ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 10:54:39 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  ชุด เหรียญเดิมบาง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด เหรียญเดิมบาง  (อ่าน 22696 ครั้ง)
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 04:14:44 PM »

แหล่มเลย ขอบคุณคับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
Engineer
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 06:37:12 PM »

คุณศักดิ์สิทธิ์คุณมีข้อมูลหักล้างพวกมั่วนิ่มได้สมเหตุสมผลนับถือคนเราต้องเปิดใจให้กว้างไม่ใช่เอะอะตีว่าของเขาเก๊คนให้กับคนรับจะเสียความรู้สึกฃึ่งเขาไม่มีการฃื้อขายกัน
fluke.
Register Member
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 06:41:25 PM »

ยิงฟันยิ้ม ข้อมูลระดับห้าดาวจริงๆครับ ....
None
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 06:58:50 PM »

ข้อมูล วัดเดิมบางครับ
http://www.wdb.th.gs/web-w/db/wdb.htm

แจ่มชัด ทั้งภาพและข้อมูล ยิงฟันยิ้ม

ชัดเจนทั้งภาพและเสียง ยิงฟันยิ้ม ยอดเยี่ยม ครับ

แหล่มเลย ขอบคุณคับ
คุณศักดิ์สิทธิ์คุณมีข้อมูลหักล้างพวกมั่วนิ่มได้สมเหตุสมผลนับถือคนเราต้องเปิดใจให้กว้างไม่ใช่เอะอะตีว่าของเขาเก๊คนให้กับคนรับจะเสียความรู้สึกฃึ่งเขาไม่มีการฃื้อขายกัน

ยิงฟันยิ้ม ข้อมูลระดับห้าดาวจริงๆครับ ....

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ผมเอง เจอพระหลายๆองค์ ที่ คนไม่รู้ ตี ไม่แท้แล้ว เสียดายคุณค่าขององค์ พระครับ
เลยตั้งใจทำกระทู้นี้ เพื่อให้ คนที่ไม่มีงบ สำหรับ สะสมพระเครื่อง ชุดเดิมบาง อาราธนา เหรียญ หลวงพ่อแจ่ม หลวงพ่อจวน หลวงพ่อแบน ใช้ได้ครับ หลวงพ่อกวยของเราก็ปลุกเสกให้อาจารย์ ถนอมเหมือนกัน  ยิ่งหลวงพ่อจวน นั้นความจริงท่านเป็นเกจิ เปรียบเสมือน ศิษย์รุ่นน้องอาจารย์เดียวกับ หลวงพ่อกวยก็ว่าได้ ท่านนับถือหลวงพ่อกวย ด้วยครับ จะสังเกตุว่า ท่านร่วมเสก กับหลวงพ่อกวย หลายครั้งครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2008, 07:07:47 PM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ เหรียญจบที่ขอบ สุดยอด ยิ้มเท่ห์
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008, 02:33:45 PM »

เยี่ยมจริงๆ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
None
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2008, 06:46:36 PM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ เหรียญจบที่ขอบ สุดยอด ยิ้มเท่ห์

เยี่ยมจริงๆ ยิ้ม

ขอบคุณมากครับ คุณ โอ๋ คุณณรงค์ศักดิ์   ยิ้ม
sombia
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2008, 10:50:36 AM »

สุดยอดเลยครับ ผมมีเหรียญหลวงพ่อจวนไม่มีลูกตาอยู่สองเหรียญ ใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณมากๆครับพี่
None
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2008, 09:03:25 PM »

สุดยอดเลยครับ ผมมีเหรียญหลวงพ่อจวนไม่มีลูกตาอยู่สองเหรียญ ใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณมากๆครับพี่

ครับผม สบายใจแล้วซิครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 [2] พิมพ์