ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 16 เมษายน 2024, 05:15:16 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  สัมมา อะระหัง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สัมมา อะระหัง  (อ่าน 1558 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 11:42:29 PM »

พระผงวัดปากน้ำรุ่นสอง รุ่นเเรกจริงๆ ไม่ชุบเเล็กเกอร์ เเต่เล่นหากัน รุ่นหนึ่ง รุ่นสอง รวมกันเป็นรุ่นหนึ่ง คือ เเยกเป็น รุ่นหนึ่งไม่เคลือบ เเละรุ่นหนึ่งเเบบเคลือบ

พระองค์นี้ เจ้าของเก่าเลี่ยมทอง เเบบโบราณ ช่างเลี่ยมโดยอัดขี้ผึ้ง ใช้มานาน น้ำก็เข้า  พระผง
วัดปากน้ำ ไม่ถูกกับน้ำ พอถูกน้ำ นานๆก็ยุ่ย เลยเหลือเท่าสภาพที่เห็น

สภาพนี้เลยพอหาได้ ถ้าเเบบสวยๆ ผมไม่มีปัญญาครับ ยิ้ม

* parknam1.jpg (147.28 KB, 500x656 - ดู 450 ครั้ง.)

* parknam2.jpg (145.77 KB, 500x693 - ดู 435 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
chet008
Register Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 11:21:53 AM »

เมื่อสักยี่สิบกว่าปีก่อน พี่ชายผมเช่ามาจากเด็ก ราคา600บาท ช่วงนั้นผมทำงานขี่เวสป้าอยู่สำเพ็ง พี่ชายเลยให้ผมมาแขวนคอเพราะเค้าบอกว่าพระวัดปากน้ำป้องกันอุบัติเหตุจากการขังขี่ยวดยานได้ เป็นพระวัดปากน้ำรุ่นแรกเคลือบแล๊คเก้อแบบนี้แหละครับ และก็เป็นจริง ในปีนั้น ผมทั้งคว่ำ ทั้งประสานงากะรถตุ๊กๆ หรือแม้แต่ ตัดหน้ารถตู้ ตัวผมกระเด็นไปยืนบนฟุตบาท แต่รถผมอยู่ใต้ท้องรถตู้ ไม่มีแม้แต่แผลถลอกสักนิด อีกครั้งหนึ่งวิ่งแหกโค้งด้วยความเร็วร้อยกิโลเมตรต่อชั่วโมง แค่ถลอกเล็กน้อยแต่รถพัง ไฟหน้าแตกกระจาย ตอนหลังไปเล่าเรื่องเหล่านี้ให้พี่ชายฟัง เค้าเลยมาทวงกลับและเอาไปเลี่ยมทอง ขึ้นคอตัวเค้าเอง....คิดแล้วก็เสียดายไม่น้อย ทุกวันนี้ราคาจับไม่ลงแล้วครับ แถมเก๊กันเกลื่อนกลาด ส่านตัวผม ผมเชื่อมั่นในพระวัดปากน้ำมากครับว่ามีแล้ว ไม่ตายโหง แน่นอน ยิงฟันยิ้ม
sniper211
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 03:09:56 PM »

สภาพนี้ ก็ยังน่าใช้ครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sukij_88
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 05:07:19 PM »

ยินดีด้วยครับที่ได้ครอบครอง  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
พุทธคุณของหลวงพ่อวัดปากน้ำฯ หายห่วง พึ่งได้ ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อย่าลืมภาวนา สัมมา อะระหัง  นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 06:58:17 AM »

ขอบคุณทุกท่าน

วิชาธรรมกายยุคของหลวงพ่อสดดีจริงๆครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: [1] พิมพ์