ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 16 มิถุนายน 2024, 09:00:19 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลสายหลวงพ่อเฒ่า หลวงพ่อศรี
| | |-+  ..ลพ.เฒ่า วัดคังคาว เหรียญแบบนี้เค้าว่า ยิงไม่ออกนะครับ..
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ..ลพ.เฒ่า วัดคังคาว เหรียญแบบนี้เค้าว่า ยิงไม่ออกนะครับ..  (อ่าน 4542 ครั้ง)
chainont
Sr. Member

« เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2007, 05:43:02 PM »

..เหรียญ ลพ.เฒ่า วัดคังคาว เสมา ปี 30 เหรียญใหม่ๆ ไม่เก่าเท่าไหร่ครับ..แค่ 20 ปี ..(เด็กเกิดปีนั้น ปีนี้ก็เตรียมตัวเกณฑ์ทหารได้แล้ว)..เป็นเหรียญที่คนในท้องที่ เค้าตามหาไว้บูชากันครับ..เพราะว่ามีข่าวกระจายออกมา ที่มีคนมือดี เอาเหรียญเสมาปี 30 รุ่นเดียวกันกับ เหรียญในรูปนี้ครับ..เอาไปลองยิงกัน ณ สถานที่ที่หนึ่ง โดยที่มีผลงานออกมาว่า เหรียญ ปี 30 นี้ยิงไม่ออกจริงๆ  จนต้องสืบหาวัดคังคาว ว่าอยู่ที่ไหน แล้วก็ไปตามหาเก็บ กว้านซื้อเหรียญรุ่นนี้ใหญ่เลยครับ..ท่านใดที่อยากได้ คงต้องไปหากันเอาแถบๆ วัดนะครับ..หรือว่าใครมีเหรียญรุ่นนี้เยอะๆ  ก็เอาออกมาแจกในงาน วันอาทิตย์ ที่ 15 ก.ค. 50 นี้ ที่จะมีพิธีปลุกเสกจตุคาม ที่วัดโคกดอกไม้ สรรค์บุรี ก็ได้นะครับ..จะรอดูอยู่นะครับ..อ้อ ใครมีเหรียญรุ่นนี้ ก็ลงๆ มาแจมกันได้เลยนะครับ..

* lp.tao_sema30-leam-aa.jpg (96.12 KB, 700x919 - ดู 2677 ครั้ง.)

* lp.tao_sema30-leam-bb.jpg (95.05 KB, 700x904 - ดู 2486 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2007, 07:24:35 PM »

มีรุ่นอื่นแจมได้มั้ยครับ  ยิงฟันยิ้ม
top56
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2007, 10:01:57 PM »

รอหลวงพ่อมาโปรดอยู่ครับ :Dยังไม่มีเลย
pong_18
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 08:29:20 PM »

เหรียญรุ่นนี้เท่าที่ผมทราบมา น่าจะสร้างพร้อมรูปหล่อก้นตันรุ่นแรกของหลวงพ่อเฒ่านะคับ เพราะผมเคยเห็นของพี่ๆผมที่บ้านหอมกระจุย(ตอนนี้บวชที่วัดสนามชัยไม่รู้สึกหรือยังไม่ได้โทรคุยหลายวันแล้ว)และมีรูปหล่อก้นตันรุนแรกของหลวงพ่อเฒ่าพร้อมกล่องด้วย ร้สึกจะระบุ พ.ศ. ด้วยนะอยู่หน้ากล่องด้านล่าง ส่วนเหรียญนี้ผมก็มีคับพี่ รอบารมีหลวงพ่อเฒ่ากับหลวงพ่อกวยให้มีโชคมีลาภ จะได้มีเงินซื้อกล้องใว้โฟสรูปดูกันคับ ยิงฟันยิ้ม
ekkasingha
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2008, 12:38:07 PM »

ผมหาอยู่ครับ พอจะแบ่งไดไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
somsak
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2008, 03:38:01 PM »

เข้ามาชมครับ
หน้า: [1] พิมพ์