ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 23 เมษายน 2024, 02:12:16 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  ...นาคเกี้ยว....ตัวผู้..........
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...นาคเกี้ยว....ตัวผู้..........  (อ่าน 2669 ครั้ง)
JOKER
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008, 01:41:18 PM »

คือมีความสงสัยอยู่อย่างมากครับว่า  ลายตอกมีดหมอจะมีนาคอยู่ 2 ตัว ตัวข้างหน้าเป็นลายเกล็ด(ตัวข้างหน้าคือตัวบน)  ตัวข้างหลังตอกเป็นลายกลมๆ  อยากถามว่าตัวไหนตัวผู้ครับ    
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2008, 11:39:32 PM »

อ้าว   งานเข้าครับพี่น้องผมก็เคยสงสัยอยู่ เดี๋ยวต้องรอคุยกัยสายพยุหะ ได้เรื่องจะมาขยายให้ฟังครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
JOKER
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2008, 08:42:22 AM »

รออยู่นะจ๊ะ  เพราะยังมีคำถามอีกหลายแม๊ค.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2008, 10:51:38 AM »

สุดยอดเเห่งคำถาม ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2008, 11:08:51 PM »

ได้ความแล้วคุณโจ๊ก ปล่อยให้รอ 2 วันแค่เนี้ย เหลาเลย
   คืองี้ครับ ไม่ได้มองว่าตัวไหนดอก ตัวไหนเกร็ด แต่ถ้าตัวไหนอยู่บนนั่นแหละตัวผู้ สังเกตุง่ายๆ ที่เอาหัวเกยนั่นแหละตัวผู้ เสริมอีกหน่อยตามคติหรือธรรมเนียมโบราณเขาไม่ค่อยให้ผู้หญิงอยู่บนผู้ชายไม่ว่าที่ลับหรือที่แจ้ง เขาถือครับ(ถกกันแค่เรื่องนาคนะครับอีโรติกหน่อยแต่วิชาการนะ ยิงฟันยิ้ม)

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
JOKER
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008, 08:39:56 AM »

ผมก็ว่าหยั่งงั้นแหละครับท่านสำนักจันทร์  ใครจะยอมให้ผู้หญิงขึ้นบนได้ ยิงฟันยิ้ม  ...
พอดีมีมีดอยู่อีนนึง  สงสัยที่นาคนี่แหละครับ....ที่มาที่ไปดีมาก  ฝักใหม่  ขัดใหม่  เจ้าของเดิมลับซะคมกริ๊บเลย
นาคสลับ  ยันต์ก็ไม่เคยเห็น  เป็นมีดที่  ใหญ่มากยาวรวม 15 นิ้ว....กลัวปลอมจังเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* www20.jpg (99.4 KB, 564x323 - ดู 412 ครั้ง.)

* www1.jpg (64.07 KB, 680x284 - ดู 422 ครั้ง.)

* www25.jpg (63.65 KB, 552x247 - ดู 470 ครั้ง.)
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008, 10:26:19 PM »

ครับคุณโจ๊กที่เห็นเป็นมีดแท้แหละ เดิมคงมีแค่ลายตีกัง(ลายครึ่งวงกลมเรียงไปตามสันมีด) แล้วมาตีลายนาคภายหลังไม่ใช่ฝีมือพยุหะแต่ตอกเลียนฝีมือพยุหะครับ เลยไม่เนียน

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2008, 12:08:38 AM »

เล่มนี้ผมเคยได้ครอบครอง แต่ส่งขึ้นเหนือไปแล้ว ไม่คิดว่าจะได้เห็นอีก ชื่นใจที่อยู่กับพวกหมู่เรานี่เอง

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2008, 12:16:40 AM »

คุณโจ๊คได้จากตุ๊ขวัญหรือป่าวครับเล่มนี้.. ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
JOKER
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008, 08:25:22 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ไม่แน่ใจนะครับว่าของตุ๊ขวัญรึปล่าว  เดี๋ยวจะลองถามเจ้าของเดิมเค๊าดูครับ
ขอบคุณท่านเจ้าสำนักและอีกหลายๆท่านที่เยี่ยมชมและให้คำตอบครับ.... ยิ้มกว้างๆ
JOKER
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008, 08:29:14 AM »

พี่เคราครับ  ขอประวัติหน่อยครับ   ยิงฟันยิ้ม
JOKER
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008, 03:16:29 PM »

เอาแบบตื่นเต้น  ตื่นเต้นนะ   ยิงฟันยิ้ม
JOKER
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 09:05:06 AM »

พี่เคราไม่ตอบเลยนะ 
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 11:16:34 PM »

ที่มาธรรมดาไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น เป็นคนหันคาจำชื่แกไม่ได้ พี่แกคอยนำมีดของลุงลานช่างตีมีดชาวบ้านเชี่ยนมาขายให้ผมบ่อยๆ
แต่เล่มนี้ไม่ใช่งานลุงลานแน่นอน  แกได้มาสภาพนี้ไม่ได้ปรุงแต่งอะไร ผมเห็นใบมีดเล่มนี้ก็ชอบมากส่วนด้ามกับฝักดูแล้วน่าจะทำใหม่
เจ้าของเดิมก็ไม่ทราบว่าเป็นมีดหลวงพ่อท่านใด  ตอนซื้อก็ถามใจตัวเองว่าถ้ามีดเล่มนี้มีแต่ใบมีดจะซื้อไหม ตอบได้ทันทีว่าซื้อครับ
มันเลยไม่มีอะไรตื่นเต้นครับคุณโจคเกอร์  ต่อมาก็ส่งให้พี่ที่เคารพไปชมที่เชียงใหม่ ตุ๊ขวัญเห็นแล้วชอบก็แลกกับเหรียญเจ้าตากหลวงปู่ทิมเลี่ยมทองมาให้..เอวังก็มีด้วยประการชะนี้..อ้อ..มีดเล่มนี้ตอนอยู่กับผมจะพกติดรถไว้ตลอด อุ่นใจดีไม่ว่าผีหรือคน ผมบ่ยั่น..ครับ
ยิงฟันยิ้ม

JOKER
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2008, 10:26:25 AM »

ใช่ครับ  เป็นของตุ๊ขวัญจริงๆ  แต่ไม่ได้อยู่กับตุ๊ขวัญประมาณ 3 ปีแล้ว 
omega1234
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2008, 04:42:55 AM »

ตามความคิดผมนะ (เป็นการอนุมานเอา)  สัตว์โลกทุกชนิดเมื่อเกี่ยวพาราสีแล้วพร้อมที่จะสืบพันธุ์ ตัวผู้จะอยู่ด้านบนเสมอ ยิงฟันยิ้ม สัตว์เลื้อยคลานประเภทงู ตัวผู้จะใช้หัวกดหัวของตัวเมียเอาไว้แล้วค่อยทําการม้วนตัวเป็นเกลียวเข้าผสมพันธ์ (อันนี้ดูมาจากเนชั่นแนลจีโอการฟฟิก) คงจะประมานนี้แหละ ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วย ยิงฟันยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 12:32:51 AM »

ถูกเผงเลยซิครับคุณโอเมก้า ประกอบเหตุผลได้สุดยอดจบอย่างสวยงามเรื่องตัวผู้ตัวเมีย เรื่องลายนาคเกี้ยว ยิงฟันยิ้ม

JOKER
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 12:04:10 PM »

จบแล้วครับ นาคเกี้ยว  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมและให้สาระน่ารู้อีกเยอะแยะ
หน้า: [1] พิมพ์