ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 04:15:10 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  นอนหลับขอให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นขอให้ได้สวมแหวน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอนหลับขอให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นขอให้ได้สวมแหวน  (อ่าน 2675 ครั้ง)
Dekwatklang
เยธัมมา เหตุปัปภวา เตสังเหตุ ตถาคโต เตสัญจะโย นิโรโธจะ เอวังวาที มหาสมโณติ
Register Member
Newbie

« เมื่อ: 31 ธันวาคม 2008, 02:43:21 PM »

ของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองครับ เพิ่งได้มากับแหวนเนื้อฝาบาตรรุ่นแรก
กึ่งโชว์ กึ่งถามครับ ชอบไหมครับ
คือว่าผมเองก็น้องใหม่ ไม่สันทัดเรื่องเครื่องราง แต่เป็นวัตถุมงคลชิ้นนี้อยากได้มานาน
อธิษฐานขอหลวงพ่อให้มาโปรดบ้าง
เนื่องในโอกาสดีปีใหม่
เลยถือโอกาสนี้ลงกระทู้ให้พี่น้องศิษย์ที่สันทัดเครื่องราง ได้ทัศนากันครับ พร้อมทั้งขอความคิดเหห็นด้วย
และขอพรอันศักดิ์ของหลวงพ่อกวย ประสิทธิ์ ให้ ศิษย์หลวงพ่อทุกท่านทั้งเก่าใหม่
รุ่นเล็กรุ่นใหญ่ จะเดินทางปีใหม่นี้ ขึ้นรถลงเรือไปเหนือล่องใต้ เดินทางโดยสวัสดิภาพ
มีความสุขสมหวังทุกประการ ทั้งจตุรพิตรพรชัย ให้ได้รับกันถ้วนทั่วครับ
ปีหน้าฟ้าใหม่ ขอให้ศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านช่วยกันนำแต่สิ่งดีๆมาเผยแพร่ในบ้านหลังนี้ครับ
สาธุ สาธุ  สาธุ   

* ri1.jpg (105.27 KB, 844x1260 - ดู 870 ครั้ง.)

* ri2.jpg (83.54 KB, 844x1260 - ดู 870 ครั้ง.)
bayonet
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2008, 03:36:36 PM »

ส่วนตัวแล้วผมชอบนะครับ ถึงผิดก็ยอม กำลังหาแหวนรุ่นนี้เหมือนกันครับ

ลาทีปีเก่าสวัสดีปีไหม่ครับ  ยิงฟันยิ้ม ขอให้รวยๆๆๆๆ สุขภาพดีกันทุกคนครับ  ยิ้มกว้างๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2008, 09:37:32 PM »

ตามข้อมูลที่ทราบมา มีนะครับ น้อยกว่าเนื้ออัลปาก้าครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
sutanee
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2008, 09:43:53 PM »

:)เข้ามาชมครับ ยิ้ม

ไม่มีศรัทธา ปาฏิหารไม่เกิด
omsin
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มกราคม 2009, 09:07:11 PM »

เคยมีเนื้อนี้อยู่วงหนึ่งปัจจุบันเพื่อนขอไปแล้วครับ ยิ้ม
T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2009, 03:55:01 PM »

ยุคแรกเลยครับ หายากมาก
หน้า: [1] พิมพ์