ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 06:31:22 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  เข้าซ่อง เสื่อมไหม???
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าซ่อง เสื่อมไหม???  (อ่าน 14102 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 07:37:19 PM »

ถ้าท่านยังจำกระทู้ อยากมีเมียของผมได้
มีเรื่องมาเสนอต่อ จากที่ผมคุยกับพี่หนวดศิษย์หลวงปู่ พี่หนวดเล่าว่า พากันถามหลวงปู่ว่า

.....หลวงปู่ครับ ถ้าพวกผมไปเข้าซ่อง เที่ยวผู้หญิง เเล้วใส่พระของหลวงปู่ไปด้วย พระหลวงปู่จะเสื่อมไหม  พระจะหายไหม...

หลวงปู่มองหน้าศิษย์เเล้วท่านก็ตอบว่า

.....ถ้าเข้าซ่อง พวกมึงถอด พวกมึงก็ลืม พระมึงก็จะหาย ถ้าพวกมึงไม่ถอด พระก็ไม่หาย พวกมึงรู้ไหม เค้านิมนต์กูไปบางกอก ตึกสูงๆ กูเดินใต้ตึก ข้างบน มีเสื้อผ้า ยกทรง กางเกงลิงตากเต็มไปหมด กูยังไม่เห็นเป้นอะไรเลย.......

อึ้งไหมครับ คำตอบหลวงปู่ คิดกันเองนะครับ เล่าเรื่องนี้ ทำให้ผมนึกถึงเรื่องที่คุณเฒ่า เคยเขียนไว้สมัยก่อน มีศิย์หลวงปู่คนนึง เป็นนักเลง มีพระเเละตะกรุดของหลวงปู่ เคยถูกยิง ไม่เข้า ไม่ออก รอดตายมาหลายหน วันนึง ไปเที่ยวซ่อง ด้วยกลัวว่าพระหลวงปู่จะเสื่อม จึงถอดไว้ที่บ้าน ผลคือ เเกถูกยิงตายที่หน้าซ่องครับ

อ่านเเล้วชมทองเหลืองวัดบ้านเเคที่เเพงเเบบทองเหลืองของวัดปากคลองมะขามเฒ่า ชมเเล้ว ต้องบอกว่า เสียดาย เสียดายที่เค้าทำกันมาเเบบนี้ ที่เป็นเเบบนี้ สมัยก่อน หลวงปู่มักจะบอกกับคนที่ได้พระท่านไปให้เลี่ยมเปิดหน้า เปิดหลัง บางคนได้พระไป เลี่ยมปิด เอาไปให้หลวงปู่ดู ท่านบอกว่า กูไม่ชอบ เปิดๆหน้า หลัง ถึงจะดี ตามความเชื่อคนโบราณ เค้าว่าให้พระสัมผัสร่างกายจึงจะดี หลวงปุ่ท่านชอบเเบบโบราณ เเต่ยุคนี้ ต้องขอขัดใจหลวงปู่กัน เพราะพระท่านเเพงมาก ดั่งทีท่านเคยกล่าวไว้สมัยก่อนว่า ของกู ต่อไปจะเเพงเเละหายาก ครับ ยิ้ม

* medalien1.jpg (149.9 KB, 550x682 - ดู 6465 ครั้ง.)

* medalien2.jpg (147.56 KB, 550x655 - ดู 6456 ครั้ง.)

* medalien3.jpg (147.42 KB, 600x700 - ดู 6452 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
บอล อุทัย
Register Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 08:27:24 PM »

ผ่านศึกมามากจริง ๆ ครับ

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 09:50:15 PM »

ข้อมูลเยี่ยมครับ แล้วที่สักๆกันมาหลวงพ่อกวยท่านมีข้อห้ามอะไรบ้างครับ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 08:20:59 PM »

พระหลวงปู่ไม่เสื่อม ทำให้มั่นใจว่าพระหลวงปู่สภาพใช้พุทธคุณเหมือนเดิม
แต่ผมคิดว่าคนที่ใส่เข้าไปใจเขาต้องเสื่อมแน่ๆ 

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 08:38:03 PM »

ส่วนตัว..ผมว่า ที่อโคจรแบบนั้น เลือกเครื่องรางที่เหมาะสมติดตัวดีกว่ามั้งครับ เช่นคุณปลัดน่าจะพอไหว
ให้สวมหลวงพ่อเข้าไปข้างในนั้นแล้ว ยังไม่ถอดอีก ดูจะกลัวตายมากไปหรือเปล่า..
คนดีๆ คงไม่ต้องเสี่ยงขนาดนั้นมั้งครับ..

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
mata
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 10:45:07 AM »

พระหลวงปู่ไม่เสื่อม ทำให้มั่นใจว่าพระหลวงปู่สภาพใช้พุทธคุณเหมือนเดิม
แต่ผมคิดว่าคนที่ใส่เข้าไปใจเขาต้องเสื่อมแน่ๆ 

ผมก็ว่าน่าจะเสื่อมจากจิตใจของผู้นั้นมากกว่า
ส่วนตัว..ผมว่า ที่อโคจรแบบนั้น เลือกเครื่องรางที่เหมาะสมติดตัวดีกว่ามั้งครับ เช่นคุณปลัดน่าจะพอไหว
ให้สวมหลวงพ่อเข้าไปข้างในนั้นแล้ว ยังไม่ถอดอีก ดูจะกลัวตายมากไปหรือเปล่า..
คนดีๆ คงไม่ต้องเสี่ยงขนาดนั้นมั้งครับ..

ดีกว่าครับ......สบายใจ..เครื่องรางของหลวงพ่อพุทธคุณเยี่ยมยอดเหมือนกันครับ...
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 11:04:05 AM »

พระเครื่องและเครื่องรางไม่มีเสื่อมครับ เสื่อมที่จิตใจคนมากกว่า ฉะนั้น จะเข้าไม่ต้องถอดแน่นอนครับ  ยิ้มเท่ห์
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 02:51:58 PM »

พระเดชพระคุณ หลวงพ่อฤาษี ลิงดำ ตอบข้อถามนี้ไว้ว่า ทองคำตกลงใน โถส้วมเปื้อน อุจจาระ เพชร ตกลงไปด้วย ล้างน้ำแล้ว  ก้อยังเป็นทองและเพชร  คงเดิม  ไม่เสื่อม แน่นอน  ขอให้มั่นใจ ในพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ และบารมีของหลวงพ่อเถอะ ครับ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 04:11:35 PM »

ยิงฟันยิ้ม  ข้อมูลนี้เชื่อได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
tongn005
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 07:37:28 PM »

เป็นเริ่องของความศรัทธาเเละเชื่อมั่น

สำหรับผม พระของหลวงปู่ อยู่สภาพไหน เเละท่ามกลางสภาพเเวดล้อมใดๆ ก็ศักดิ์สิทธิ์ มีคุณค่าตลอดกาล

เรื่องความเสื่อม เค้าว่า วัตถุทรงพุทธคุณอมตะ เเต่สิ่งที่เสื่อม คือ จิตใจของเราต่างหากครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
janly
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 09:58:10 PM »

ข้อมูลนี้ทำให้ผมมั่นใจสุดๆไปเลย ปกติก็มั่นใจอยู่แล้ว ผมแนะนำหลวงพ่อกวยให้คนอื่นรู้จักเสมอ ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 10:24:34 AM »

ผมไม่ได้กลัวเรื่องพุทธคุณจะเสื่อม เพชร ทอง ให้ทำเป็นตะกั่วไม่ได้ฉันใด
ผมก็เชื่อว่าพุทธานุภาพไม่มีเสื่อมฉันนั้นครับ  เจ๋ง ยิ้มเท่ห์
เพียงแต่เรื่องทางโลกเรื่องความเหมาะสมกาละเทศะต่างหากครับ เป็นเรื่องทางใจครับ
ที่ว่าคนดีๆ คือคนที่ไม่มีเรื่อง หรือมีศัตรู ที่จ้องจะฆ่า หรือถูกปองร้ายตลอดเวลา จนต้องพกพระคุ้มตัวตลอดเวลา
หากถึงยามจำเป็น ต้องวิ่งรอดราวผ้า รอดต้นมะเฟือง รอดไม้ค้ำหรือที่ที่ใดๆที่ไม่น่าเข้าผมก็เข้าครับ  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้จะตำหนิท่านใดนะครับ ใครจะทำกิจกรรมทางเพศพร้อมห้อยพระโดยไม่ถอดก็สุดแท้แต่ท่านครับ
ต้องขออภัยด้วย แค่บอกออกความเห็นส่วนตัวผม ตัวผมไม่ทำครับ เขินพระท่าน..อายยยยยย..น่ะ  อายจัง อายจังยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 10:53:03 AM »

ถ้าจะมีเพศสัมพันธ์ ผมว่าถอดพระออกก่อนก็ดีนะครับ ควรให้เกรียติหลวงพ่อท่านด้วยครับ ท่านเป็นพระ ถึงแม้จะเป็นพระเครื่องก็ตาม แต่ถ้าเป็นเครื่องลางก็ไม่เป็นไร (คิดเอง)

ผมรักในหลวง
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 12:08:21 PM »

นานาทัศนะ แต่คิดดีทำดีกันทุกท่านเลยครับ
KOB MCOT
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มกราคม 2009, 02:08:05 PM »

เห็นด้วยกับพี่คางเคราครับ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 มกราคม 2009, 06:32:02 PM »

ขอบคุณทุกท่าน เเละทุกๆความเห็นครับ

ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มีนาคม 2014, 10:57:55 AM »

แบบนี้ผมใส่หลับนอนกับแฟนตัวเองพระก็ไม่เสื่อมใช่ไหมครับ แต่ไม่สมควรก็เท่านั้นเอง จะได้สบายใจสักที
หน้า: [1] พิมพ์