ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 24 เมษายน 2024, 03:01:08 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รวมภาพเเละข้อมูลพระเก๊
| | |-+  โดนเเล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเเล้วครับ  (อ่าน 10105 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 09:46:42 AM »

สืบเนื่องจากกระทู้ดังกล่าว

หลักจากที่พิจารณาเเล้ว พบว่ามีพิรุธบางอย่าง คือ ตัวล็อกรูปที่ด้านหน้า บางตัวมีรอยหัก ทำให้คิดว่ารูปนี้ น่าจะเป็นของฝีมือ วิธีการทำคือ หักเอาตัวยึดออกสองตัว ก็สามารถดึงพลาสติกออกมาได้ จากนั้นก็เเกะ เอารูปพระเกจิอื่นออก เเล้วเอารูปหลวงปู่กวยใส่ลงไปเเทน  ทาน้ำยา ทำให้พลาสติกเก่าๆ เอามาวางที่หน้าล็อกเก็ต ตัวยึดที่หักออก เอามาติดที่เดิม ซึ่งเมื่อขยายดูดีๆ สามาสองเห็นรอยหักที่ซ่อมไม่สนิท  ตามที่ทำเครื่องหมายนวงกลมที่ทำไว้

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=6797.0

สรุปว่า รูปนี้ไม่น่าจะดี เเละถ้าเจอของลักษณะนี้  ควรระวัง ไม่เเนะนำให้สะสม

ผลิคภัณฑ์ท้องถิ่น เค้ามีการพัฒนาเรื่อยๆ อย่าเล่นคนเดียว อย่าฟังคนขาย เพื่อนๆพี่ๆ ที่เวปนี้ ยินดีช่วยเหลือกันครับ

* fake1.jpg (101.49 KB, 700x421 - ดู 5977 ครั้ง.)

* fake2.jpg (124.54 KB, 700x360 - ดู 5979 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
kob-pawai
Register Member
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 10:13:59 AM »

รีบเข้ามาศึกษาเลย สุดยอดข้อมูลเลยครับ ทั้งคนทำและ คนโดน
เอาให้หากินกันไม่ได้เลย นี่แหละของจริงคนจริง นับถือครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 10:37:32 AM »

เราเรียกว่ารูปไม่ได้เสกดีไหมครับ
ไม่ใช่รูปไม่ดี รูปหลวงพ่อดีทุกรูปครับ
พวกเราแนะนำเพื่อนใหม่เสมอว่า ไม่มีรูปหลวงพ่อท่าน
ก็ให้เซฟในเวปนี้ไปอัดบูชาเสมอ ไม่ได้เสกแต่ศักดิ์สิทธิ์เหมือนกัน

ถ้ารูปนี้ไม่ดีผมขอนะคุณรงค์.. ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
bayonet
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 11:33:42 AM »

ขอบคุณสำหรับวัคซีนครับผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
bignaeng
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 12:27:08 PM »

คนหน่อคน ทำกันไปได้
แต่ที่ สุดๆๆ กว่าก็พี่ยอดนักสืบของเรา ยอดเยี่ยมครับ
vee
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 07:42:13 PM »

สุดยอดจริงๆนับถือ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 08:23:12 PM »

เข้ามาศึกษาครับ ยิงฟันยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 10:32:03 PM »

ขอบคุณพี่ต้อยครับที่นำออกเผยแพร่เพื่อกรณีศึกษาครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
None
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กันยายน 2008, 05:12:49 PM »

รูปนี้ผมเคยเห็นครับ ไม่เป็นไรครับ ผมเองก็มีโดนมาเยอะ;D แต่ใครจะไปรอบรู้ทุกอย่างอ่ะครับ ต้องอาศับเรียนรู้จากเว็บนี้และหนังสือ

ภาพนี้กระดาษไม่ใช่รุ่นเก่าครับ คนที่ขายเขาก็ไม่รู้  ภาพนี้อัดด้วยกระดาษขาวดำของจีน ยี่ห้อ seagull สามารถล้างอัดด้วยน้ำยาล้างภาพสีได้ เมื่อประมาณ 5 ปีมาแล้วครับ เนื่องจากในยุคนั้น กระดาษขาวดำเริ่มหมดไปเพราะเมืองไทยกำลังปรับตัวไปสู่การล้างอัดภาพสีด้วยระบบดิจิตอล และช่างอัดภาพขาวดำเริ่มหมดไป เลยต้องพึ่งกระดาษตัวนี้ 

ขอบคุณ คุณณรงค์ศักดิ์ ครับที่มาโพสตรงนี้
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2008, 02:35:45 PM »

ขอบคุณทุกท่าน
เพราะโลภ เห็นเป็นรูปหลวงปู่สวยๆ เเปลก เลยเก็บไว้

ก็คงเก็บไว้เป็นข้อมูลต่อไปครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: [1] พิมพ์