ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 06:17:23 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  แหวกม่านสมาธิเนื้อดิน...ทำไมบางคนเรียก "แหวกม่านลอยน้ำ" ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกม่านสมาธิเนื้อดิน...ทำไมบางคนเรียก "แหวกม่านลอยน้ำ" ครับ  (อ่าน 4301 ครั้ง)
Tome
Register Member
Sr. Member

« เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008, 12:27:42 AM »

ผมสงสัยว่าทำไมเขาถึงเีรียกว่าแหวกม่านลอยน้ำครับ พี่ๆ ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

* Loinam_Front.JPG (128.05 KB, 800x888 - ดู 2538 ครั้ง.)

* Loinam_Back.JPG (109.97 KB, 800x899 - ดู 1966 ครั้ง.)

* Loinam_Left.JPG (83.49 KB, 800x979 - ดู 1964 ครั้ง.)

คติประจำใจ...

"มีจะมา ก็เพราะหา เข้ามาไว้
       มีไม่ได้ เพราะนิสัย ไม่ขยัน
       มีมากแล้ว ใช้หมด ก็อดกัน
       วันหน้านั้น กินอะไร เพราะไม่มี"

คำสอน...
                  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008, 08:52:54 PM »

เป็นแหวกม่าน"ลาย"น้ำแล้วเรียกเพี้ยนไปหรือเปล่าคับ

มั่วไปเรื่อยอะผม  แลบลิ้น

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008, 10:22:35 PM »

อยากได้  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า ช้าไปนิดเดียวเอง อดเลย

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ยินดีด้วนครับพี่ถม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008, 10:25:36 PM »

หลวงพ่อโยนลงสระแล้วลอยน้ำครับ ยิงฟันยิ้ม
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 01:24:13 PM »

หลวงพ่อโยนลงสระแล้วลอยน้ำครับ ยิงฟันยิ้ม

ยังงี้ต้องทดลอง555

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
JOKER
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 03:16:18 PM »

ไม่ลอยละยุ่งเจียว อิอิ
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 06:04:36 PM »

อืม... อยากมีกะเขามั่งจังครับ   ตกใจ  ตกใจ  ยิงฟันยิ้ม
Tome
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 07:08:58 PM »

เป็นแหวกม่าน"ลาย"น้ำแล้วเรียกเพี้ยนไปหรือเปล่าคับ

มั่วไปเรื่อยอะผม  แลบลิ้น
อือ...มีเหตุผล

อยากได้  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า ช้าไปนิดเดียวเอง อดเลย

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ยินดีด้วนครับพี่ถม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
รับแลกกับองค์จ้อยไม่มีย่ามครับ...ฮิๆๆๆ

ไม่ลอยละยุ่งเจียว อิอิ
ขอบคุณ พี่Tawatchai1889 ที่ไขข้อข้องใจครับ

แต่ไม่กล้าลองหรอกครับพี่ เห็นด้วยกับพี่หลานศิษย์ ไม่ใช่ไม่เชื่อหลวงพ่อ แต่ลองของมันไม่ดี

วันหน้านั้น กินอะไร เพราะไม่มี"

คำสอน...
None
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2008, 09:08:00 PM »

สวยมากครับคุณฐม
Tome
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 08:14:29 PM »

ขอบคุณครับ พี่ศักดิ์สิทธิ์ อย่าลืมเอาแหวกม่านมารวิชัยองค์ใหม่มาให้ชมกันนะ อยากดูรอยจารครับ

คำสอน...
หน้า: [1] พิมพ์