ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 01:35:06 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  กราบแทบเท้าหลวงพ่อกวย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบแทบเท้าหลวงพ่อกวย  (อ่าน 7772 ครั้ง)
ฟินิกซ์
Register Member
Newbie

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 03:50:14 PM »

ผมนั้นขอกราบฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อกวยตั้งแต่ปี 49 ได้มีโอกาสไปที่วัดและกราบท่าน 3-4 ครั้ง แต่ต่อมาเกิดชะตาพลิกผัน ทำให้ไม่ได้ไปกราบท่านที่วัด ได้แต่อาศัยกราบรูปของท่านที่ห้อง แต่ในใจก็ระลึกถึงท่านอยู่เสมอ เคยเช่าวัตถุมงคลของท่านและส่วนใหญ่เป็นรุ่นปี 39 แต่ตอนนี้ก็ให้คนอื่นบูชาต่อไปหมดแล้ว ด้วยวิกฤติทางการเงิน ยังความเสียดายมาจนถึงทุกวันนี้ ยังดีที่มีรูปท่านใบเล้กๆ ขนาดประมาณ 1 นิ้วที่พระที่วัดท่านให้มากับพระสิวลีองค์น้อยที่คุณเฒ่า สุพรรณได้ทำไว้และพี่สมาชิกในเวปนี้ท่านเมตตาให้มาพร้อมติดเกศาหลวงพ่อกวยที่ด้านหลังอีก 1 องค์ ที่พอจะมีบูชาอยู่ ประสบการณ์สดๆร้อนๆเกิดขึ้นกับรูปถ่ายของท่านใบเล็กๆปี 39 นี่แหละครับ เรื่องเป็นดังนี้ครับ
   แฟนผมทำงานในบริษัทแห่งหนึ่งมาหลายปีแล้วแต่ไม่ก้าวหน้าเท่าที่ควร เคยสมัครงานไว้แต่ก็ติดปัญหาด้านการตรวจร่างกายไม่ผ่าน มาคราวนี้เธอหวังไว้มากกับบริษัทที่เพิ่งไปสมัครใหม่ แต่ก็กลัวปัญหาเรื่องเดิมอีก ผมเองก้ไม่รู้จะช่วยยังไงได้ นึกถึงหลวงพ่อกวยขึ้นมา จึงได้มอบรูปใบน้อยให้กับเธอไปแล้วให้เธออธิษฐานขอให้หลวงพ่อช่วย ตัวผมเองก็จุดธูปบูชาขอให้ท่านช่วยด้วยเถิด ไม่มีใครอีกแล้วที่จะช่วยได้และผมเองก็มั่นใจในองค์หลวงพ่อกวยมากถึงมากที่สุด แล้วปาฎิหารย์ก็เกิดขึ้น แฟนผมได้ทำงานที่ใหม่สมใจ แถมเงินเดือนเพิ่มขึ้น ตำแหน่งก็เพิ่มขึ้น เธอดีใจมากๆ เห็นได้ชัดเลยว่าเธอเริ่มศรัทธาหลวงพ่อกวยอย่างแท้จริง เพราะเธอเล่าว่าไม่ว่าจะไปตรวจร่างกายหรือทำธุระกรรมเกี่ยวกับที่ใหม่ ปรากฏว่าราบรื่นอย่างไม่น่าเชื่อ ไม่มีอุปสรรคใดๆเลยแม้แต่อย่างเดียว แม้แต่อย่างเดียวเลยจริงๆแปลกมากๆ ผมเชื่อว่าเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อกวยท่านช่วยไว้แน่ๆ ทั้งนี้เพราะผมให้เธอภาวนาคาถาของหลวงพ่อกวยไว้ตลอดเวลาที่ตรวจร่างกายและดำเนินธุระกรรมต่างๆ จะได้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ คาถานั้นคือ นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน หรือคาถานะโมตาบอดนั่นเอง ผมขอกราบแทบเท้าหลวงพ่อกวยอย่างสุดหัวใจ ตั้งใจไว้ว่าผมมีฐานะฟื้นตัวเมื่อไหร่ จะตามหาพระเครื่องของท่านมาบูชาให้จงได้ครับ
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดก็ตามอย่าได้สงสัยในบารมีแห่งองค์หลวงพ่อกวยเลยนะครับ ผมพูดได้คำเดียวเลยครับว่า หลวงพ่อกวยองค์นี้คือพระแท้แน่นอนครับ

"เราเป็นครูเป็นอาจารย์เขา ถ้าเรื่องแค่นี้เรายังทำไม่ได้ วันหน้าใครจะมานับถือ"
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 04:14:37 PM »

สาธุ อ่านเเล้วซึ้งในความเมตตาหลวงปู่ที่มีต่อลูกหลานจริงๆ
ขออำนาจบารมีหลวงปู่คุ้มครองคุณเเละเเฟนให้มีความเจริญก้าวหน้าต่อไปครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
ฟินิกซ์
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 04:24:05 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ tongn005 ผมเองเชื่อแล้วครับว่าถึงไม่มีวัตถุมงคลของท่าน มีเพียงแค่รุปท่านใบเดียวก็สื่อถึงท่านได้อย่างที่พี่บอกไว้เลยครับ รูปที่ผมให้แฟนไปเป็นรูปแบบนี้ครับ ยืมภาพจากคุณ saman มานะครับ แต่ของผมเป็นรูปสีขนาดห้อยคอครับ

* index.jpg (118.66 KB, 480x640 - ดู 2134 ครั้ง.)

"เราเป็นครูเป็นอาจารย์เขา ถ้าเรื่องแค่นี้เรายังทำไม่ได้ วันหน้าใครจะมานับถือ"
singbangrachan
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 10:07:03 PM »

ซึ้งสุดๆเลยครับ

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008, 10:08:25 PM »

ขอโทษนะครับ ที่ว่าพี่ชะตาผลิกผัน เกิดอะไรขึ้นกับพี่ครับ พอจะเล่าให้น้องชายฟังได้ไหมครับ

อะเสสาวินะยังยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
วะสะโตเมสะกิจเจนะ สะทาสัมพุทธะปัญชะเร
somsak
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008, 09:35:35 AM »

ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อค้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ ผมเชื่ออย่างนี้ครับ
needful
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008, 09:24:28 PM »

ลูกศิษย์หลายๆท่านในนี้ ศรัทธาหลวงพ่อล้วนมาจากประสบการณ์จริงที่หลวงพ่อเมตตาครับ
ผมคนหนึ่งเชื่อ และศรัทธาหลวงพ่อเต็มหัวใจครับ  ยิ้ม

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
ฟินิกซ์
Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2008, 01:50:56 PM »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นนะครับ
คุณสิงห์บางระจันครับ ที่ว่าชะตาพลิกผันก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ผมโดนย้ายที่ทำงานไปต่างจังหวัดครับ แล้วก็ไปทุกข์ยากอยู่ที่โน่น จนเพิ่งจะได้กลับมาครับ แต่เรื่องมันแล้วไปแล้วครับ คิดวะว่าเป็นกรรมเก่าครับ  ยิ้ม

Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008, 10:17:09 PM »

ขอพรของหลวงพ่อ โปรดบันดาลให้ลูกศิษ์ทุกท่าน

อย่าอดอย่าอยาก อย่ายากอย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขาครับ

joe.varaton
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 มกราคม 2009, 10:06:03 PM »

สมแล้วที่ช้าวบ้านพูดว่า   หลวงพ่อตายแล้วแต่ยังพึ่งท่านได้    รักและเคารพหลวงพ่อครับ
หน้า: [1] พิมพ์