ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 18 เมษายน 2024, 08:49:25 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  หมดใจให้หลวงพ่อกวย...ผู้วิเศษเมืองสรรค์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หมดใจให้หลวงพ่อกวย...ผู้วิเศษเมืองสรรค์  (อ่าน 6549 ครั้ง)
singbangrachan
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 12:16:26 PM »

คือเรื่องมันมีอยุ่ว่า ผมก็ได้รับรู้ถึงบารมีของหลวงพ่อกวยมามากมาย
 ตัวผมก็นับถือศรัทธาอย่างยิ่งจึงอยากไปกราบท่านที่วัดอย่างมาก แล้วก็มาถึงวันแม่ที่ผ่านมานี่แหละ ครับบุญวาสนาผมก็ถึงจนได้ ก็จะไปกราบท่านทั้งๆที่ไม่ทราบทางไปวัดเลย ไปยังใงดีวะเนี่ย
ผมก็ขี่รถจักรยานยนต์ไปกราบหลวงปู่ศรีที่วัดพระปรางค์ก่อน จากนั้นผมก็คิดว่าจะไปวัดบ้านแค เลยดีไหมวันนี้
ผมก็ตัดสินใจจะไปกราบหลวงพ่อเฒ่าก่อน คิดว่าวัดบ้านแคคงต้องขี่รถไปอีกไกลแน่นอนก็คิดท้อใจจะไม่ไปและไว้ไปวัดหลวงพ่อกวยคราวหน้าแล้วกัน ในใจก็ผมก็ไม่สบายใจเลยเพราะตอนอยุ่กรุงเทพอธิฐานขออะไรท่าน ก็ได้มา ฝากตัวเป็นศิทธิ์พูดกับเหรียญท่านในใจขอท่านตลอด  ทั้งทียังไม่มั่นใจว่าที่คล้องนั้นแท้รึป่าวน้า แต่คล้องเหรียญท่านกับตัวตลอดเวลา ผมก็อธิฐานว่า ถ้ากลับสิงห์จะมากราบท่าน แล้วทำไงละใจท้อแล้วคิดว่าต้องไปอีกไกลเข้าไปลึก เราคนต่างถิ่นจะทำไงดี ก็เลยตัดสินใจว่าไปคราวน่าดีกว่าหาเพื่อนๆมาด้วย  แต่ในใจก็อธิฐานว่าหลวงพ่อผมอยากไปวัดหลวงพ่อนะครับ จะไปกราบท่านใจจะขาดจะทำไงดีละครับ จากนั้นผมก็ขี่รถมาเรื่อยเหลือประมาณสามกิโลจะถึงวัดคังคาวแล้ว รถผมเกิดยางรั่ว ในใจคิดว่าซวยแล้ว ไม่ได้ไปตามเป้าหมายเเน่เลย เพราะคิดว่าจะหาร้านปะแล้วอาจจะกลับเลย เนื่องจากเมื่อตอนสายๆใจคอไม่ค่อยดี ผมจะเล่าว่าหลังจากกราบขอพรหลวงพ่อศรีก่อนนะครับ ผมเข้ามาหาซื้อของกินที่ตลาดชันสูตรมีร้านนึงเค้าตั้งกันสาดออกมานอกถนนผมก็มัวมองเด็กสาวๆหันไปปอีกทีเกือบชนเหล็กเลยครับเจ้าของร้องวี๊ดดเลยครับ เค้าคิดว่าต้องโดนเหล็กฟาดแน่ๆ แต่บารมีของสิ่งศักดิ์ศิทธิ์ที่อยู่กับผมหันมาทันหักหลบเลยรอดอย่างหวุดหวิดด้วยความตกใจก็รีบขี่วนออกเลยไม่ได้หยุดดูอะไร ในใจตอนนั้นนึกถึงบารมีหลวงพ่อศรีที่ผมไปกราบมาผมขอท่านว่าผมจะไปกราบหลวงพ่ออื่นๆ(ศิษย์ท่าน)อีกขอให้ผมเดินทางปลอดภัย ผมก็ใจไม่ดีกังวล แล้วตอนขี่รถจะไปวัดคังคาว รถผมก็มาซวยยางรั่วจริงๆ  ในใจนิเซงอย่างมากว่าอะไรเนี่ยอุปสรรคเยอะจริงมารพจญทำไมเนี่ยจะไปทำบุญ ผมก็จูงรถกลับย้อนมาประมาณสิบเมตรเลยเข้าไปถามคุณลุงที่แกนั่งคุยกับหลานๆ ถามว่าร้านปะยางอยู่แถวไหนครับลุงแกบอกว่ามีสองร้านนะจูงกลับไปหน่อยก็เจอละ ผมก็เข่นกลับไปแต่พอเข่นไปนิดนึงลุงแกก็ตะโกนบอกเด๋วๆๆๆ ไอ้หนุ่มเข่นไปทางวัดคังคาวดีกว่า อีกประมาณสองร้อยเมตรมีร้านเปิดใหม่ ผมก็ขอบคุณคุณลุงแล้วผมก็กลับรถไปทางวัดคังคาว ก็เดินเข่นไปมาถึงร้านก็นั่งรอสักพัก ร้านอยุ่ซอยทางเข้าวัดโพธิ์งามหรือป่าวถ้าจำไม่ผิด ระหว่างรอผมก็นึกในใจเอามือกำเหรียญหลวงพ่อกวยแล้วขอโทษท่านว่าผมคงไม่มีโอกาสไปกราบท่านแล้ว ไว้คราวหลังดีกว่าเพราะข้อมูล เดินทางก็ยังไม่มี ไม่รุ้อะไรเลยในใจผมเสียใจมากที่ต้องผผิดคำพูดกับหลวงพ่อว่าวันแม่จะมากราบท่าน  เวลาผ่านไปครึ่งชั่วโมงมีเพื่อนเจ้าของร้านเดินมาคุยกับผมเรื่องรถ สักพักผมก็นึกยังไงไม่รุ้เลยถามคุณพี่เค้าว่า พี่ชายครับวัดหลวงพ่อกวยไปทางไหนครับ พี่เค้าเงียบแล้วยิ้มที่เยาะๆ แล้วพูดออกมาว่า โธ่น้องชายซอยนิเลยเนี่ยขี่ข้ามสะพานนะแล้วตรงยาวไม่ต้องเลี่ยวทางไหนเลยประมาณสี่กิโลถึงเลยน้อง ผมขนลุกทันที ผมดีใจมากๆ คิดว่าอะไรวะเนี่ยตรงไปอีกสี่กิโลเองหรอ เมื่อรถผมเสร้จผมเลยตัดสินใจขี่รถไปทันดี ระหว่างขี่รถไปกับชมบรรยากาศทุ่งนา ชิวๆมากมายรถก็ไม่ค่อยมี สบายใจทางไปวัดไปไม่ลำบากอย่างที่คิดเลย เเล้วผมก็คิดว่าไม่ใช่แล้วนะที่รถยางรั่วไม่เรื่องซวย แต่เปนเรื่องดีมากหลวงพ่อท่านมาโปรดให้ผมยางรั่วต้องไปปะยางหน้าซอยทางลัดไปวัด  ผมพูดกับตัวเองว่า ท่านอยู่กับผมจริงๆ
ใจผมเนี่ย รักและศรัทธาท่านสุดๆไปเลย บารมีท่านช่วยศิษย์ทุกคนจริงๆ พอมาถึงวัดก็ไปกราบท่านตรงรูปหล่อก่อนเลย บอกว่าขอบคุณหลวงพ่อมากที่ชี้ทางมาให้ผมได้มากราบท่านในวันนิ ลูกศิษย์คนนี้มากราบท่านแล้วครับไม่ผิดสัญญาแล้วครับ  ดีใจมากๆ แล้วผมก็เข้าไปกราบร่างท่าน ได้มีโอกาสรอดโล่งหลวงพ่อด้วย ตอนรอดรู้สึกกลัวมีคนว่ามารอดโล่งแก้วท่านทำไม กลัวเค้าจะห้าม ต้องเสียเงินไรประมาณนิเหมือนผมจะไปแอบรอดหรือป่าว เลยเข้าไปแล้วรีบออกมา อิอิ แต่ก็ออกมาเจอหลวงพี่ที่อยุ่ตรงตู้วัตถุมงคล หลวงพี่บอกว่ารอดโล่งแก้วหลวงพ่อยังโยม โชคดีมากวันนิเข้าเปิดตลอดเลยนะมีเด็กไม่สบายมารอดแล้วหายเพิ่งมาแก้บนไป ผมแอบยิ้มเล็กๆ แล้วหลวงพี่คนนั้นก็ดูเหรียญให้ผมด้วยแล้วบอกว่า แท้เเน่นอนเลยโยมเหรียญยอดฮิตหลังยันต์รมดำ ผมเลยมั่นใจล้านเปอร์เซนแล้วครับว่าหลวงพ่ออยู่กับผมแน่แท้ หมดข้อกังขาเลย  แล้วก็ทำบุญกับทางวัด เช่าวัตถุมงคลมาเล็กๆน้อยๆ อิอิ ผ้ายันต์ที่คุณพี่ทางเวปจัดถวายผมก็เช่ามาบูชาด้วยครับ อิอิ แล้วก็กราบลาหลวงพ่อกวย และลาหลวงพี่ ออกมาเดินชมวัดสักพัก รมรื่นมากมาย ระหว่างนั้นก็คนจากกรุงเทพขับรถเข้ามาวัดมากันเยอะ ผมนึกในใจว่าวัดหลวงพ่อกวยจะเจริญขึ้นเรื่อยๆแน่ ลูกศิษย์ทั่วประเทศจริงๆเยอะมากๆผมเชื่อในสิ่งที่เห็น เห็นในสิ่งที่เชื่อครับแล้วก็มีหลายคนที่ได้เห็นมาตาตัวเองถึงบารมีหลวงพ่อชัดเจนประจักษ์แจ้งเหมือนผมเลยครับ  แล้วผมก็เดินทางไปวัดคังคาวต่อ ไปกราบหลวงพ่อเฒ่า(มีคนเอาแตรวงมาแก้บนด้วย) แล้วก็เดินทางไปกราบ หลวงพ่อเศียร วัดศาลาโคดม หลวงพ่อเชน วัดสิงห์ หลวงพ่อฟุ้ง วัดสะเดา หลวงพ่อช่วง วัดแหลมคาง  ตามลำดับครับ กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพประมาณทุ่มหนึ่งจบการเดินทาง   

วันแม่ตอนเช้ากราบแม่ ตอนสายบ่ายเย็นกราบพระ เป็นวันที่สุดยอดวันหนึ่งในความทรงจำผมเลยครับ
เรื่องของหลวงพ่อกวยในวันนั้นประทับใจในบารมีปาฎิหารย์
จะอยู่ในใจของผมตลอดไป หมดใจให้หลวงพ่อกวย...  ผู้วิเศษเมืองสรรค์
จบแล้วครับเรื่องของผม วันนิไม่ได้ไปเรียนเลยว่างพิมครับ

ท้ายสุดนิขอบารมีของหลวงพ่อกวย โปรดปกป้องคุ้มครองเมตตาดูแลลูกศิษย์ทั่วทุกคน
ด้วยพรหลวงพ่อที่ให้ไว้ว่า อย่าอดอย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา มีความสุขทุกท่านนะครับ ยิ้มเท่ห์

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 12:53:53 PM »

สาธุ หลวงพ่อท่านคงอยากพบน่ะครับ  ยิ้มเท่ห์
visitpol
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 03:45:53 PM »

ยินดีด้วยนะครับ กับวันแม่ที่สุดพิเศษวันหนึ่ง ยิ้ม
somsak
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 04:43:20 PM »

ยินดีด้วยครับ
singbangrachan
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008, 01:21:26 AM »

ขอบคุณพี่ๆที่เสียเวลาที่มีค่า มาอ่านบทความของผมครับ ยิ้มเท่ห์

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
Sitprang
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2008, 10:32:25 AM »

ยินดีด้วยครับ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2008, 08:54:36 AM »

ยิ้ม       ยินดีด้วยครับในสิ่งดีๆๆ ยิ้มเท่ห์

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
โยมโอ่ง
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2008, 03:49:14 PM »

ผมอีกคนนึงครับต้องพาครอบครัวไปกราบท่านให้ได้ ยินดีด้วยครับ   ยิ้ม
needful
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008, 09:30:46 PM »

หลวงพ่อท่านรักลูกศิษย์ทุกคนครับ ไม่ว่ายากดีมีจนแค่ไหน  ยิ้มกว้างๆ

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
หน้า: [1] พิมพ์