ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 23 เมษายน 2024, 03:34:21 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ของเเบบนี้ ทันไม่ทัน ขอเก็บไว้ก่อนละกัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ของเเบบนี้ ทันไม่ทัน ขอเก็บไว้ก่อนละกัน  (อ่าน 3340 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:18:02 AM »

รูปหลวงพ่อกวยครับ คงเอารูปหลังสิงห์ไปทำซ้ำ ขยาย ลักษณะจะใหญ่กว่ารูปหลังสิงห์หน่อยนึง

ไปเจอมาบ้านเหลนของหลวงพ่อ นามสกุลยิ้มจูครับ
รูปหลวงพ่อนั้น เขาเลี่ยมมาอย่างนี้เเต่เดิม เอามาให้ดู เลยต้องเอามาครับ
ผมไม่ได้เล็งที่รูป รูปหลวงพ่ออมตะอยู่เเล้ว เเตเล็งไปยัง่สิ่งที่ใส่อยู่ในกรอบทั้งหน้าเเละหลัง ทำให้ผมต้องรีบคว้้่าไว้ก่อน

เส้นเกศาของหลวงพ่อน่ะครับ สูงสุดของหลวงพ่อเเล้ว

* pic2500-1.jpg (148.65 KB, 600x868 - ดู 1309 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:26:28 AM »

คนที่ให้มา ยืนยัน ว่าทันหลวงพ่อเเน่ ถ้าเป็นงั้นจริง คงเอารูปไปอัดใหม่
เเต่เมื่อหลายปีก่อน รูปเเบบนี้ มีลูกศิษย์ทำมาเเจกในงานหลวงพ่อก็มี ทางเดียวคือ ต้องหารูปที่ว่า มาเทียบกับรูปนี้ ว่าเหมือนกันหรือเปล่า

หลายปีผ่านมา เคยมีศิษย์จากกรุงเทพ ไปถามหาพระจากชาวบ้าน มีคนเอาพระสมเด็จ เลี่ยมมาเสนอขาย จึงถามราคาออกไป
เจอราคาเเบบวงเเตก ชาวบ้านตีไป หมื่นกว่า ศิษย์หลวงพ่อวางเงินให้ทันที พระสมเด็จธรรมดา นะครับ ไม่ใช่เเหวกม่าน หรือ พระพิมพ์นิยมเเบบอื่นๆ
ทำไม เขาถึงกล้าจ่ายเงินไป โดยไม่ต่อสักคำ เิพราะว่า พระสมเด็จเลี่ยมพลาสติกองค์ที่ชาวบ้านเอามาขายนั้น ด้านหลัง เขาอัดเกศาหลวงพ่อซะเเน่นเลย คนซื้อบอกว่า เเค่เกศาหลวงพ่อก็ สุดเเสนคุ้มเเล้วครับ

* pic2500-2.jpg (147.87 KB, 600x837 - ดู 1367 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 06:34:42 PM »

คุณต้อยครับ  ถ้าสงสัยส่งมาให้ผมเช็คให้ครับ  แต่ขอใช้เวลาเช็คพระสัก 30 ปีได้ไหมครับ  แล้วจะส่งคืนให้..

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
W.Thanakrit
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 08:37:10 AM »

ทำไม ผมได้ชมบารมี และ รู้จัก หลวงพ่อ และ ศิษย์ของท่าน ช้าจัง

เห็นมีแต่ของดีๆเเละน่าเลื่อมใส กันมาก
nopadol
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 09:09:05 AM »

ถูกต้องเลยครับ ความศรัทธาตีเป็นมูลค่าไม่ได้ครับ  ยิ้ม

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 08:02:29 PM »

คุณต้อยครับ  ถ้าสงสัยส่งมาให้ผมเช็คให้ครับ  แต่ขอใช้เวลาเช็คพระสัก 30 ปีได้ไหมครับ  แล้วจะส่งคืนให้..
ยิงฟันยิ้ม... ยิงฟันยิ้ม... ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์