ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 10:35:29 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  วัุตถุประสงค์ พิธีกรรมการสร้างเเละปลุกเสก เเละวิธีี่ติดต่อเช่าบูชาจากทางวัด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วัุตถุประสงค์ พิธีกรรมการสร้างเเละปลุกเสก เเละวิธีี่ติดต่อเช่าบูชาจากทางวัด  (อ่าน 33559 ครั้ง)
MANO MEERAK
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2007, 06:13:12 PM »

รีบๆหน่อยของใกล้หมดแล้ว พระครูฝากบอกมา
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2007, 11:59:41 PM »

ตอนไปเช่าพิมพ์นำฤกษ์ปิดทอง อธิษฐานกับหลวงพ่อว่าถ้าถูกลอตเตอรี่แล้วจะเลี่ยมทองให้หลวงพ่อ   ลอตเตอรี่ออกเมื่อตอนบ่าย  ปรากฎว่าถูกรางวัลครับ  งวดวันที่ 16 สิงหาคม 2550        เลี่ยมแล้วยังเหลือตังค์กินขนมได้อีกพอสมควร   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ 
ขอกราบในความเมตตาของหลวงพ่อครับ
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2007, 06:28:54 PM »

โชคดีจังเลยนะครับ ผมเช่า 300 มาจะถูกกับเขามั่งไหมเนี่ย  ตกใจ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 08:53:26 PM »

พอดีตอนไปเช่าบูชา   พระเล่าให้ฟังเรื่องมีคนจากทางเหนือมาเช่าแล้วถูกรางวัล เลยกลับมาเช่าอีก   ผมก็เลยขอท่านบ้างก็โชคดีที่ท่านเมตตาครับ ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Register Member
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2007, 06:36:05 AM »

โชคดีจังเลยนะครับ หลวงพ่อท่านเมตตาจริงๆ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
vinsport
Newbie
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 06 กันยายน 2007, 11:18:55 PM »

ผมได้บูชารุ่นนำฤกษ์พร้อมกรอบพร้อมสร้อยกับพระครูสังฆรักษ์วิชัย สวยงามมากจริงๆครับผม

ลูกศิษย์ท่านใดไม่มีพระที่ทันหลวงพ่อเหมือนผม ขอแนะนำำรุ่นนี้และรุ่นปี39มาบูชาดูนะครับ
vinsport
Newbie
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 06 กันยายน 2007, 11:21:20 PM »

สอบถามครับ รุ่นนำฤกษ์เป็นมวลสารผงเก่าล้วนรึเปล่าครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #47 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2007, 02:09:15 PM »

ผงเก่าหลวงพ่อหลายอย่าง เเละผสมกับมวลสารใหม่ครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
attakrit
Newbie

« ตอบ #48 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 01:15:01 PM »

เมื่อวานไปมาแล้วครับ บูชามาหลายองค์ ขับรถไปกลับหกร้อยกว่าโล ระหว่างทางก็บอกหลวงพ่อกวยหย่าให้ผมหลงทางเลย จากเพชรบุรีไปผ่านราชบุรีนครปฐมสุพรรณแล้วก็ถึงวัดโดยไม่ต้องลงไปถามทางใครเลย ทั้งๆที่ผมเป็นคนที่ขับรถหลงทางเป็นประจำต้องจอดลงไปถามชาวบ้านตลอดเวลาไปไหน แล้วฝนก็ตกตั้งแต่ราชบุรีเลยถนนลื่นมากเล่นตกหยิมๆสู้ตกหนักๆดีกว่า หลวงพ่อท่านช่วยผมนะถึงไม่หลงทางเลยไม่งั้นได้เปียกฝนไม่สบายอีก 
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #49 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2007, 08:03:31 PM »

ไปกลับหกร้อยกว่ากิโล
ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองนะครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2007, 11:00:54 PM »

เมื่อวานไปมาแล้วครับ บูชามาหลายองค์ ขับรถไปกลับหกร้อยกว่าโล ระหว่างทางก็บอกหลวงพ่อกวยหย่าให้ผมหลงทางเลย จากเพชรบุรีไปผ่านราชบุรีนครปฐมสุพรรณแล้วก็ถึงวัดโดยไม่ต้องลงไปถามทางใครเลย ทั้งๆที่ผมเป็นคนที่ขับรถหลงทางเป็นประจำต้องจอดลงไปถามชาวบ้านตลอดเวลาไปไหน แล้วฝนก็ตกตั้งแต่ราชบุรีเลยถนนลื่นมากเล่นตกหยิมๆสู้ตกหนักๆดีกว่า หลวงพ่อท่านช่วยผมนะถึงไม่หลงทางเลยไม่งั้นได้เปียกฝนไม่สบายอีก 

เป็นกำลังใจให้สำหรับผู้นับถือหลวงพ่ออีกท่านครับ มานะมาก ยิงฟันยิ้ม
MANO MEERAK
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2007, 04:57:56 PM »

ขอให้หลวงพ่อเล็กหายป่วยเร็วๆ
attakrit
Newbie

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 10:55:41 AM »

หลังจากไปนิมนต์มาได้ประมาณเดือนเศษคืนวันที่11ผมก็ฝันตอนยำรุ่งได้(กะๆเอาครับ)ว่าได้พาแม่บ้านผมไปไหว้หลวงพ่อที่วัด
ตอนที่กำลังจะไหว้มองที่รูปท่านเห็นท่านหันมามอง ผมก็ถามท่านว่าท่านรับผมเป็นลูกศิษย์แล้วใช่ไหมครับ จำได้ว่าถามไปหลายคำ
แต่ท่านก็ไม่ตอบ แล้วท่านก็เดินไปที่ตู้ที่วางพระ ผมก็นึกว่าท่านเดินไปได้ไง กลายเป็นว่าเขาฉายCDให้ดู ผมก็นึกอีกว่าตอนนั้นมีCDแล้วหรือ
แค่สงสัยก็ตื่นเลย เลยไม่เข้าใจว่าหมายความว่าไง
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #53 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2007, 05:36:03 PM »

ลูกศิษย์ช่วยกันครับ  วันก่อนไปกราบหลวงพ่อ  ดีใจที่ได้ร่วมทำบุญ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
aodbu
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2007, 01:07:43 AM »

หลังจากไปนิมนต์มาได้ประมาณเดือนเศษคืนวันที่11ผมก็ฝันตอนยำรุ่งได้(กะๆเอาครับ)ว่าได้พาแม่บ้านผมไปไหว้หลวงพ่อที่วัด
ตอนที่กำลังจะไหว้มองที่รูปท่านเห็นท่านหันมามอง ผมก็ถามท่านว่าท่านรับผมเป็นลูกศิษย์แล้วใช่ไหมครับ จำได้ว่าถามไปหลายคำ
แต่ท่านก็ไม่ตอบ แล้วท่านก็เดินไปที่ตู้ที่วางพระ ผมก็นึกว่าท่านเดินไปได้ไง กลายเป็นว่าเขาฉายCDให้ดู ผมก็นึกอีกว่าตอนนั้นมีCDแล้วหรือ
แค่สงสัยก็ตื่นเลย เลยไม่เข้าใจว่าหมายความว่าไง
ผมกราบท่านมาตั้งแต่อายุ 12 ช่วงที่อาเฒ่าลงประวัติท่านใน นะโม
ถึงตอนนี้ยังไม่เคยฝันถึงท่านเลยครับ  ร้องไห้

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
attakrit
Newbie

« ตอบ #55 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2007, 08:52:24 AM »

ทีแรกผมก็เศร้าๆเหมือนกันแต่อ่านของคุณaodbuแล้ว ไม่เศร้าแล้วครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2007, 12:47:23 AM »

เนี่ยผมยังหวังว่าจะได้กราบท่านในฝันสักครั้งนึง
ถึงตอนนี้ก็ยังหวังครับพี่ attakrit

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์