ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 07:40:23 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  รูปถ่ายบูชาปี06ก่ออภินิหาร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายบูชาปี06ก่ออภินิหาร  (อ่าน 4619 ครั้ง)
chet008
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2007, 02:22:27 PM »

ผมขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกะหลวงพ่อที่ผมเพิ่งเจอมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง  เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณหลวงพ่อนะครับ    เรื่องมีอยู่ว่าลูกชายผมทำแฟ้มซีดีหาย  ในนั้นมันมีโปรแกรมวินโดว์ที่จะต้องใช้งานอยู่และซีดีอื่นๆเกี่ยวกะงานที่เรียน  เค้าโมโหมากค้นหาทั่วบ้านแทบพลิกแผ่นดิน แม้แต่ผมกะป้าเค้าก็ช่วยกันหาแต่ไม่เจอ ที่จริงก็ไม่ใช้ของเล็กๆที่น่าจะหล่นหาย  หาจนอ่อนใจ  พอดีนึกถึงหลวงพ่อกวยขึ้นมาเลยบอกให้ลูกชายจุดธูปเก้าดอกแล้วบนกะหลวงพ่อว่า ถ้าเจอจะถวายขนมจีนน้ำยาที่ท่านชอบให้หนึ่งชุด  หลังจากบนเสร็จเวลาผ่านไปหนึ่งวันกะหนึ่งคืน  ยังไม่มีวี่แววว่าจะเจอ  พ่อรุ่งขึ้นวันที่สอง ผมตื่นนอนก่อนลงมาไม่ได้สังเกตุจนลูกชายตื่นมาตอนสาย  มันน่าอัศจรรย์อะไรปานนั้น เสียงลูกชายตะโกนตอนลงมาจากบันไดว่า  ป๊า  เจอแล้วเหรอแฟ้มซีดีที่หายไปน่ะ  ทั้งที่เมื่อคืนก็ยังไม่มี  แล้วนี่มาวางอยู่หน้าคอมใต้รูปหลวงพ่อได้อย่างไร   ถามคนในบ้านก้ไม่มีใครรู้  คุณว่ามันแปลกไม๊ครับทั้งที่หากันตั้งหลายคน  ไม่ยักเจอ  แต่แล้วก็มาตั้งอยู่ใต้รูปหลวงพ่อนี่เอง  ผมเห็นดังนั้นรีบบอกให้ลูกชายไปซื้อขนมจีนน้ำมาแก้บนกะหลวงพ่อในวันรุ่งขึ้น  นี่แหละผมว่าเป็นอภินิหารของหลวงพ่อแน่ๆเลย และเป็นความเมตตาของท่านที่มาช่วยหาของที่หายให้ลูกชายผม                                                                                                              ฝากถามคุณtongn005 ด้วยครับว่ารูปถ่ายนี้ทันหลวงพ่อรึเปล่าผมได้มาหลายปีแล้วครับ  มีรอยจารด้วยเหล็กแหลม  ทั้งใบเลยครับ มียันต์ดวงแก้ว(ยันต์ประจำหลวงพ่อ)และอักขรขอมอีกหลายตัวเลยครับโดยเฉพาะตาหลวงพ่อใสแจ๋วมีประกายด้วยครับ กระดาษเป็นกระดาษแบบขรุขระนะครับ

* IMG1173A.jpg (19.77 KB, 240x320 - ดู 1937 ครั้ง.)
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2007, 04:36:30 PM »

ผมเชื่อครับเจอกับตัวเองมาหลายครั้ง เวลามีปัญหาจะระลึกถึงหลวงพ่อเสมอ วันนี้มีเรื่องผิดใจกับเพื่อนร่วมงาน ปกติคนๆนี้จะเป็นคนที่ชอบพูดกระแนะกะแหน แล้วมีเหตุให้ผมต้องผิดใจกับเขา ผมคิดว่าถ้าได้ยินว่าผมอีกผมเอาแน่ตอนนั้นโมโหมาก แต่แปลกเหมือนมีอะไรมาเตือนสติให้ใจเย็นลง และก็แปลกที่วันนี้ไม่พูดอีก แค่มีสีหน้าไม่พอใจ ถ้าตอนนั้นผมทำอะไรลงไปเรื่องใหญ่แน่ครับ อาจต้องมานั้งเสียใจทีหลังเพราะความวู่วาม  ยิ้ม
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2007, 08:34:42 PM »

เคยเจอมาแล้ว ต้องจ้างเขาทำขนมจีนน้ำยาถวายท่านเหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม
wlairaksa
Register Member
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 02:27:26 PM »

สวัสดีครับ ผมมีสิวลีหลวงพ่อกวยครับเอามาจากแม่เห็นสวยดีพิมพ์แปลกๆทีแรกผมไม่รู้ว่าเป็นของหลวงพ่อกวยปลุกเสกครับ เอาให้คนที่สามมารถปลุกพระได้ให้เขาลองปลุกดูว่าพระองค์นี้มีพุทธคุณดีไหม พอปลุกพระเสร็จเขาบอกว่าพระองค์นี้แรงครับ  เป็นของหลวงพ่อกวยปลุกเสกเนื้อดำๆครับ ตอนนี้คนที่ปลุกพระให้ผมท่านเสียไปแล้วครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2007, 09:11:11 PM »

รูปดูดีนะครับคุณเชต ทั้งรูปเเละตราวัด
รูปนี้ตามผิว บางส่วนจะกลับเหลืองๆ เป็นเอกลักษณ์เลย
ยังไงอยากเห็นรอยจารชัดๆครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: [1] พิมพ์