ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 11:54:05 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  เพิ่งไปไล่ผีมาครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งไปไล่ผีมาครับ  (อ่าน 29749 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 09:40:45 PM »

วันนี้(12 ธ.ค.) ขณะกำลังพิมพ์เรื่องหลวงปู่ปรงไว้ลงในเวป พ่อมาบอกว่า คนรู้จักข้างบ้านถูกผีเข้า ผมก็ไม่ใส่ใจ นึกว่าพ่อพูดเล่น เเต่ก็นึกได้ว่า เมื่อคืนวาน(11ธ.ค.) เเม่เล่าว่า ป้ารู้จักข้างบ้านถูกผีเข้า เริ่มเอะใจมาบ้าง สักพักเเม่ก็วิ่งมาตามผม บอกว่า ไปช่วยป้าเเกที เเกถูกผีเข้า มันเข้าตั้งเเต่เมื่อคืนวาน เข้าๆออก พอเค้าสวดมนต์ เอาพระมาใส่มันก็ออก พอเอาพระออกมันก็เเฝงอยู่

วันนี้กลางวันดีขึ้น พอตกเย็น (18.00 น.) มันก็มาเข้าอีก พ่อผมไปยืนดูเเละถามว่า เป็นใครมาจากไหน มันตอบไปด่าไป เเต่ไม่ให้เข้าใกล้ตัวมัน เพราะพ่อกับเเม่ผมคล้องรูปหลวงปู่กวย เป็นรูปหลังจีวร ผมบอกให้เเม่ไปก่อน เดี๋ยวผมตามไป พระหลวงปู่เต็มคออยู่เเล้ว สร้อยอีกเส้น คล้องเหรียญเเจกเเม่ครัวสึกๆที่หลานหลวงปู่กวยให้มา นึกอยากลองว่ามีดหลวงปู่กวยดีจริงตามที่เล่าลือหรือได้ยินมาว่าดีจริงเเค่ไหน ผมเลยพกมีดหลวงปู่ไว้ที่เอว(เล่มที่ท่านกำลังชมอยูนี้) ก่อนไป กราบบอกหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อเดิม หลวงพ่อศรี หลวงปู่กวย ขอบารมีท่านช่วยคุ้มครอง หลวงปู่กวยเคยสั่งไว้ ก่อนทำอะไรให้บอกกล่าวครูอาจารย์ท่านด้วย มิให้ประมาท

พอถึงประตูบ้าน ได้ยินเสียงเอะอะโวยวายของป้าที่ถูกผีเข้า ก่อนเข้าประตูบ้านผมท่องคาถามงกุฎพระเจ้า คาถาหลวงพ่อเฒ่า เเละคาถาเสือสมิงของหลวงปู่กวย นึกถึงหลวงพ่อกวยหลวงพ่อเฒ่า ขอให้ท่านช่วยปราบผีด้วย พอผมเข้าไปในบ้าน ป้าเเกเห็นผม เเกร้องกลัว ไม่ให้เข้าใกล้ ก็เลยพากันถาม ว่าทำไมมาเข้าป้า ผีบอกว่า อยากมาอยู่ด้วย เห็นว่าป้าเเกใจดี เป็นคนดี ก็เลยพากันบอกว่า ออกไปเถอะ อย่ามากวนเเกเลย เข้ามาสองคืนเเล้ว ผมเเกล้งถอดเหรียญเเจกเเม่ครัวในคอออกมา ทำท่าจะเอาไปคล้อง ผีมันร้องกลัว ไม่เอา ไม่เอา เอาออกไป มันปวดเเสบปวดร้อน ก็เลยถามอีกครั้งจะออกหรือไม่ เพราะสงสารป้าเขา มันก็ยังไม่ยอม ผมเลยเอามีดหมอออกมาจากเอว กำลังถอดปลอกผ้าออกจากมีด พอผีมันเป็นมีดเท่านั้น มันร้องลั่นบ้าน กูกลัวเเล้ว กูไปเเล้ว กูไปเเล้ว ทำท่าจะวิ่งหนี คนที่ดูอยู่พากันฉุดไว้ มันเลยนั่งลงไปบนพื้น เเล้วนอนหงายเเน่นิ่งไป ผมกลัวมันไม่ไปจริง เลยเอามีดหลวงปู่จี้ที่หัวของป้า ท่องคาถามงกุฎพระเจ้าเเละอาราธนาบารมีหลวงปู่กวย คุ้มครองป้าด้วย จากนั้นก็ปลุกให้ป้าลุก เเละให้เเกนั่งพัก ถามถึงความเป็นมา

เรื่องมีอยู่ว่า ลูกสาวป้าทำงาน มีลูกน้อง เป็นผู้หญิงคนนึง ผู้หญิงคนนี้เพิ่งมาบ้านป้าไม่กี่วัน ผู้หญิงคนนี้ เล่นของ เล่นวิชาทำเสน่ห์ เป็นเมียน้อยเขาอยากให้ผู้ชายหลง ตอนนี้ผู้หญิงอยู่พัทยา วิชาทำเสน่ห์พวกนี้ เล่นนานๆไป ของจะเข้าตัว ทำให้คนที่เล่นกลายเป็นผีกระสือหรือผีปอบ เด็กคนนี้คงเล่นมานาน จึงเริ่มกลายเป็นผีดังกล่าว จึงสามารถเเฝงหรือไปสิงคนอื่นได้ วิชาพวกนี้มีมากทางภาคอิสาน

ผมเลยหารูปหลวงปู่กวย จีวรเเละทรายเสกของท่านให้ป้าไว้ติดตัว เหตุที่มันเข้าสิงป้าได้ เพราะป้าเป็นคนจิตอ่อน ปรกติเเกชอบสวดมนต์ เเต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ทำ ผีมันเลยเข้าสิงได้
วันนี้ผมได้เห็นบารมี ความศักดิ์สิทธิ์ของพระเครื่องของหลวงปู่กวย โดยเฉพาะมีดหมอหลวงปู่ที่ศักดิ์สิทธิ์มาก ขนาดผี เเค่เห็นเท่านั้น ยังหนีเลย

สมัยก่อนมีดเล่มนี้ เคยหลุดมือผมไปครั้งนึง เพื่อนที่เคยเก็บรักษา ให้คนมีสมาธิลองพุทธคุณดู ชายคนนั้นบอกว่า มีดหลวงปู่เเรงมาก โดยเฉพาะที่ด้าม ไม่รู้ท่านบรรจุอะไรไว้ เเรงมากๆ มีดนี้ ไล่ผีได้โดยไม่ต้องถอดออกจากฝัก ด้ามจี้ก็ออกเเล้ว ตอนนี้ผมเชื่อเเล้วครับ

* meed1.jpg (143.67 KB, 700x572 - ดู 13345 ครั้ง.)

* meed2.jpg (136.92 KB, 700x529 - ดู 14179 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 09:42:54 PM »

เหรียญเเจกเเม่ครัว ที่ผีไม่ให้เอาเข้าใกล้ ผีบอกมันกลัว ปสดเเสบปวดร้อน ยิ้ม

* meed3.jpg (143.48 KB, 600x654 - ดู 13133 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 10:03:39 PM »

ตกใจ ตอนนี้พี่หันมาเอาดีทางนี้แล้วหรอครับ
วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย เยี่ยมจริงๆครับพี่ต้อย เจอกับตัวเองแบบนี้ ศรัทธาแบบสนิทใจเลยนะครับ
somsak
Register Member
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 10:44:54 PM »

สุดยอดครับ
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 10:48:00 PM »

ประสปการณครั้งนี้ประจักร์เลยนะครับถึงความศักดิ์สิทธิ์ในหลวงพ่อกวยและวัตถุมงคลของท่านสุดยอดจริงๆ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 11:13:35 PM »

สุดยอดจริงๆครับ อ่านแล้วนึกภาพไปด้วยตื่นเต้นดีครับ  ยิงฟันยิ้ม
omsin
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 11:54:07 PM »

พุทธคุณไม่ได้อยู่ที่สภาพของวัตถุมงคล แต่อยู่ที่ศัทรธาและความเชื่อมั่น ถ้าผู้นั้นมีหลวงพ่อจะช่วยคุ้มครองท่านทุกคน สุดยอดเลยครับคุณต้อย ยิ้ม
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 05:31:30 AM »

เยี่ยมครับข้อมูลแบบนี้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 06:59:49 AM »

นึกว่าได้พระกันผีมา ไล่ผีจริงๆระทึกใจมากครับ ยิงฟันยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
dondindum
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 07:04:30 AM »

เหนือคำบรรยายเลยครับพี่
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 08:17:26 AM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 08:23:10 AM »

เยี่ยมมาก ๆ ครับ

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
KBISMARCK
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 09:20:33 AM »

ขอบคุณครับ
sniper211
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 09:38:06 AM »

สุดยอดไปเลยครับ ศิษย์มีครู เหมือนงูมีพิษ  ยิงฟันยิ้ม
เสือสี่แคว
Jr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 11:08:59 AM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ
somchai
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 11:54:25 AM »

อ่านแล้วขนลุกเลยครับ นึกถึงบารมีของหลวงพ่อครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kob-pawai
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 12:14:44 PM »

ทั้งตื่นเต้น ทั้งขนลุก บารมีหลวงพ่อสุดยอดเลยครับ
saweit
Jr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 12:32:17 PM »

สุดยอดครับ
bayonet
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 12:58:09 PM »

อ้าว...เป็นอาจารย์ ต้อยไปแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สาธุ...ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ การช่วยเหลือผู้ตกทุกข์ได้ยากไม่ว่าวิธีใด เป็นบุญครับ

โดยเฉพาะเรื่องแบบนี้ใครไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก อาจจะยิ้มและหัวเราะเอาด้วย

สำหรับมีดหลวงพ่อนี้ผมเองก็เคยประจักษ์ในพุทธคุณมาแล้ว ที่ว่าเฮี้ยนคนนอนไม่ได้

ผมนอนได้สบายมาก วางมีดหลวงพ่อไว้หัวเตียง

และห้อยพระแหวกม่าน 1 องค์ หลับสบายมากๆเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

chet008
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 02:51:19 PM »

นานๆเข้ามาที มีเรื่องสนุกตื่นเต้นมาเล่าให้ฟังด้วย ชอบมากเลยครับ ผมงี้อ่านสองสามรอบเลยครับ วันหลังเจออะไรเด็ดๆแบบนี้สองสาม เอามาเล่าอีกนะครับ พี่น้องในเวบเราจะได้ยิ่งมั่นใจ ในความเป็นผู้วิเศษแห่งเมืองสรรค์ของหลวงพ่อ สมแล้วครับกับคำร่ำลือในกฤตยาคม ของหลวงพ่อที่พวกเรารักและเคารพนับถือ  ยิงฟันยิ้ม ถามจริงตอนไล่ผีน่ะกลัวรึเปล่า? เป็นผมจะกล้าทำแบบนี้รึเปล่ายังไม่รู้เลย ลังเล นับว่าใจเด็ดเดี่ยวและเชื่อมั่นมาก  ขอคารวะหนึ่งจอกครับ ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] 2 พิมพ์