ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 01 พฤษภาคม 2024, 11:40:11 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  รวมภาพสิ่งของหายากต่างๆของหลวงพ่อกวย
| | |-+  เสกขมิ้น กินเหนียว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสกขมิ้น กินเหนียว  (อ่าน 7388 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 11 ตุลาคม 2008, 10:13:08 AM »

ไม่ต้องบรรยาย หลวงปู่ลงคาถาไว้ละเอียกเเล้ว
ผมขอถอดออกมาอีกครั้ง เพื่อให้อ่านง่าย เเต่ตัวอักษรทุกตัว ตามเเบบที่หลวงปู้จดเหมือนเดิมครับ ยิ้ม

ตัวคาถาว่าดังนี้

อมเจ้าพะยาขมิ้น  ริ้นกูเป็นทองเเดง
หนังกูเเข็งยิ่งกว่าสิลาเเรง กระดูกเป็นกำเเพงเพ็ชๆชะคง
นะคงเนื้อ โมคงหนัง พุทคงกะดูก ทาคงเอ็น ยะคงทุกเส้นขน
ข้าพเจ้า จะขอคงๆทั้งหอก คงทั้งดาบ คงทั้งสาม
คงทั้งริทธิ์ กริสเป็นทองเเดง คงทั้งพะเเสงในวัง
คงทั้งนั่ง คงทั้งยืน คงทั้งหลับ คงทั้งตื่น
 อมอะสังวิสุโร คงๆสาระพัด คงๆเพ็ชกรีคง

เสกขมิ้น กินเหนียว

* khongraphan1.jpg (134.81 KB, 500x656 - ดู 6285 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2008, 02:38:57 PM »

คาถานี้คล้ายกับหลวงพ่อโมมากเลยครับ สุดยอด คงกระพันครับ

"พุทธังคงเนื้อ ธัมมังคงหนัง สังฆังคงกระดูก กรีเพชร ชะคงคง"
sutanee
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2008, 09:54:05 PM »

เข้ามาศึกษาครับ

ไม่มีศรัทธา ปาฏิหารไม่เกิด
somsak
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2008, 09:58:39 PM »

เข้ามาศึกษาและรับข้อมูลด้วยคนครับ
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2008, 12:20:47 AM »

ดีครับ แนวอยู่คง ขอบคุณข้อมูลครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
หน้า: [1] พิมพ์