ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 11:26:27 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  พระที่ทันหลวงพ่อกวยเสก ยังมีให้บูชาที่วัดโคกดอกไม้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระที่ทันหลวงพ่อกวยเสก ยังมีให้บูชาที่วัดโคกดอกไม้ครับ  (อ่าน 41620 ครั้ง)
k.luck
Register Member
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 09:13:54 AM »

ธนาณัติไปที่ พระครูสังฆรักษ์ต้อย
วัดโคกดอกไม้ ต.ดงคอน อ.สรรคบุรี ชัยนาท 17140
โทรไปถามท่านพระครูก่อนว่าเหลืออยู่ไหม
056-481115, 0862128127
D.w
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 03:33:00 PM »

ขอบคุณครับพี่ คือผมอยู่สงขลาใกลสักหน่อยคับ รบกวนหน่อยนะครับ
mister_20
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007, 09:19:14 AM »

ใช่ครับ ๆๆๆ  ผมอยากมีไว้เหมือนกันแต่ไม่สะดวกที่จะเดินทางไปด้วยตัวเอง มีวิธีไหนที่จะได้ไว้บูชาบ้าง
ถ้าทางวัดไม่สะดวกที่จะใบชาทางไปรษณีย์  พี่ ๆ ท่านใดไปบูชาที่วัดฝากบูชาเผื่อด้วยจะได้ไหมหนอ  เพื่อน้อง ๆ จะได้มีของดี ๆ ไว้ติดตัวครับ
KISANA
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2007, 12:04:57 AM »

ผมไปวัดโคกดอกไม้มาเมื่อวันที่ 12 ก.ค. 50 ที่ผ่านมา  ตอนกำลังเข้าวัด สวนกับรถยนตร์ทะเบียน ระยอง
   ผมใจหายแวป นึกว่าเพื่อนสมาชิกสายหลวงพ่อกวยจากระยองมาเหมาไปหมดแล้ว  แต่พอถึงวัดเห็นหลวงพ่อ
   กำลังนั่งรับแขกอยู่  ดีใจมาก รีบถามพระที่จำหน่ายวัตถุมงคลที่ตู้รับจองจตุคาม(จะมีพิธีในวันอาทิตย์ที่ 15 )
   ว่าพระเก่าๆของหลวงพ่อยังพอมีหรือไม่ โชคดีได้เช่ามา 3 องค์  ยังเหลืออยู่ในตู้อีก 10 กว่าองค์ นอกจากนั้น
   ยังโชคดีได้พระกรุจากโบสถ์เก่าของวัดที่หลวงพ่อโตวัดวิหารทองสร้างและนำมาบรรจุไว้อีก 5 องค์ๆละ 100
   เป็นเนื้อตะกั่วดีบุก มีคราบกรุออกเขียวๆแดงๆคล้ายสนิมแดง หลวงพ่อเก็บไว้จนลืมเมี่อคราวรื้อโบสถ์เก่า เพิ่งจะ
   นำออกมาจำหน่าย วันนั้นมีคนเช่ากันหลายคน ส่วนใหญ่คนละ 2 องค์ หลังเช่าแล้วผมรีบเข้าไปกราบหลวงพ่อ
   ให้หลวงพ่อมนต์ให้อีกครั้งแล้วผมรับจากมือหลวงพ่อ นั่งสนธนากับท่านความกระจ่างที่ได้รับรู้จากปากหลวงพ่อ
   คีอ ท่านเป็นหลานหลวงพ่อโตวัดวิหารทอง  โยมแม่หลวงพ่อเรียกหลวงพ่อโตว่าหลวงพี่ และพระกรุที่ว่านี้หลวง
   พ่อโตเป็นผู้สร้างและนำมาบรรจุไว้  ผมไม่กล้าถามว่าลอยจารข้างหลังใครเป็นผู้จาร เพราะมีบางองค์จาร
   บางองค์ไม่จาร ตอนกราบลาหลวงพ่อกลับหลวงพ่อได้เรียกลูกศิษย์ให้นำขันน้ำมนต์ประพรมน้ำพุทธมนต์และรับ
   พรจากหลวงพ่อ คุ้มและโชคดีจริงๆกับการเดินทางไปวัดโคกดอกไม้ครั้งแรกของผมในคราวนี้
sidwat
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2007, 12:18:38 AM »

โชคดีแล้วครับคุณ KISANA
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2007, 12:19:43 AM »

ท่านเมตตาสูงมาก ๆ ครับ
dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2007, 05:01:04 PM »

พระสมเด็จนางพญาจิ๋ว และ พระเนื้อชินหลวงพ่อโต โทรเช็คที่วัด "หมดแล้วครับ"  เศร้า
ผมเก็บได้แต่นางพญา เนื้อชินเก็บไม่ทันครับ  เศร้า

พระเนื้อชินมีใครเก็บไว้เยอะขอแบ่งหน่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2007, 10:07:48 PM »

ผมไปที่วัดโคกดอกไม้เมื่อวันที่ 27 ก.ค.มาครับ   ได้เช่ามานิดหน่อย ทั้งพระของหลวงพ่อกวย และ พระกรุของหลวงพ่อโต  ตอนกลับเห็นในพานเหลือพระหลวงพ่อกวยอีกองค์เดียว  ได้กราบหลวงพ่อพร้าให้ท่านเป่ากระหม่อม และ คล้องตะกรุดให้ด้วย  ท่านใจดีมากน่ะครับ   ยิ่งรู้ว่าท่านมีความสัมพันธ์กับหลวงพ่อก็ยิ่งศรัทธา   มีโอกาสจะไปทำบุญกับท่านอีกครับ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 01:08:42 PM »

ไปกราบท่านมาเมื่อวาน ยังเห็นในตู้อยู่ประมาณ10องค์ครับ ผมได้มา3 องค์ชาวบ้านใกล้วัดบูชาไปอีกคนละ5องค์2องค์เห็นเหลือในตู้2องค์ครับ ส่วนพระวัดชิโนรสเห็นเหลืออีกประมาณไม่ถึง10องค์ครับ

* To_F.jpg (43.53 KB, 490x480 - ดู 4750 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 01:09:51 PM »

ด้านหลังครับ

* To_B2.jpg (48.38 KB, 509x480 - ดู 4683 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 01:11:33 PM »

นางพระญาจิ๋วได้มา2องค์ครับ ลองติดต่อบูชาดูนะครับ

* Chi.jpg (27.15 KB, 339x480 - ดู 4704 ครั้ง.)

fluke.
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 04:49:23 PM »

พิมพ์เนื้อชินสามเหลี่ยม ที่หลวงพ่อโต วัดวิหารทองท่านปลุกเสกเนี่ย เรียกว่าพิมพ์อะไรครับ ถ้าได้มาเมื่อไหร่จะนิมนต์ท่านขี้นคอซะหน่อย......
sidwat
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 07:35:24 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ทราบแต่เพียงว่ารอยจารด้านหลัง หลวงพ่อพร้าจารครับ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 07:42:55 PM »

ขอบคุณพี่ Sidwat คับ ยิ้มเท่ห์
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 08:33:08 PM »

ได้มาเมื่อวันศุกร์ที่ 27 ที่ผ่านมาครับ  คงเหลือไม่มากแล้วล่ะครับ

* KDogmai.jpg (50.06 KB, 568x426 - ดู 4461 ครั้ง.)
fluke.
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2007, 08:12:44 PM »

เพี้ยง ขอให้ท่านมาโปรดผมในเร็ววันด้วยเถิด เจ้าประคู้นนนนนน....นนน (ทั้งหลวงพ่อโตและหลวงพ่อกวย) สาธุ.... ยิงฟันยิ้ม
k.luck
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2007, 09:50:24 PM »

คุณ iamjun ตะกรุดเป็นของหลวงพ่ออะไรครับ เช่ามาเท่าไร น่าสนใจดีครับ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2007, 11:16:18 PM »

ตะกรุดเป็นของหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ครับ  ได้มาพร้อมกันกับ พระหลวงพ่อกวย และ พระกรุหลวงพ่อโต น่ะครับ
pa
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 07:04:06 PM »

ยิ้ม :)สวัสดีครับผมเพิ่งเข้ามาที่บอร์ดครั้งแรกฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมนับถือหลวงพ่อกวยท่านมากผมรู้จักท่านหลังท่านมรณะแล้วประมาณปี2535สมัยอาจารย์สำรวยเป็นเจ้าอาวาส เหรียญหลวงพ่อผมมีรุ่น1,2,3แต่ที่มั่นใจว่าแท้เป็นรุ่น3หลังหนุมานกระไหล่ทองที่เหลือเชื่อว่าโดนทุบครับ ส่วนของหลวงพ่อพร้าผมมีเนื้อผงปี2530พิมพ์แหวกม่านทรงเจดีย์หลังรูปเนื้อออกเหลืองๆ จริงแล้วผมไม่รู้จักท่านหรอกแต่เพื่อนผมเขามีแผงพระที่เซียร์รังสิตอาเขตเขาให้ช่วยซื้อผมเห็นเส้นเกศาหลวงพ่อเยอะดีและทั้งกล่องมีพิมพ์นี้อยู่องค์เดียวผมเลยช่วยเขา500฿. มารู้ตอนหลังว่าท่านก็สายหลวงพ่อกวย ทุกวันนี้เพื่อนขอซื้อคืนเพราะราคาขึ้น3,000กว่าแล้ว มีคนบอกว่าใช้แทนพระหลวงพ่อกวยได้ครับผมก็เลยไม่ถอด ผมมีเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่อครับเกี่ยวกับโชคลาภคือผมนับถือหลวงพ่อแต่ตอนนั้นวัตถุมงคลหลวงพ่อผมไม่มีซักอย่าง มีเพียงรูปที่ตัดเอามาจากหนังสือนะโมที่คุณเฒ่า สุพรรณเอามาลงไว้ วันนั้นเป็นวันหวยออกผมไม่มีเงินเลยเพราะเป็นกลางเดือน เงินเดือนตอนนั้นแค่เจ็ดพันกว่าบาท พอดีเพื่อนร่วมงานผมเขาขายหวยใต้ดินเขาขอให้ผมช่วยซื้อผมบอกไม่มีเงินกะว่าก่อนเลิกงานจะยืมเงิผู้จัดการไว้กินขาวซักพันบาท เขาบอกไม่มีเงินสดซื้อให้เซ็นก็ได้ ผมบอกว่าไม่ฝัน เขาก็ขอให้ช่วยซื้อจนได้ผมเลยยกมือไหว้โดยเอารูปหลวงพ่อที่ตัดมาอยู่ในมือแล้วบอกหลวงพ่อว่า หลวงพ่อผมไม่มีเงินจะกินข้าวแล้วที่ซื้อหวยนี้ก็เพราะขัดเพื่อนไม่ได้ผมเดือดร้อนจริงๆหากหลวงพ่อศักสิทธิ์จริงโปรดแสดงให้ลูกประจักษ์ด้วยเถอะ ตอนนั้นผมก็รู้ว่าจะซื้อเลขอะไรเพราะไม่เคยฝันไม่เคยเล่นหวยด้วยพอดีผมเหลือบเห็นบิลใบเสร็จซื้อของมันมีเลขนัมเบอร์อยู่สามตัวผมเลยเขียนตามนั้น100x100 จากนั้นผมก็ไปตรวจงานข้างนอก พอห้าโมงครึ่งเลิกงานเพื่อนผมเอาเงินมาให้หลายหมื่นบอกพี่ถูกหวยผมถึงกับอึ้งไปเลย หลังจากนั้นผมได้ส่งเงินมาทำบุญที่วัดในนามอาจารย์สำรวย นี่แหละครับที่ผมเจอมา มีอีกหลายต่อหลายครั้งครับที่หลวงพ่อช่วยผมแต่เชื่อมั๊ยว่าผมยุงไม่เคยไปวัดหลวงพ่อเลย นี่ว่าว่างๆก็จะไปกราบหลวงพ่อสักครั้ง
sidwat
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 08:30:10 PM »

ช่วยโพสต์รูปพระหลวงพ่อพร้าให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์