ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 10:15:19 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ประกาศ และแนะนำ
| |-+  ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ให้สมบูรณ์ โปรดอ่านก่อนสมัคร
| | |-+  ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ให้สมบูรณ์ watkositaram.com
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการลงทะเบียนสมาชิกใหม่ให้สมบูรณ์ watkositaram.com  (อ่าน 44914 ครั้ง)
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2008, 10:03:14 PM »

สมาชิกเก่าผมได้ส่ง E-Mail ตามที่ท่านสมัคร ไปให้แล้วนะครับ
ส่งให้ทุกท่านเลยครับ
pluakdaeng
Register Member
Newbie

หนุ่มไปรษณีย์

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 05:24:14 AM »

ผมส่งไฟล์สำเนาบัตรประชาชนให้ทางอี-เมล์แล้วครับ... ยิ้ม

pluakdaeng
spsn
Newbie

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 10:19:16 AM »

ผมเห็นด้วยครับ เพราะช่วงเริ่มแรกเวปนี้อบอุ่นดีมาก ช่วงหลังมีเกรียนมา ผมเลยไม่เข้าเวปมาพักใหญ่ เอาความบริสุทธิ์ใจเป็นที่ตั้งก็แล้วกันครับ  เข้าใจคณะผู้จัดทำเวป เรื่องอย่างนี้นานาจิตตัง
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 03:19:11 PM »

ขอบพระคุณสมาชิกทุกท่าน ที่เข้าใจ
ขอบคุณ คุณspsn ที่กรุณาออกความเห็น ไม่เข้ามานานเลยนะครับ

วัตถุประสงค์ทางเราก็ได้เเจ้งไว้เเล้ว อย่างชัดเเจ้ง ผมเคยบอกกับหลายๆท่านเเละได้ปรึกษากันเเล้ว บ้านหลังนี้ เล็กๆเเต่เเข็งเเรง  ดีกว่าใหญ่ๆ เเต่หละหลวม หรือเต็มไปด้วยปัญหา ครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 04:04:38 PM »

ถ้าบริสุทธิ์ใจไม่มีอะไรน่ากลัว ผมว่าแลกกับความรู้ และได้เจอเพื่อนที่ดีและมากน้ำใจ  ถือว่าเล็กน้อยสำหรับเรื่องแค่นี้น้อยมาก
สำหรับสิ่งที่ได้รับ ผมเห็นด้วยครับ
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2008, 05:57:26 PM »

เวปนี้เป็นประโยชน์ต่อลูกศิษย์ และผู้ที่สนใจเรื่องราวของหลวงพ่อมาก ผมเชื่อว่าคนที่เข้ามาในเวปนี้บางคนก็สะดวกที่จะเปิดเผยตัว แต่บางคนก็ไม่สะดวก เพราะเหตุผลส่วนตัวร้อยแปดพันเก้า

ผมเองก็เป็นหนึ่งในกลุ่มหลังนี้.. แต่ก็ไม่ได้หมายถึงไม่สุจริตใจ

ในฐานะศิษย์ของหลวงพ่อ แม้ต่อไป ไม่สะดวกที่จะเข้ามาใช้บริการในเวปนี้ ก็คงต้องหาช่องทางอื่น ที่จะสรรเสริญคุณของหลวงพ่อ รวมทั้ง ติดตาม และเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ เพื่อหลวงพ่อที่วัดโฆสิตาราม ชัยนาท

จนกว่าจะเดินเหินไม่ไหว หรือจำความอะไรไม่ได้นั่นแหละ.

ด้วยจิตคารวะต่อหลวงพ่อกวย..

ศิษย์แพร่ง
tongn005
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2008, 12:36:27 PM »

ขอบคุณ คุณพระสรรค์
ขอบคุณพี่ศิษย์เเพร่ง จุดประสงค์หลักของการจัดตั้งเวป อยากให้ศิษย์ไปวัดหลวงพ่อ ดูเเลทำบุญกับวัดเเละโรงเรียนของท่าน เวปนี้เป็นเเค่สื่อ ใช่ครับ สำคัญที่สุดคือวัดหลวงพ่อเเละโรงเรียน ไม่ว่าจะทางไหนหรือที่ไหนก็ตาม ด้วยวิธีใดก็ตาม ถ้าเราต้องการเผยเเผ่กิตติคุณบารมีท่านด้วยความจริงใจ เเละบิรสุทธิ์ใจจริงๆ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
K-UTHAI
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008, 12:15:50 PM »

ผมเห็นด้วยกับ คุณคางเครา , คุณ TUSSANA , คุณSitprang  และไม่เห็นด้วยกับบางท่านที่บอกว่า   ถ้าบริสุทธิ์ใจ ไม่มีอะไรน่ากลัว....ถือว่าเล็กน้อย สำหรับเรื่องแค่นี้  สำหรับหลายๆท่านรวมทั้งผมด้วยมีความบริสุทธิ์ใจ แต่ก็คิดว่ามันไม่ใช่เรื่องเล็กน้อย ฉะนั้นขอเป็นผู้ดูอย่างเดียวก็ได้ครับไม่เป็นไร.... ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008, 02:33:11 PM »

ผมเห็นด้วยกับ คุณคางเครา , คุณ TUSSANA , คุณSitprang  และไม่เห็นด้วยกับบางท่านที่บอกว่า   ถ้าบริสุทธิ์ใจ ไม่มีอะไรน่ากลัว....ถือว่าเล็กน้อย สำหรับเรื่องแค่นี้  สำหรับหลายๆท่านรวมทั้งผมด้วยมีความบริสุทธิ์ใจ แต่ก็คิดว่ามันไม่ใช่เรื่องเล็กน้อย ฉะนั้นขอเป็นผู้ดูอย่างเดียวก็ได้ครับไม่เป็นไร.... ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
เรียนพี่ k-uthai ครับ ไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรครับคนเราคิดต่างกันได้ครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nop1962
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008, 09:08:47 PM »

ยังมีเวลาอีกนานครับค่อยๆ คิดและปรึกษาหารือกันนะครับ สำหรับผมส่งไปแล้วตั้งแต่วันแรก
ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ....นานาจิตตังครับ ขอสนับสนุนคุณพระสรรค์ครับ เอกสาร 1อย่าง
แลกกับความรู้ที่ได้ผมว่าเกินคุ้มนะครับ...(อีกอย่าง... ชีวิตไม่ได้คิดต้นทุนครับ)
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 02:33:21 PM »

รักหลวงพ่อมากครับ   ช่วยกันบำรุง และ เผยแพร่พระคุณของหลวงพ่อ แม้จะไม่ได้อยู่ร่วมกันก็อย่าทะเลาะกันน่ะครับ  ยิ้ม
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 08:45:15 PM »

ใครยังไม่ส่งไม่เป็นไรครับ แต่วันนี้ผมจัดไปเรียบร้อยครับ ยิงฟันยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008, 08:50:44 AM »

ส่งให้แล้วน๊ครับไม่ทราบว่าได้รับรึยัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
chet008
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2008, 09:58:48 PM »

ผมเพิ่งค้นพบวิธีส่งรูปบัตร มะกี๊นี้เอง ตอนนี้ก็ได้ส่งไปเรียบร้อยแล้ว หลังจากเพียรพยายามมาหลายครั้ง สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมไม่ได้รับอีเมล์ตอบกลับเสียที แถมชื่อก็ไม่ยอมเปลี่ยนสี(เป็นสีส้ม) แสดงว่า ทางเวบคงยังไม่ได้รับรูปที่ส่งไป  ตอนนี้คิดว่าคงได้รับแล้วมังครับ เฮ้อ...แก่แล้วก็อย่างงี้แหละ  งกงกเงิ่นเงิ่น  รู้งี้ไม่แก่ซะก็ดีแระ  อ้อ ขอบอกพี่ๆน้องๆทั้งหลายด้วยว่าอย่าคิดมากนะครับ เดี๋ยวประสาทกินเปล่าๆ  แค่ส่งหลักฐานเล็กๆน้อยๆมาแค่นี้เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย เพื่อแลกกะความรู้อันมีค่ามหาศาลซึ่งหาเรียนที่ไหนไม่ได้หรอกครับ สมัยนี้ เพราะคนเดี๋ยวนี้เห็นแก่ตัว เอาเปรียบกันมาก เค้าไม่ยอมบอกกันง่ายๆหรอกครับ กลัวเสียผลประโยชน์ กลัวคนอื่นได้เปรียบ  ผมว่านานๆจะมีคนดีๆ มีความคิดที่ดีดี ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ไม่เอาเปรียบใคร มีแต่ให้กับให้อย่างเดียวเท่านั้น จะไปหาที่ไหน  นอกจากที่นี่แห่งเดียวเท่านั้นแหละครับ เชื่อผมเหอะ อย่าซีเรียส แล้วท่านจะอายุยืน พวกท่านนับว่าโชคดีแล้วครับที่ได้รู้จักและเข้ามาในเวบนี้  เพราะหลวงพ่อดลใจให้เข้ามารวมกันนั่นเองครับ รักกันไว้เถิด เหนียวแน่นกันไว้จะได้ช่วยกันสร้างสรรค์สิ่งดีๆให้สังคมสมดังเจตนาของพลวงพ่อของพวกเรา ที่เป็นพระที่เมตตาต่อเพื่อนมนุษย์ทุกๆคน โดยไม่เลือกชั้นวรรณะ
dondindum
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008, 03:20:23 PM »

รับทราบครับและส่งไปแล้วไม่รู้ถึงหรือเปล่า
tongn005
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008, 04:06:29 PM »

ขอบคุณทุกท่าน อาจรอเวปมาสเตอร์จัดการ ใช้เวลาหน่อยนะครับ ยิ้ม

Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008, 12:06:00 AM »

ดูที่ชื่อท่านจะมีคำว่า Register Member และชื่อขณะออนไลน์เป็นสีส้มครับ
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #37 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 11:05:21 AM »

กระผมได้ส่งสำเนาบัตรประชาชนให้แล้วนะครับ ( username : phiphat )

ผมรักในหลวง
tongn005
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2008, 11:55:37 AM »

ขอบพระคุณเพื่อนๆ พี่ สมาชิกทุกท่าน ที่ช่วยส่งหลักฐานมาให้ทางเวป

ดีใจครับที่ทุกท่านเข้าใจ ทางคณะจัดทำเวปเห็นเเล้ว ทำให้เรามีกำลังใจในการพัฒนาเวปต่อไป เพื่อหลวงปู่ เพื่อวัดหลวงพ่อเเละเพื่อเรา ลูกหลวงปู่ทุกๆคน

ขอบคุณมากครับ ยิ้ม

somsak
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2008, 08:43:52 AM »

ขอบคุณทางคณะผู้จัดทำเช่นเดียวกันครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์