ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 19 เมษายน 2024, 06:00:36 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  รูปถ่ายคล้องคอปี ๒๑
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายคล้องคอปี ๒๑  (อ่าน 3609 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 07:55:26 AM »

สมัยก่อน พ่อผมอยู่เมืองชล ต้องเผชิญกับหลายๆสิ่ง หลายอย่าง เเต่ก็เอาตัวรอดมาได้ ตอนหนุ่มๆ นอกจากพระเครื่องอื่นๆเเล้ว สิ่งที่พ่อผมคล้องตลอดคือ เหรียญหลวงพ่อโ่ด่ วัดนามะตูมุรุ่นเเรก เพราะเคยบวชที่วัดท่านครับ
ปัจจุบัน เหรียญหลวงพ่อโ่ด่ สถาพปอกมะม่วง ผมเก็บไว้ดูเป็นของที่ระลึกสมัยพ่อเป็นหนุ่มๆ

หลังจากนั้นมา พอเเก่ตัว เเกก็ไม่เคยคล้องพระอีกเลย จนมาเมื่อสองปีที่ผ่านมา ต้องเข้าโรงพยาบาลรักษาตัว เเละก็รอดชีวิตมาได้เพราะบารมีหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย หลวงปู่เย็น หลวงปู่ปรง
ทุกวันนี้ พ่อจึงคล้องหลวงพ่อที่ผมให้ไว้ที่คอตลอดเวลาครับ ผมให้พ่อคล้องรูปถ่ายหลวงพ่อกวย ด้านหลังใส่หลวงพ่อเฒ่าไปด้วยครับ เป็นห่วงมาก เลยฝากไว้กับหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อกวย
ทุกปี มาบ้านจะถวายหัวหมู ให้ท่านละหัว ผมบอกให้ท่านคุ้มครองให้พ่อเเม่ผม มีสุขภาพเเข็งเเรง เเละปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง ส่วนหลวงพ่อกวย ผมถวายเเตรวงให้ท่านทุกครั้งด้วยครับ

* pic21-thao1.jpg (146.55 KB, 499x724 - ดู 1205 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 07:56:42 AM »

เรื่องที่พ่อผมรอดมาได้เพราะหลวงพ่อ วันหน้าจะเล่าให้ฟังครับ

* pic21-thao2.jpg (147.1 KB, 482x693 - ดู 1166 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 08:40:37 AM »

ยิ้ม ดีจังครับ บิดา มารดา เปรียบเสมือนพระอรหัน เป็นสิ่งที่เราทุกคนต้องสำนึกบุญคุณท่าน
     ผมสังเกตุมาหลายคนแล้ว คนที่กตัญญูต่อบิดา มารดา ได้ดีกันทุกคน
     ขอให้บารมีหลวงพ่อเฒ่า หลวงกวย และสิ่งศักสิทธิ์ คุ้มครอง นะครับพี่tongn  ยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
คางเครา
Register Member
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 09:34:05 AM »

ซาบซึ้งครับ ลูกที่อยู่ไกลบ้าน ห่วงพ่อแม่ ได้แต่พึ่งพระท่านให้ช่วยคุ้มครองแทน

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
bear17
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 10:01:16 AM »

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองพ่อแม่คุณณรงค์ศักดิ์ให้สุขภาพแข็งแรงครับ...ส่วนรูปหลวงพ่อที่ให้พ่อบูชานั้นสุดยอดครับมีดีที่ด้านหลังครับหายากนะครับรูปเหมือนหลวงพ่อเฒ่าเนื้อดิน...
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 02:11:36 PM »

สุดยอดบารมีครับ ผู้กตัญญูต่อบิดามารดา ผู้มีพระคุณ เจริญก้าวหน้ายิ่งครับ
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 03:41:03 PM »

ปิยะบุตร์โดยแท้ รักพ่อรักแม่ ไม่มีตกอับ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2007, 09:55:41 PM »

พระในบ้านครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์