ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 05:12:10 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  พระเกจิอาจารย์จังหวัดชัยนาท อ่างทอง สิงห์บุรี สุพรรณบุรี
| | |-+  ๙๙ พระปิดตาฝังตัว พ หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญ ครับ ๙๙
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ๙๙ พระปิดตาฝังตัว พ หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญ ครับ ๙๙  (อ่าน 5798 ครั้ง)
gunta
Register Member
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 05:39:15 PM »

วันนี้ขออนุญาตลงโชว์พระปิดตาด้านหลังฝังตัว พ ครับ หลวงปู่เย็นครับ เพิ่งได้มาสดๆ ร้อนๆ เคยเห็นพี่ๆ เพื่อนๆ ลงโชว์บ้าง ส่วนตัวยังไม่ค่อยทราบข้อมูลการสร้าง ท่านใดทราบข้อมูลช่วยเสริมให้ด้วยนะครับ รุ่นนี้ระบุปีสร้างได้หรือไม่ครับ อยากรู้ครับ เชิญทุกๆ ท่านแนะนำติชมได้เต็มที่ครับ...ขอบคุณครับ

* pidtatuapor1.jpg (149.68 KB, 800x999 - ดู 3017 ครั้ง.)

* pidtatuapor2.jpg (147.23 KB, 800x1002 - ดู 3208 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 05:50:55 PM »

สวยครับ ชอบมากเลยครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 06:04:28 PM »

สวยครับ ชอบมากเลยครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณพี่ Jacky มากครับที่มาประเดิมเป็นคนแรก...พี่ชอบผมก็ดีใจคร้าบบ  ยิ้มเท่ห์

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
tle11111
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 06:41:09 PM »

สวยดีนะครับผมเองหาไม่ได้เลยราคาก็แพงขึ้นไปใหญ่เลยผมตามไม่ทันสะด้วยครับไม่รู้ว่าจะได้กับเข้าบ้างไหมเนี้ย ยิงฟันยิ้ม
gunta
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 07:59:07 PM »

สวยดีนะครับผมเองหาไม่ได้เลยราคาก็แพงขึ้นไปใหญ่เลยผมตามไม่ทันสะด้วยครับไม่รู้ว่าจะได้กับเข้าบ้างไหมเนี้ย ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับคุณ tle11111 ผมว่าถ้าศรัทธา ซักวันหลวงปู่คงดลบันดาลให้คุณ tle สมหวังนะครับ

รบกวนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีพระพิมพ์นี้ ผมอยากรู้ว่าของพี่ๆ เพื่อนๆ องค์พระมีกลิ่นหอมไหมครับ พอดีของผมมีกลิ่นหอม คืออยากรู้ว่าหอมมาแต่เดิม หรือเจ้าของคนก่อนๆ หน้านี้อาจใส่น้ำมันหอมลงไปอะครับ ขอบคุณครับ
  ยิ้ม

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 09:14:27 PM »

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7831.0
 ตามลิงค์คือหลักฐานที่แจ้งไว้ ดูจากรูป อ.แจ๊วกดพระปิดตาและฝังพอพาน ที่มุมล่างซ้ายระบุปี คศ.1993 ตรงกับ พศ.๒๕๓๖ ครับ เรื่องกลิ่นที่ผมเก็บไว้ไม่มีนะครับ น่าจะเป็นการบูชาชองเจ้าของเดิม ส่วนความนิยมผลตอบรับดีมากๆครับ บูชาดี ผมยังคล้องรวมกับพระสีวลีและสังกัจจายน์หลวงพ่อกวยในชุดโชคลาภครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
gunta
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 09:01:07 AM »

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7831.0
 ตามลิงค์คือหลักฐานที่แจ้งไว้ ดูจากรูป อ.แจ๊วกดพระปิดตาและฝังพอพาน ที่มุมล่างซ้ายระบุปี คศ.1993 ตรงกับ พศ.๒๕๓๖ ครับ เรื่องกลิ่นที่ผมเก็บไว้ไม่มีนะครับ น่าจะเป็นการบูชาชองเจ้าของเดิม ส่วนความนิยมผลตอบรับดีมากๆครับ บูชาดี ผมยังคล้องรวมกับพระสีวลีและสังกัจจายน์หลวงพ่อกวยในชุดโชคลาภครับ

ขอบคุณพี่ สำนักจันทร์ มากครับที่มาให้ความกระจ่างมากขึ้นเลยครับ รบกวนที่พี่บอก มุมล่างซ้ายระบุปี ค.ศ.1993 นี่เค้าปั๊มที่องค์พระเหรอครับ คือผมหาไม่เจออะครับ ขอบคุณครับ  ยิ้ม

gunta
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 01:39:31 PM »

อ่อ...เข้าไปดูใน Link ที่พี่ต้อมลง ที่บอก ค.ศ.1993 ที่มุมล่างซ้าย หมายถึงวันที่ที่ระบุในรูปนั่นเอง.. ตอนแรกนึกว่าที่องค์พระครับ..เข้าใจแล้วครับ หุหุ  ยิงฟันยิ้ม

T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 09:07:13 PM »

คงจะเกินเอื้อม  สําหรับผม...สอบราคามา..สู้ไม่ไหวจริงๆครับ ร้องไห้
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 09:44:42 PM »

ยิงฟันยิ้ม น่านแหละครับคุณต๊ะ
แหมคุณทีอาร์ชพูดซะเห็นใจเลย ต้องปลอบใจซะหน่อยเดี๋ยวจัดให้ลองบูชาดูครับแล้วจะเห็นจริงดังว่า ยิ้มเท่ห์

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
tle11111
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 07:38:57 PM »

เหมื่อนอย่างที่พี่ต้นว่านั้นละครับ
หน้า: [1] พิมพ์