ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 30 เมษายน 2024, 11:07:20 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  ลูกชายหลวงปู่กวย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกชายหลวงปู่กวย  (อ่าน 15146 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 03:12:21 PM »

ปลัดขิกอาจารย์เตี้ย วัดสามเอก ศิษย์รุ่นน้องหลวงปู่กวย ผู้มีอาคมขลังยิ่งนัก

ปรกติผมจะใช้ปลัดหลวงปู่กวยรูปเดียว เเต่มาเจอปลัดอาจารย์เตี้ย ต้องนิมนต์มาคู่กับปลัดหลวงปู่กวย เพราะคาถาที่ลงเป็นคาถาสายหลวงพ่อศรีเเละหลวงปู่กวยล้วนๆ สำคัญปลัดตัวนี้ อาจารย์เตี้ยท่านจารเองด้วยมือ

เรื่องเล่าของการเเสดงฤทธิ์ ประสบการณ์วัตถุมงคลเเบบต่างๆของอจารย์เตี้ย ลองไปถามเเถวท้องที่ดู เพราะเดี๋ยวจะหาว่าเชียร์

การลองวิชาต่างๆกับหลวงปู่กวย จนชาวบ้านบางคนพูดมาว่า อาจารย์เตี้ยนี่ เหมือนลูกของหลวงปู่กวยเลย เพราะความเก่ง วิชาอาคมท่านต้องไล่ๆกับหลวงปู่กวยอย่างเเน่นอน จึงมีคนกล้าพูดอย่างนั้น

คาถาที่ลงปลัดมีข้อมูลต่างๆตามนี้
นะโมพุทธายะ มะนุญญัง มะนุญญัง เป็นคาถาเรียกหัวใจมนุษย์ หลวงป่กวยชอบใช้จารที่รูปถ่าย เเละลงในยันต์ข้างๆรูปพระสิวลีที่หลวงปู่ออกเเบบตามนิมิต

ภูตากังเก เป็นหัวใจเกราะเพชร หลวงปู่กวยใช้ลงกำกับหนุมานที่สัก

อิมานิ เป็นคาถาเดียวกันที่ หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญใช้ เด่นทางเมตตา

ทุสะนะโส เวสสะพุสะ หัวใจเปรตเเละท้าวเวสสุวัณ กันผีปีศาจเเละสิ่งไม่ดี หลวงปู่กวยใช้ เเละถ่ายทอดให้ศิษย์

โพอะวะนิตะละ เป็นคาถาเรียกเเม่ธรณีของหลวงปู่กวย เป็นคาถาที่สำคัญมากของ
หลวงปู่กวย อาจารย์เตี้ยใช้คาถานี้ เเสดงว่าท่านใช้วิชาจากหลวงปู่กวยจริงๆ

อุปะสัมปะ หัวใจอุณลุม เด่นทางเมตตามหานิยม ใช้เสกเเป้งคู่กับคาถาขุนเเผนดีนัก

ขอบคุณน้องปุ๊กที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อปลัดตัวนี้ครับ

* palad-tia1.jpg (145.01 KB, 558x764 - ดู 3134 ครั้ง.)

* palad-tia2.jpg (64.64 KB, 550x376 - ดู 2981 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
prathai
Register Member
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 03:45:00 PM »

เยี่ยมครับ
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 04:05:52 PM »

ท่านปลัดบินไปเที่ยวไกลถึงเยอรมันเลย..อิอิ
กว่าจะบินกลับมาเมืองไทย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 04:21:22 PM »

ปลัดขิกอาจารย์เตี้ย วัดสามเอก ศิษย์รุ่นน้องหลวงปู่กวย ผู้มีอาคมขลังยิ่งนัก

ปรกติผมจะใช้ปลัดหลวงปู่กวยรูปเดียว เเต่มาเจอปลัดอาจารย์เตี้ย ต้องนิมนต์มาคู่กับปลัดหลวงปู่กวย เพราะคาถาที่ลงเป็นคาถาสายหลวงพ่อศรีเเละหลวงปู่กวยล้วนๆ สำคัญปลัดตัวนี้ อาจารย์เตี้ยท่านจารเองด้วยมือ

เรื่องเล่าของการเเสดงฤทธิ์ ประสบการณ์วัตถุมงคลเเบบต่างๆของอจารย์เตี้ย ลองไปถามเเถวท้องที่ดู เพราะเดี๋ยวจะหาว่าเชียร์

การลองวิชาต่างๆกับหลวงปู่กวย จนชาวบ้านบางคนพูดมาว่า อาจารย์เตี้ยนี่ เหมือนลูกของหลวงปู่กวยเลย เพราะความเก่ง วิชาอาคมท่านต้องไล่ๆกับหลวงปู่กวยอย่างเเน่นอน จึงมีคนกล้าพูดอย่างนั้น

คาถาที่ลงปลัดมีข้อมูลต่างๆตามนี้
นะโมพุทธายะ มะนุญญัง มะนุญญัง เป็นคาถาเรียกหัวใจมนุษย์ หลวงป่กวยชอบใช้จารที่รูปถ่าย เเละลงในยันต์ข้างๆรูปพระสิวลีที่หลวงปู่ออกเเบบตามนิมิต

ภูตากังเก เป็นหัวใจเกราะเพชร หลวงปู่กวยใช้ลงกำกับหนุมานที่สัก

อิมานิ เป็นคาถาเดียวกันที่ หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญใช้ เด่นทางเมตตา

ทุสะนะโส เวสสะพุสะ หัวใจเปรตเเละท้าวเวสสุวัณ กันผีปีศาจเเละสิ่งไม่ดี หลวงปู่กวยใช้ เเละถ่ายทอดให้ศิษย์

โพอะวะนิตะละ เป็นคาถาเรียกเเม่ธรณีของหลวงปู่กวย เป็นคาถาที่สำคัญมากของ
หลวงปู่กวย อาจารย์เตี้ยใช้คาถานี้ เเสดงว่าท่านใช้วิชาจากหลวงปู่กวยจริงๆ

อุปะสัมปะ หัวใจอุณลุม เด่นทางเมตตามหานิยม ใช้เสกเเป้งคู่กับคาถาขุนเเผนดีนัก

ขอบคุณน้องปุ๊กที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อปลัดตัวนี้ครับ

พี่สาวหลวงพ่อเตี้ย ท่านเล่าให้ฟังครับว่า หลวงพ่อกวยกับอ.เตี้ยนั้นสนิทกันยังกะพ่อกับลูกเลย
สมัยก่อนเวลาหลวงพ่อกวยท่านจำวัด จะไม่มีใครกล้าไปปลุกท่าน
ไม่งั้นเป็นโดนลูกกระสุน ยิงหลังแอ่นแน่ แต่เวลาที่ อ.เตี้ย ท่านไปหาที่วัดบ้านแค
 ท่านจะขึ้นไปที่กุฎิ ตะโกนเรียกหลวงพ่อกวยเลย หลวงพ่อกวยยังบอกว่าท่านเตี้ย นี่ยุ่งจริงๆ...!!
และยังเคยลองวิชากันบ่อยๆ ยิ้มเท่ห์

* PT.jpg (83.03 KB, 600x492 - ดู 3012 ครั้ง.)
power
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 07:55:56 PM »

พี่ pookyclub ครับ ไม่ทราบว่าวัดสามเอก อยู่เส้นไหนครับ ขอบแบบละเอียดหนะครับ เผื่อเวลากลับบ้านจะได้แวะไปกราบท่านที่วัดครับ ยิงฟันยิ้ม
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 09:30:08 PM »

พี่ pookyclub ครับ ไม่ทราบว่าวัดสามเอก อยู่เส้นไหนครับ ขอบแบบละเอียดหนะครับ เผื่อเวลากลับบ้านจะได้แวะไปกราบท่านที่วัดครับ ยิงฟันยิ้ม
อยากรู้ด้วยคนครับ จะได้ไปกราบท่านเผื่อได้ปลัดมาบูชามั่ง ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2008, 10:37:15 PM »

ข้อมูลยอดเยี่ยมเช่นเคยครับพี่ต้อย น้องปุ๊กกี้

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 07:04:09 AM »

อยากรู้ด้วยคนครับ จะได้ไปกราบท่านเผื่อได้ปลัดมาบูชามั่ง ยิ้ม
อยากรู้ด้วยคน อยากได้มาบูชาบ้าง ( หาของหลวงพ่อกวยไม่ได้เลย )   ยิงฟันยิ้ม
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 12:54:32 PM »

วัดสามเอก อ.เดิมบาง อยู่เส้น สุ1000-ชัยนาทครับ
สำหรับ คุณ sak-suphanคุณ power คุณ nuttavude และคุณ Kunchatree
ผมจะมอบปลัด ลพ.เตี้ยให้ท่านล่ะ 1 ตัวครับ แจ้งชื่อที่อยู่มาแล้วผมจะจัดส่งให้ฟรีเลยครับ
(แจ้งในข้อความส่วนตัวก็ได้) แต่จะเป็นปลัดปิดทอง แบบตัวที่2 จากขวาครับ
แบบที่ลพ.ท่านจารเองนั้น ตั้งแต่ให้พี่ต้อยไปก็ยังไม่เจออีกเลยครับ
  สำหรับพี่สำนักจันทร์ ถ้าแวะไปที่ร้านจะนำไปฝากน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
ปล.หลังจากนี้ไม่มีแจกแล้วน่ะครับ ยิ้มเท่ห์
power
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 01:07:03 PM »

ขอบคุณมากครับพี่pookyclub ที่แบ่งปลัด ของหลวงพ่อให้บูชา ผมpmที่อยู่จัดส่งให้แล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 02:41:05 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ pookyclub 
ลูกศิษย์หลวงพ่อใจดีจริง ๆ เลย   ยิ้มกว้างๆ
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 09:35:43 PM »

โอ้ บุญหล่นทับแล้วเรา ขอบคุณ คุณ pookyclub
ให้กันง่ายๆเลย ซึ้งน้ำใจจริงๆครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กันยายน 2008, 11:25:36 PM »

ตกใจ ตกใจ เล่นเอาตั้งตัวไม่ติดเลยครับน้องปุ๊กกี้ ขอบคุณมากๆครับ ผมไม่เคยมีเลย ขอบคุณล่วงหน้า จะเก็บรักษาอย่างดีครับ ได้ยินกิตติศัพท์มานาน ของดีจริงครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2008, 11:35:55 AM »

ยินดีครับ พี่ๆ น้องๆกันทั้งนั้น ยิ้มเท่ห์
เดี๋ยว เสร็จภาระกิจแล้ว จะจัดส่งให้น่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2008, 03:05:31 PM »

ยินดีครับ พี่ๆ น้องๆกันทั้งนั้น ยิ้มเท่ห์
เดี๋ยว เสร็จภาระกิจแล้ว จะจัดส่งให้น่ะครับ ยิ้มกว้างๆ

จะอิจฉาก็ไม่ได้.. เพราะที่ได้ไปก็พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น  ยินดีด้วย ก็แล้วกันครับ  ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 กันยายน 2008, 07:54:03 PM »

ขอบคุณ คุณปุ๊กอีกครั้งครับ ได้รับปลัดแล้ว จะพกติดตัว
เป็นเพื่อนคู่กายตลอดไปเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

kunchatree
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 กันยายน 2008, 07:30:58 AM »

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ _/|\_   ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์