ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 19 เมษายน 2024, 07:09:44 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  เสด็จพ่อ ร.๕ เเบบที่ผมชอบมากครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสด็จพ่อ ร.๕ เเบบที่ผมชอบมากครับ  (อ่าน 5889 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 04:44:39 AM »

เป็นของใหม่ เเต่ผมชอบฝีมือการทำ เเละลงยา พร้อมดอกกุหลาบที่ท่านพ่อทรงโปรด
เหรียญของวัดเเหลมเเค จัดเป็นเหรียญที่ออกเเบบได้สวยถูกใจผมจริงๆครับ
เหรียญนี้ เลี่ยมทอง มอบให้กับผู้ที่นับถือไปเเล้ว
ผมยังเหลืออีกเหรียญ ลงยาสีเหลือง สวยไม่เเพักันครับ

* r51.jpg (147.6 KB, 600x667 - ดู 2690 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 04:46:37 AM »

ไม่ว่าผมจะอยู่ไหนก็ตาม นอกจากรูปหลวงพ่อกวยที่ผมเคารพยิ่งเเล้ว ก็จะมีพระบรมฉายารักษ์ขององค์ในหลวง เเละของพ่อร.๕ ครับ

* r53.jpg (147.69 KB, 600x667 - ดู 1525 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 06:32:20 AM »

สวยมากครับ  ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 09:46:13 PM »

บารมีท่านเหลือคณาครับ คุณรงค์

เพื่อนที่อยู่ นอร์เวย์ เคยเล่าให้ฟังว่าเคยถูกผีหลอก แกเอาพระพุทธรูปมาตั้งหัวนอนก็ยังหลอกอยู่ คือ มาเดินวนที่ปลายเท้า อีกวันหนึ่งแกเลยเอารูปรัชกาลที่ 5 มาคล้องคอ จากนั้นไม่เคยเจออีกเลย 
tongn005
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 09:49:44 PM »

ทำนองผมก็เคยได้ยินมาครับคุณโอ๋
พระพุทธรูปนี่ บางทีพวกสัมภเวสีก็ไม่กลัว ถ้าจิตเขาเเรง เเต่พวกนี้จะเกรง ผู้มีบุญญาธิการ คือบารมีของท่านน่ะครับ

dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 10:15:28 PM »

ยอดเยี่ยมครับ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 09:22:30 AM »

สวยครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
sidwat
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 01:09:50 PM »

ผมขอเล่าเรื่องความศักดิ์สิทธิ์ของท่านด้วยครับ น้าชายผมไปเที่ยวนครวัด ที่เขมร แล้วลืมสร้อยทองหนักประมาณ 5 บาทพร้อมพระเลี่ยมทอง และเสด็จพ่อ ร5 ไว้ที่ห้องพักในโรงแรม มารู้ตัวว่าลืมสร้อยทิ้งไว้ก็ตอนขากลับซึ่งอยู่ใกล้ชายแดนเข้าเขตไทยแล้ว จึงให้ไกด์ช่วยตามที่โรงแรมให้ ปรากฎว่าไกด์โทรตามครั้งแรก ผู้จัดการโรงแรมบอกว่าไม่มีใครเห็น ไกด์เลยมาบอกน้าผมว่า พี่ทำใจได้เลยไม่ได้ของคืนแน่นอน

ปรากฎว่าวันรุ่งขึ้นตอนกลางวันไกด์โทรมาบอกว่าของได้คืนแล้วสร้อยเก็บอยู่ที่แม่บ้าน และโรงแรมจะฝากสร้อยทองกับไกด์อีกคนมาคืนให้

เบื้องหลังการได้สร้อยคืนที่ไกด์เล่าให้น้าผมก็คือว่า แม่บ้านได้ไปเจอสร้อยทองของน้าชายผม จึงถือโอกาสนำไปเก็บไว้เองในห้องพักแม่บ้านของโรงแรม ปรากฎว่าคืนนั้นมีเสียงทหารเป็นกลุ่มเดินทั่วโรงแรมตอนดึกๆ โดยที่ผู้ที่มาพักไม่มีทหารเลยสักคน ทำให้ทุกคนในโรงแรมตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น กลัวไม่กล้านอนหลับ ผู้จัดการโรงแรมจึงได้สอบถามพนักงานทุกคนว่ามีใครเก็บของแปลกๆ ไว้หรือไม่ สุดท้ายแม่บ้านจึงบอกว่าได้เก็บสร้อยของน้าผมไว้ ผจก จึงบอกแม่บ้านให้รีบส่งคืนเจ้าของให้เร็วที่สุด ผจก ชาวเขมรยังบอกไกด์อีกคนว่าสร้อยทองแบบนี้ให้ฟรีฟรียังไม่เอาเลยเพราะกลัวมาก
bear17
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 02:59:35 PM »

สวยมากครับ...ดีแล้วครับที่คุณ tongn005 มีรุ่นนี้คล้องติดตัว ถือว่าออกแบบได้สวยและเข้มขลังมากเลยครับมีทั้งพระบารมี3แผ่นดินและด้านหลังยังมีพระนารายณ์ทรงครุฑ และยังมีพระราหูอีก ถือว่าครบเลยครับอยู่ต่างแดนก็ไม่ต้องกลัวเลยครับ อย่าว่าแต่สัมภเวสีเลยครับผีอะไรๆก็เข้าใกล้ไม่ได้ครับ รับลอง ทรงอำนาจและบารมีสูงจริงๆครับเหรียญนี้ ไม่เชื่อวันไหนเจอคนที่ถูกผีเข้าคุณลองอาราธนาขอบารมีเหรียญนี้แขวนคอเขาดูนะครับ....
ขุนนนท์
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 03:28:36 PM »

สวยมากจริงๆครับ   ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด
    เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง
parknum
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 08:52:58 PM »

ผมมาช้าหน่อยแต่ผมก็ชอบด้วยครับ!อิ อิ อิ อิ.
tongn005
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 10:54:32 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
เหรียญนี้ให้ผู้มีบุญคุณไปเเล้ว
ผมเหลืออีกองค์สีเหลือง เลี่ยมพลสาติก ไว้บูชาเองครับ

หน้า: [1] พิมพ์