ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 23 เมษายน 2024, 10:27:17 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  สมเด็จวัดชลอรุ่นแรก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จวัดชลอรุ่นแรก  (อ่าน 10189 ครั้ง)
Nuttavude
Register Member
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« เมื่อ: 10 กันยายน 2008, 06:57:04 AM »

แนะนำของดีราคาเบาอีกองค์ครับ เผอิญค้นข้อมูลเจอ อยากนำเสนอเผื่อบางท่านเจอจะได้เก็บไว้ครับ ยิ้ม
องค์นี้ได้มานานแล้วเห็นเป็นผงนำมันมวลสารเยอะมากครับ คราบไข คราบฝ้า ครบ โดยเฉพาะด้านหลังยันต์เขียนว่า รัก แปลกดีครับ ยิ้ม

* Resize of Watchalow.jpg (76.3 KB, 700x517 - ดู 7164 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กันยายน 2008, 07:01:35 AM »

ประวัติอ้างจากจากจากคุณ metalman ร่มโพธิ์ไทรครับ  ยิ้ม
พระสมเด็จ วัดชลอ รุ่นแรก นั้น จัดเป็นของดี ที่ซ่อนเร้นอยู่ ยังพบเห็นได้ตามสนาม แต่ก็ไม่ใช่ว่าบ่อยนัก ทั้งนี้ พระสมเด็จวัดชลอมีดีที่ มวลสาร แลพิธีการปลุกเสก ดังที่ผมจะได้นำข้อมูลจากใบฝอยที่แนบมากับพระมาถ่ายท อดให้รับทราบดังนี้
สมเด็จวัดชลอ มีผงสมเด็จวัดระฆังผสมด้วยสรรพว่านของพรานป่า และรากไม้ป้องกันภัยและบอกเหตุเตือน เมื่อจะเกิดภัยอันตรายจะบอกเตือนให้ทราบก่อนเดินทางห ากมีกลิ่นหอม จะเดินทางโดยสวัสดิภาพ หากมีกลิ่นคล้ายซากสัตว์ตายขอให้ระงับการเดินทางไว้ก ่อนสัก ๑๐-๒๐ นาที จึงค่อยเดินทางหรือจะหลีกออกจากบริเวณนั้นเสียจะปลอด ภัย พิธีพุทธาภิเศก มีอาจารย์ ๑๐๘ รูป กำหนดจิตภาวนามีคุณทางเมตตากันคุณไสย ก่อนออกเดินทางให้ภาวนา อิติ สุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ พุทโธ ทุกขัง อะนิจจัง อะนัตตา พระธรรมเมตตา สัมมาสัมพุทโธ นะโม พุทธายะ วันนี้วันดี พระพุทธเรืองศรี เดินทางไปดีมาดี สวัสดีลาโภ นะโม พุทธายะ
ซึ่งเท่าที่จำได้จากการบอกเล่าแลสั่งสอนมาจากเซียนให ญ่ท่านหนึ่ง บอกไว้ว่า พิธีนี้ หลวงปู่โต๊ะ มา หลวงพ่อเขียว วัดหรงบน ก็มา แล้วเอ็งจะไม่เก็บเหรอ นั่นแหละครับ

:)ท่านใดมีประวัติเพิ่มเติมโพสบอกได้นะครับ โดยเฉพาะปีที่สร้าง ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กันยายน 2008, 12:39:29 PM »

ดีครับ ขอบคุณครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กันยายน 2008, 01:23:55 PM »

พระสมเด็จรุ่นนี้ เคยลงหนังสือมานาน พุทธคุณเมตตาดีมากครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
เอกดนตรีสยาม
Sr. Member

อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2008, 09:07:18 PM »

ยันต์ด้านหลัง อ่านว่า ออ รัก ยอ รือ เป็นคาถามหานิยมสายใต้เค้าครับ หลวงพ่อเขียว วัดหรงมล มาแน่นอน เนื่องจากท่านเป็นสหธรรมมิกกับพระผู้ใหญ่ในวัดชลอ มาบ่อยหลายวาระครับ ยังมาปั๊มรอยมือรอยเท้า ไว้จำนวนพอสมควร :Dและแจกวัตถุมงคลทั้งเหรียญและพระผงไว้ในบางกรวยมากไม่น่าแปลกใจที่วัตถุมงคลท่านจะมีประสบการณ์ในเขตเมืองนนทบุรี
 โดยสรุปคือสมเด็จพิมพ์นี้เชื่อขนมกินได้แน่นอนครับ
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2008, 06:10:46 PM »

ยันต์ด้านหลัง อ่านว่า ออ รัก ยอ รือ เป็นคาถามหานิยมสายใต้เค้าครับ หลวงพ่อเขียว วัดหรงมล มาแน่นอน เนื่องจากท่านเป็นสหธรรมมิกกับพระผู้ใหญ่ในวัดชลอ มาบ่อยหลายวาระครับ ยังมาปั๊มรอยมือรอยเท้า ไว้จำนวนพอสมควร :Dและแจกวัตถุมงคลทั้งเหรียญและพระผงไว้ในบางกรวยมากไม่น่าแปลกใจที่วัตถุมงคลท่านจะมีประสบการณ์ในเขตเมืองนนทบุรี
 โดยสรุปคือสมเด็จพิมพ์นี้เชื่อขนมกินได้แน่นอนครับ

ขอบคุณพี่เอกครับ  ยิ่งรู้มากยิ่งดีใจที่มีไว้บูชาครับ ยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์