม่เจอเลย
........................................
พี่โอ๋ครับ ถ้าอะไรดีๆ บอกด้วยนะครับ 
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 02:10:37 PM »

ย่อมได้ครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์