ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 11:23:28 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  สุดยอด เมตตา ใครเคยลองใช้ บอกด้วยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอด เมตตา ใครเคยลองใช้ บอกด้วยครับ  (อ่าน 5045 ครั้ง)
jacky
Register Member
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 05:55:15 PM »

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC04616D.jpg (104.7 KB, 241x210 - ดู 1354 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 05:56:12 PM »

ใกล้อีกนิดดดดด ครับ  ....  ใครเคยใช้ได้ผล เล่า ด้วยนะครับ

* DSC04615E.jpg (103.17 KB, 261x196 - ดู 1201 ครั้ง.)
jacky
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 05:56:54 PM »

กล้องผม มาโคร มันใกล้มากไม่ได้ ขอโทษ ด้วยครับ  ฮืม  ฮืม  ฮืม
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 11:53:03 PM »

ผ้ายันต์ใครล่ะครับคุณแจ็ก อยากรู้ ยิ้มกว้างๆ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
sitthiphol
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008, 03:31:19 PM »

ผ้ายันต์ม้าเสพนางครูบาวัง
วัดบ้านเด่น จ.ตากครับ ถ้าเป็นเขียนด้วยปากกาเมจิกหรือลูกลื่นทันท่านครับ ผมก้อมีอยู่ผืนหนึ่งแต่เป็นคนละแบบกันกับของผมเป็นรุ่นแรกๆที่ท่านทำออกมายาวประมาณ1.50เมตรครับ ใช้ดีทางด้านเมตามหาเสนห์,มหานิยม(โดยเฉพาะเรื่องของผู้หญิงเด่นมากๆเลยครับ)ค้าขายก้อดีด้วยเช่นกันครับแล้วแต่เราจะใช้ในด้านไหนครับผมเคยลองใช้อยู่สมัยนึ่งครับคือความอยากลองของอะครับเห็นเค้าพูดกันผลสุดท้ายบ้านแทบแตกเลยต้องหยุดใช้นะครับไม่อยากทำบาปครับแต่ถ้ายังไม่มีครอบครัวก้อใช้ได้ครับแต่ถ้ามีครอบครัวแล้วผมว่าอย่าใช้เลยครับแต่ถ้าเรามีความรับผิดชอบพอก้อไม่เป็นรัยครับใช้ได้(ถึงจะเป็นผ้ายันต์พิมพ์ที่ไม่ทันท่านก้อใช้ได้ดีครับ)โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ
วีธีใช้ดังนี้ครับ นึกถึงครูบาอาจารย์ดั้งเดิมแห่งผ้ายันต์ม้าเสพนางมาประสิทธิ์เมกับผ้ายันต์นี้ด้วยเทอญและขอบารมีแห่งหลวงพ่อครูบาวัง พรหมเสนโนมาประสิทธิเมกับผ้ายันต์ม้าเสพนางผืนนี้ด้วยเทอญ แล้วก้อว่าคาถากำกับดังนี้ครับ
โอมวิสาขามหาโยนีปิยังภาเวยยะ อาคัจฉันติเมตตัง พลังราเคเอหิเอหิสวาหม
โอมอัสสวะมหาลึงคะ มหาปิโยภาเวยยะ อาคัจฉันติเมตตัง พลังราเคเอหิเอหิสวาหม
อวัญจะเวทะนังมะอะอุชีวังกุมจิตตัง พระเพลิงเจ้าเอ๋ยให้เอาจิตแห่งราคะจิตตังแห่งราคะคนทั้งหลายมาใส่จิตตะราคะแห่งข้ากุลุกาอัปปัตติโยมาเส อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ จิตติ มิตติ กิตติ ติดติ

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
JOKER
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008, 04:00:20 PM »

ปวดตาจัง  มองไม่ชัด  ถ้าเป็นม้าเสพนางที่ลำปางเห็นในสนามเยอะเลย 
jacky
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2008, 11:33:15 AM »

ใช่ครับ ผ้ายันต์ครูบาวัง วัดบ้านเด่น ครับพี่ สำนักจันทร์  และพี่ sitthiphol แต่ยังไม่เคยลองใช้จริงๆจังๆครับ เลยไม่ทราบว่าเป็นยังไง ต้องขอโทษคุณ JOKER  ด้วยครับ กล้องผมมันทำได้แค่นี้   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
JOKER
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008, 11:18:09 AM »

ไม่เป็นไรครับท่าน  บางคนปวดตากว่าผมอีกแต่เขาไม่บ่น  อิอิ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008, 07:46:36 AM »

มีอยู่ครับ แต่ไม่ใช่ครูบาวัง แต่สายเหนือเช่นกันครับ เขียนมือครับ
ผลที่ได้รับ เยี่ยม แต่เลิกใช้นานแล้วครับ ยิ้ม
jacky
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2008, 03:59:42 PM »

สงสัยต้องลองใช้สักหน่อยครับ + กับหน้าตาดีอยู่แล้ว จะไปได้ไกลขนาดไหนหนอ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เอกดนตรีสยาม
Sr. Member

อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 12:57:37 AM »

เท่าที่เคยใช้ จะมีหัวใจเป็นงาช้างหรือไม้ขนาดเท่าหัวแม่มือติดมาด้วย เขียนชื่อด้วยดินสอแล้วห่อไว้กลางผ้ายันต์บอกกล่าวแล้วจะเกิดผลครับ เคยลองก็ดีทางเมตตา แต่ตระกรุดพับก้ได้ผลดีเช่นกันอันนั้นปัจจุบันก็พกอยู่ครับ วิธีใช้ก็เช่นกัน เขียนชื่อใส่กระดาษสอดไว้ตรงกลาง ของผมเขียนตามแบบโบราณ คือ " คนหญิงทั้งหลายคนชายทั้งหลาย " ก็หวังผลทางเมตตาค้าขายครับไม่ปราถนาอะไรมากกว่านั้น
หน้า: [1] พิมพ์